• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chữa một số bệnh cho N70 !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

niphe

Chào các Bác!
Em có có con N70 của 1 người bạn bên Mỹ cho, dùng được hơn 1 năm( lúc cho thì mới toanh, đập hộp). quá trình dùng thì ko va chạm gì cả, em chỉ cài thêm những soft cần thiết thôi, ấy vậy mà hôm qua trước khi ngủ trưa vẫn nhắn tin, gọi bình thường, thoáng cái, sau 1h ngủ dậy thì cột sóng biến mất, Logo mạng cũng bốc hơi luôn, trong khi nguồn vẫn vào được, nghe nhạc xem phim, mở file Office vẫn tốt, chỉ có điều ko sử dụng tính năng của 1 chiếc phone thôi, mang SIM qua máy khác thì vẫn ok, tráo SIM mạng khác vào máy thì lại ko dùng dc ở máy em. Tối nay sạc, ko hiểu sao sạc mãi ko vào, gần 3 tiếng ấy chứ, trong khi mọi lần chỉ 1h15 phút thôi. Tháo pin ra lắp vào thì cột báo Pin mới đầy. Hãi quá !
Hiện giờ vẫn ko dùng được, nên có bác nào có kinh nghiệm giúp em với, khéo lại toi thì khốn.
Em đã update firmware rồi mà vẫn ko thay đổi gì cả ????
Cảm ơn các bác !

Hungpdahl

Well-Known Member
Nếu đã chạy lại rùi mà không được thì máy bạn bị phần cứng rồi,dòng này cũng hay bị như vậy.Do con haga gây ra mà,tốt nhất bạn lên mang ra cửa hàng họ làm cho,bảo họ thay hẳn con khác đừng có dùng khò đẩy chân.Vì như vậy độ bền k cao chỉ được vài bữa.

N99

Chắn chắn máy của bạn bị phần cứng rồi, bạn đem lại trung tâm bảo hành kiễm tra là tốt nhất. Ở đó họ sẽ báo cho bạn máy bạn bị hư những gì và giá cả s/c.

chevy

Ông anh e cũng bị 1 con N72, đang dùng sim Vina bình thường, chuyển sim dùng máy khác rồi chuyển lại N72 thì bị k có cột sóng (máy mua ở SG). Hiện tại đã đưa vào Care và được chuyển vào Care SG >1 tháng rồi vẫn chưa lấy được. Chắc là bị tình trạng tương tự như N70 của bác rồi.

N99

Nếu bạn rành 1 tí về kỹ thuật thì bạn có thể bung máy chùi sạch phần tiếp xúc anten ngoài của máy thì máy sẽ hoạt động tốt. Nếu vẫn còn bị như vậy thì chắc chắn là bị hư tụ liên lạc giữa gói RX và TX rồi, bạn chỉ cần thay tụ đó là xong.

nokia113

Con N70 của em không hiểu sao giờ thay bất cứ themes nào, bất cứ hình nền cũng không được. Có thay thế kiểu gì thì cái hình nền hiện dùng vẫn cứ tồn tại.
Xin các huynh chỉ giáo!

lams-blu

N70 thinh thoảng không nhận thẻ nhớ các thư mục không thấy lấy thẻ ra dưa vào máy tính thì vẩn còn nguyên nhưng máy không đọc được phải format... thẻ cài lại mới xài được bạn nào có cách khắc phục chỉ dùm tui với. cám ơn trước

Anhtoitb

N70 thinh thoảng không nhận thẻ nhớ các thư mục không thấy lấy thẻ ra dưa vào máy tính thì vẩn còn nguyên nhưng máy không đọc được phải format... thẻ cài lại mới xài được bạn nào có cách khắc phục chỉ dùm tui với. cám ơn trước

Với trường hợp này, chú nên tháo máy và vệ sinh lại chân tiếp xúc thẻ (trên máy và trên thẻ). Đằng nào cũng sửa thì chú 4mat máy bằng 4 ngón (nhớ tháo thẻ), sau đó cũng quét virus và 4mat thẻ trên PC luôn.
Cháu cũng đã bị trường hợp như thế này, tìm ra là do con virus mang tên kber.exe chỗm chệ trong thẻ, nó luôn tạo ra các Folder mới và đôi khi làm cho các thiết bị không nhận được các file trong thẻ. Tuy nhiên chú cũng nên thử với các thẻ nhớ khác xem có hiện tượng như cũ không.

