• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chữa một số bệnh cho N70 !!!

Status
Không mở trả lời sau này.

Le_Quang_Minh

Đc chứ, mình cũng dang mún up mà chưa dám tự mình up :(

Mình làm thử rùi, kết quả là..máy chậm đi, vào một số phần mềm lâu, một số vào rùi cứng đo luôn (chỉ bị treo ở phần cài đặt đó, thoát ra màn hình chính và rétart vẫn được)..và điều tệ nhất là..Pin sài nhanh hết hơn (khoảng hơn 30%).
Nhưng đó chỉ là lần đầu tiên mình thử thui..lần sau mình dùng Code 0536418 Euro-1 / Music edition để up thì sài rất ổn, các bạn có thể thử!
Nhưng thú thật, up lên như vậy chỉ vì muốn nghịch cho biết thôi chứ mình chảng thấy có sự khác biệt nào hết ngoại trừ có được hai cái theme gốc khá đẹp của N70 ME!
Các bạn sài thử và cho biết kết quả nhé!

poison071089

Up lên ME cho N70 hay N72 sẽ chẳng làm cho máy ngon hơn được tí nào đâu ! Hy vọng nghe nhạc sẽ ngon hơn á ? Không có đâu ạ, phần cứng vẫn vậy thì làm sao hy vọng vào firmware được !
Chẳng qua up lên ME rồi thay vỏ đen vào là thành quả máy bán được khá tiền hơn, và lại anh em ta có cái để nghịch chơi thôi ! Hoho
Posted via Mobile Device

locthuyforever

Ông anh e cũng bị 1 con N72, đang dùng sim Vina bình thường, chuyển sim dùng máy khác rồi chuyển lại N72 thì bị k có cột sóng (máy mua ở SG). Hiện tại đã đưa vào Care và được chuyển vào Care SG >1 tháng rồi vẫn chưa lấy được. Chắc là bị tình trạng tương tự như N70 của bác rồi.

Ặc, em mua con N72 secondhande hồi năm 2007, đến nay vẫn dùng tốt phết mặc dù nó rớt đất bộp bộp, đúng là hàng Nokia

poison071089

Em cũng có em N72 pink, rơi như cục gạch suốt ngày mà vẫn ngon nghẻ gần 3 năm nay òi! Em nghĩ nokia chẳng bây giờ hỏng tự nhiên như vậy được thế mà cũng nhìu bác bị quá nhey!
Posted via Mobile Device

hhkkll

N70 của mình bữa nay không lưu đc tin nhắn đã gởi. hok bik bi sao nửa. thiết lập cài đặt rùi nhưng vẫn chẳng ăn thua. ai có cao kiến j hok?

N70 thường lên ME sd đc AD41 + Hs 28. cộng 2 khúc này nghe hay hơn chứ.

Last edited by a moderator:

hhkkll

duan1990 ơi nếu bạn mún úp lên 70Me bạn phải đổi code ò máy sang Me cái đã. rùi dùng phoenix update office, firmware mới nhất có thể tìm ở www.topnokia.ru . yên tâm đi up bằng phoenix cực kì bảo đảm, còn up đc cho deathphone nữa mà.

habaolinh

Super V.I.P
N70 thường lên ME sd đc AD41 + Hs 28. cộng 2 khúc này nghe hay hơn chứ.

Dòng BB5 từ đời 6630 trở lên đều nghe đc = AD41+ HS28. Quan trọng là N70 khi up lên ME thì sử dụng đc nút tua bài thôi.

rutil1986

N70 bị cái gì không biết. giúp em với

chào các bạn , mình đang sài cái N70 lúc người khác gọi đến máy tự nhiên ngắt và hiển thị một đống số 444 trên màn hình.
mình đã fomat máy bằng các cách, nhưng vẫn không hết,
mình ở dưới quê , đem đến mấy ông nội ở tiệm dọc phá một trận ko biết làm cái gi cho nó mà cũng ko sai được.
anh chị nào biết cách khắc phục làm ơn giúp mình đi.
cảm ơn trước nghen

saodoingoi142

Moderator
chào các bạn , mình đang sài cái N70 lúc người khác gọi đến máy tự nhiên ngắt và hiển thị một đống số 444 trên màn hình.
mình đã fomat máy bằng các cách, nhưng vẫn không hết,
mình ở dưới quê , đem đến mấy ông nội ở tiệm dọc phá một trận ko biết làm cái gi cho nó mà cũng ko sai được.
anh chị nào biết cách khắc phục làm ơn giúp mình đi.
cảm ơn trước nghen

Có thể do quá trình sử dụng máy bạn đã vô tình để làm rớt hay va chạm vào máy làm ảnh hưởng đến các chi tiết kĩ thuật bên trong,nên gây ra những lỗi như trên.Bây giờ bạn hãy cố gắng đem máy này đến Trung tâm sửa chữa Di động lớn hay các nơi sửa chữa đáng tin cậy rồi nói với nhân viên Kĩ thuật kiểm tra kỹ bên trong và chạy lại toàn bộ Firmware máy xem sao nhé!!!;;)

Status
Không mở trả lời sau này.