• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý:Touch Diamond "dởm"

tigerboy

Diamond có 2 version các bác ạ em đang cầm trên tay 1 em diamond US version đây : ngày sx 28/11/2008 ko có camera phía trc , ko có fm nhưng GPS ầm ầm wifi ào ào up rom vô tư lự ( ko biết máy china up đc rom PDAviet ko nhỉ :D ) nắp hơi dầy pin dung lương 1340mah , giá cũng ko rẻ 5tr5
Em mới đầu cũng tưởng là hàng China dân quốc nhưng check trên vài site uy tín như howard và xda-developer đã yên tâm phần nào , trên amazon thậm chí còn có comment từ lúc diamond vừa ra thị trường là hàng USversion ko có front camera ( vài tháng sau bác Đào mới có hàng nhái màn hình QVGA :( )

Thêm 2 link của HTC so sánh hàng US Version và Europe Version cho mấy bác khỏi lăn tăn nhé

US

Europe

Chỉnh sửa cuối:

tigerboy

quên tí đó là diamond GSM nhé còn diamond CDMA các góc bo tròn hơn và ko có front camera luôn , hàng của Telus và Sprint

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Chuẩn luôn ! HTC Touch Diamond có mã hiệu DIAM100 (là loại phổ biến có camera phụ, RAM 192Mb) còn HTC Touch Diamond có mã hiệu DIAM110 thì ko có camera phụ và RAM chỉ có 128Mb.
Cả 2 loại đều là hàng xịn ! Các bác có thể tháo lắp sau, gỡ pin ra và sẽ dễ dàng nhìn thấy đoạn mã hiệu đó !

thang789

Chuẩn luôn ! HTC Touch Diamond có mã hiệu DIAM100 (là loại phổ biến có camera phụ, RAM 192Mb) còn HTC Touch Diamond có mã hiệu DIAM110 thì ko có camera phụ và RAM chỉ có 128Mb.
Cả 2 loại đều là hàng xịn ! Các bác có thể tháo lắp sau, gỡ pin ra và sẽ dễ dàng nhìn thấy đoạn mã hiệu đó !

bản của em ghi là DIAM200 là sao nhỉ :(

cucucu

khà khà của mình thì là Dim 190, hàng của NTT DOCOMO. mỗi sản phẩm phân phối tùy khu vực mà mã hiệu khác nhau đó mà!

khoanguyen2512

Mình chưa cầm em nào như vậy nên chưa bít bạn ạh. Trước khi post bài trên 1 hum, mình được nghịch 1 em DIAM110 (đảm bảo là hàng xịn 100%, xách tay về từ Sing) thì máy ko có camera phụ và RAM là 128Mb, còn mọi chức năng khác test thấy bình thường !

hungsonbmt

Bản của mình ghi là DIAM110 nhưng RAM đủ 192Mb và HSDPA 7.2Mbs nha bạn, không có second camera và FM nữa, nhưng không sao, ở VN cái cái camera đó chỉ làm kiểng thôi, 3G cũng chờ đến mùa quýt mới có :), FM thì có bao giờ nghe đâu, mở đài nghe cho tiện, chủ yếu là các chức năng chính của nó mà

namy2k

uhm Diamond có 2 loại mà, hàng pin dầy ko camera cũng là hàng xịn thôi, nghe nói nó gọi là Diamond 2G và Diamond 3G. 2 con chạy như nhau thôi chĩ có điều con 2G (pin dầy) dùng dc 3 ngày :))

hungsonbmt

uhm Diamond có 2 loại mà, hàng pin dầy ko camera cũng là hàng xịn thôi, nghe nói nó gọi là Diamond 2G và Diamond 3G. 2 con chạy như nhau thôi chĩ có điều con 2G (pin dầy) dùng dc 3 ngày :))

Bạn có thấy thiết bị nào có HSDPA 7.2Mbps mà gọi là 2G không :)

Cái của mình không có camera phía trước nhưng có đầy đủ kết nối, thông tin trên hộp máy có ghi HSDPA/HSUPA 7.2Mbps, và trong phần conn manage cũng có, chỉ có điều ở VN chưa hỗ trợ thôi, con diamond này của mình mua ở một fone mart ở Toronto - canada. diamond mà hàng US có 3G.

Mình có nghe nói diamond ở thị trường Ấn Độ là loại 2G, chả biết thế nào

yvp1011

Bạn có thấy thiết bị nào có HSDPA 7.2Mbps mà gọi là 2G không :)

Cái của mình không có camera phía trước nhưng có đầy đủ kết nối, thông tin trên hộp máy có ghi HSDPA/HSUPA 7.2Mbps, và trong phần conn manage cũng có, chỉ có điều ở VN chưa hỗ trợ thôi, con diamond này của mình mua ở một fone mart ở Toronto - canada. diamond mà hàng US có 3G.

Mình có nghe nói diamond ở thị trường Ấn Độ là loại 2G, chả biết thế nào

Vâng còn một loại phân phối ở thị trường ấn độ không có 3G các bác
Mã:
Bên cạnh đó, HTC cũng vừa dành riêng cho thị trường Ấn Độ một phiên bản khác với kiểu dáng và tính năng không đổi, tuy nhiên thiết kế của phiên bản cho đất nước Nam Á này không còn hỗ trợ 3G hay HSDPA tốc độ cao. Giá bán của máy là 640 USD.

dj_vocalnoboy

của mình là NTT DOCOMO là hàng tốt hay dỏm vậy mấy bác ở saigon nhìu người xài NTT DOCOMO giong em không vậy

LuonGThanGtk

Touch diamond xịn camera sau 3.2, pin 900mhz, lỗ cắm bút có gắn nam châm ... vvv
Nói chung phân biệt giả và thật cũng đơn giản thôi mà các bác, cứ lên trang chủ của htc coi các thông tin của nó, đọc qua là nhớ rồi, lúc check máy coi qua là cũng quá đủ để biết.
Mà đúng thật là ko nên dùng hàng "tầu nhái", khó chịu lắm, dùng máy con nokia 1100 còn đỡ hơn xài "tầu nhái" ^^

1100 còn đầy hàng tàu bác ạ, dựng y chang máy cty luôn nếu ko xem kỹ

nollit

Diamond có 2 version các bác ạ em đang cầm trên tay 1 em diamond US version đây : ngày sx 28/11/2008 ko có camera phía trc , ko có fm nhưng GPS ầm ầm wifi ào ào up rom vô tư lự ( ko biết máy china up đc rom PDAviet ko nhỉ :D ) nắp hơi dầy pin dung lương 1340mah , giá cũng ko rẻ 5tr5

bác bảo ko có fm, vậy fm là viết tắt của từ gì vậy? và ý nghĩa của nó?

em đang chuẩn bị chuyển sang dùng HTC windows nên rất gà ( trc em toàn dùng 1110 ) mong các bác giúp đỡ em :)

cám ơn các bác nhiều

nollit

Em mới đầu cũng tưởng là hàng China dân quốc nhưng check trên vài site uy tín như howard và xda-developer đã yên tâm phần nào , trên amazon thậm chí còn có comment từ lúc diamond vừa ra thị trường là hàng USversion ko có front camera ( vài tháng sau bác Đào mới có hàng nhái màn hình QVGA :( )

Thêm 2 link của HTC so sánh hàng US Version và Europe Version cho mấy bác khỏi lăn tăn nhé

US

Europe

em cũng muốn hỏi thêm các bác, qua 2 link hàng US và EURO, em đọc ko thấy có 3G, thế là sao nhỉ? vì htc touch diamond có kết nối 3G mà?:-??