• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chúa Nhẫn Online - Game Mobile đa nền cho Smartphone và PC

VTCMobile

Xin giới thiệu với mọi người Game Online cho Mobile: Chúa Nhẫn Online
Nền tảng hỗ trợ: Iphone, Android, Symbian, Windows Mobile và cả PC. Chi tiết mọi người có thể xem tại đây.
Chúa Nhẫn Online là thể loại game đa nền Free to Play đầu tiên tại Việt Nam.

Khái quát:
Chúa Nhẫn Online là game Online khổng lồ (MMORPG) cho điện thoại Smart phones và trên PC. Sống trong thế giới Chúa Nhẫn, đắm chìm vào truyền thuyết bất tận về cuộc chiến Thiện Ác, bạn có thể giao tiếp với rất rất nhiều người chơi khác trên đất nước Việt Nam hoặc thậm chí cả bạn bè thế giới, tìm bằng hữu để cùng chinh phục những nhiệm vụ khó khăn, chiến đấu chống lại đạo quân bóng đêm của chúa tể Sauron và trở thành một anh hùng trong thế giới của những tộc người.
Đồ họa đẹp mắt, dễ dàng tương thích với hầu hết các dòng máy smartphones, tốc độ tải game đáng kinh ngạc, Chúa Nhẫn hạn chế tối đa việc lag, nghẽn. Bằng cách chọn nhân vật, bạn có thể chọn không chỉ giới tính, chủng tộc quân, mà cả kiểu tóc, thậm chí là màu tóc; trong khi chơi, bạn có thể thu thập vô số đồ và vũ khí khiến cho diện mạo nhân vật thay đổi. Cách chơi chiến đấu thời gian thực (không giống như hệ thống đánh theo lượt) sẽ khiến cho bạn không cảm thấy nhàm chán và càng ngày càng muốn tìm hiểu thế giới bí ẩn của những chiếc Nhẫn. Tất cả những tính năng độc đáo này dựa trên những thành tựu kỹ thuật code game tiên tiến chưa từng được áp dụng cho bất cứ game nào dành cho điện thoại di động.
Chúa Nhẫn là thế giới hoàn hảo để bạn trở thành một anh hùng, được kết giao bằng hữu, được chiến đấu và được ngưỡng mộ. Dễ dàng Log-in bằng điện thoại hoặc máy tính cá nhân, bạn có thể chơi bất cứ khi nào và ở đâu.

Bản Close Beta của Chúa Nhẫn Online sẽ ra mắt ngày 22-05-2011. Mọi người có thể download và khám phá thể giới Chúa Nhẫn tại đây.

Download phiên bản cho Symbian OS tại đây.
Một số hình ảnh trong game:

Jay_Chou

Active Member
game nặng thế. tận ~8mb. đồ họa không bằng MC mà dung lượng rõ khủng @@ MC symbian có ~2Mb.

Nhoxly00

15p chơi: cực kì nóng máy và tốn pin. Tốn hết 359kb ->359d. Quá hao tốn gprs. Không nên chơi. Chơi minh châu đồ họa đẹp và tiết kiệm...

xike456

chài, viettel thì 359kb thì cỡ 175 đ thôi mà, chơi 1 tiếng chỉ khoảng 1k, đâu có tốn lắm :|

ducbang1907

mình chưa test,nhưng nghe việc nóng máy thì chán quá,chơi máy nóng lòng dạ cũng nóng luôn :(

Nhoxly00

Chơi mc tiết kiệm hơn cái này nhiều đó! Viettel 1kb/1đ nha bác!

lastlov3

Mình mới chơi hồi chjều. Game hjnh xấu mù ah. Chán, ko =1 nửa MC. Dc cái có âm thanh hấp dẫn

kitafung

Em vừa down về Iphone 4 chơi, hình ảnh nghộ nghĩnh lắm, có mấy anh hướng dẫn chơi nên thấy hay lắm, mấy cái nhân vật xinh ơi là xinh

>:) lừa tềnh anh em nhé. Game này hình ảnh xấu mù, khoái Minh Châu hơn. Nhưng có bản EXE chạy cho Window cũng là một điểm +

VTCMobile

Xin cám ơn ý kiến đóng góp của mọi người!
Game đang trong giai đoạn phát triển, sắp tới chắc chắn sẽ có nhiều cải tiến, cả về tính năng lẫn đồ họa. Mong nhận đc thêm nhiều ý kiến đóng góp của các bạn!

lastlov3

Xin cám ơn ý kiến đóng góp của mọi người!
Game đang trong giai đoạn phát triển, sắp tới chắc chắn sẽ có nhiều cải tiến, cả về tính năng lẫn đồ họa. Mong nhận đc thêm nhiều ý kiến đóng góp của các bạn!

mình rất thjch game của vtc phát hành. Nhưng với game này thj đồ họa quá xấu.. Dc ưu điểm về âm thanh, cốt truyện. Cảm ứng củng khá mượt nhưng nên để 1thanh phím tắt ở dưới màn hình sẽ tiện thao tác hơn. Nếu game k cải thjện về đồ họa thj sẻ ko hút khách dc đâu..và nhất là k có tíng năng pk, war thj càng k có khách

lastlov3

Các bạn cho mình hỏi ngoài game Minh Châu , Game này và Game Happy Farm, còn game online S60v5 nào tiếng Việt nữa ko ạ? ( Hay là game online việt nam phát hành càng tốt)
vn phát hành thj chj còn mấy game của tea như avatar, army hay mấy thể loại cờ bạc như ongame, iwin, gomobi ...
K thj play Chúa nhẫn của vtc kìa. Mai phát hành chính thức đấy, nhưg pem dc từ hqua rùi

hoangvan1990

tại game lấy bối cảnh và cốt truyện khác với MC (Tam quốc), các lớp nhân vật cũng khác MC nên đồ họa cũng khác. Game này có File setup cho HDH windows luôn

chuanhan hỗ trợ âm thanh nên hơi tốn tý kb, với lại MC có chế độ tiết kiệm nữa

lastlov3

Mình pem Anrufen của cn 27mb, đồ họa âm thanh khỏi chê mà vẫn ko lag dù 5sv lúc nào củng đỏ

Ducvabi

MC là cái game Sangou Tàu ý mà, chơi thì dịch sai lung tung, tớ khoái cái này hơn, chơi trơn tru hơn nhiều, map đa dạng, có cả sound nữa, chơi vui lắm, các bác chơi MC làm gì, chữ hiện lung tung cả lên, MC cũng mất nhiều kB đấy chứ???

CÁi này là Warspear của bọn Nga mà

nct1792

MC là cái game Sangou Tàu ý mà, chơi thì dịch sai lung tung, tớ khoái cái này hơn, chơi trơn tru hơn nhiều, map đa dạng, có cả sound nữa, chơi vui lắm, các bác chơi MC làm gì, chữ hiện lung tung cả lên, MC cũng mất nhiều kB đấy chứ???

CÁi này là Warspear của bọn Nga mà

Mình đông ý với bạn, ko thích MC lắm, game này được mà.