LienMinh

Chào các Bác!
Em có có con N70 của 1 người bạn bên Mỹ cho, dùng được hơn 1 năm( lúc cho thì mới toanh, đập hộp). quá trình dùng thì ko va chạm gì cả, em chỉ cài thêm những soft cần thiết thôi, ấy vậy mà hôm qua trước khi ngủ trưa vẫn nhắn tin, gọi bình thường, thoáng cái, sau 1h ngủ dậy thì cột sóng biến mất, Logo mạng cũng bốc hơi luôn, trong khi nguồn vẫn vào được, nghe nhạc xem phim, mở file Office vẫn tốt, chỉ có điều ko sử dụng tính năng của 1 chiếc phone thôi, mang SIM qua máy khác thì vẫn ok, tráo SIM mạng khác vào máy thì lại ko dùng dc ở máy em. Tối nay sạc, ko hiểu sao sạc mãi ko vào, gần 3 tiếng ấy chứ, trong khi mọi lần chỉ 1h15 phút thôi. Tháo pin ra lắp vào thì cột báo Pin mới đầy. Hãi quá !
Hiện giờ vẫn ko dùng được, nên có bác nào có kinh nghiệm giúp em với, khéo lại toi thì khốn.
Cảm ơn các bác !
Nếu bạn biết làm HW thì bạn tháo máy ra thay con C2n2 là OK đã làm nhiều con rồi:D

ngocsuongvn

Chuẩn không chịu đựơc!

Nếu bạn biết làm HW thì bạn tháo máy ra thay con C2n2 là OK đã làm nhiều con rồi:D

Lần trước máy em bị đúng như thế, anh trai em thay con C2n2 vào là okey luôn chứ không phải mổ xẻ phần khác đâu, nhiều ông thợ lỏng chân PIN lại bảo chập IC nguồn đó. Ra thợ bây giờ mà không cẩn thận là các Bác ấy chém cho ra miếng ra món luôn đó!:D

vnpt1706

Mình cài KPD 2.11 trên con N70 ,bây giờ thì xài 1 lúc thì máy bị treo ,lại chạy chậm nữa.

Anhtoitb

Mình cài KPD 2.11 trên con N70 ,bây giờ thì xài 1 lúc thì máy bị treo ,lại chạy chậm nữa.

Bạn có thể vui lòng nói rõ là bạn Cài KPD 2.1 trên Thẻ nhớ hay trên máy được không? Mình cài KPD 2.2 lên thẻ nhớ và copy data của 6 tỉnh thành lớn mà vẫn OK. Máy chạy vẫn như bình thường, chưa thấy cái gì khác biệt cả!

votinhspt

Chào các Bác!
Cảm ơn các bác !

bác có thấy dấu X đỏ ở cột sóng kô, có chữ offline . nếu kô có hiên tượng này thì máy bác bị mất sóng rùi , còn trường hợp sạc kô đầy tháo pin ra mới đầy thì do đường Vtemb từ ic Powe về cpu bị lỗi nên mới gây lên hiện tượng này.

wheatflourqn

không hiểu sao N70 của mình tự nhiên dể từ tối dến sáng màn hình trắng bóc,cứ tưởng do lỗi chương trình nên mình chạy lại,formart lại cũng không dược.Pro nào có cao kiến gì xin chỉ giúp.Thanks

Kojiro

Super V.I.P
không hiểu sao N70 của mình tự nhiên dể từ tối dến sáng màn hình trắng bóc,cứ tưởng do lỗi chương trình nên mình chạy lại,formart lại cũng không dược.Pro nào có cao kiến gì xin chỉ giúp.Thanks

4mat 4 ngón chưa bạn! Mình cũng gặp hoài trên N95, nếu 4mat không hết thì chạy lại fw nha.

chemi1209

nếu thế thì máy bạn bị lỗi phần cứng rồi,đi Bh r thử xem.Nếu ko thì mang ra wan ấy!

habaolinh

Super V.I.P
Chắc gì, trc khi làm phải kiểm tra kỹ xem thu phát ra sao rồi mới làm chứ, chưa chi đã làm luôn mất jin.

khoi

Cho mình hỏi N70 có up firmware lên thành N70 ME được không? mình tìm hướng dẩn không thấy

Status
Không mở trả lời sau này.