• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển Contact từ PC sang PPC

dadieu_vn

Các bác cho em hỏi thăm, lúc trước em dùng Symbian, em backup các contact thành file Vcard, bây giờ em muốn chuyển nó sang con Atom Exec thì phải làm thế nào ạ????

giúp em với, cám ơn các bác.

XuanTruong

Super V.I.P
Hai loại máy khác nhau => Hai chương trình Backup khác nhau nên nhiều khả năng không thực hiện được (Trừ khi trước đây Bạn có Sync với Microsoft Outlook trên PC)! Thân!:-?

maianhtungsten

Các bác cho em hỏi thăm, lúc trước em dùng Symbian, em backup các contact thành file Vcard, bây giờ em muốn chuyển nó sang con Atom Exec thì phải làm thế nào ạ????

Anh mượn tạm ai đó một cái máy Palm hoặc Symbian để đồng bộ lại

• Nếu trên Palm thì chỉ cần Beam là Palm OS sẽ hiểu và đưa vào hệ thống danh bạ của máy, đồng bộ ngược lại Palm vào Outlook qua Palm Desktop
  • Nếu trên Symbian thì có thể đưa lại VCard vào danh bạ sau đó đồng bộ vào Outlook qua Nokia PC Suite hoặc Oxygen Phone Manager tùy theo Model máy

Khi đã đồng bộ vào Outlook rồi từ đây ta có thể đơn giản đồng bộ vào PPC được rồi.

dadieu_vn

Hai loại máy khác nhau => Hai chương trình Backup khác nhau nên nhiều khả năng không thực hiện được (Trừ khi trước đây Bạn có Sync với Microsoft Outlook trên PC)! Thân!:-?

Nhưng bác ơi, file này em mở bằng Outlook được mà, nhưng phải mở từng contact ra, rồi sync qua máy chứ ko thể mở một lần được. Có chương trình nào làm được chuyện này giống Symbian ko?? Thanks bác

linh_ck01

các mod ơi, cho em hỏi ngu tí, thông thường em lưu contact theo chế độ Sim contact vậy khi em muốn lưu contact vào PC thì em làm như thế nào- trong quá trình sync em thấy có mục contact nhưng biết kích hoạt nó ra sao. Mong các Mod mở rộng tầm nhìn cho em với. (em đang xài Atom)

blackdoor

Manager
các mod ơi, cho em hỏi ngu tí, thông thường em lưu contact theo chế độ Sim contact vậy khi em muốn lưu contact vào PC thì em làm như thế nào- trong quá trình sync em thấy có mục contact nhưng biết kích hoạt nó ra sao. Mong các Mod mở rộng tầm nhìn cho em với. (em đang xài Atom)

PC của bạn phải cài Microsoft Outlook (có trong bộ Office 2003) thì mới sync Contact bằng Active Sync được.

linh_ck01

em sử dụng office 2007, và cũng sử dụng mail Outlook .. vậy những số điện thoại em lưu dưới dạng Sim Contact thì ko thể sync dc phải ko anh??

maianhtungsten

em sử dụng office 2007, và cũng sử dụng mail Outlook .. vậy những số điện thoại em lưu dưới dạng Sim Contact thì ko thể sync dc phải ko anh??

Nếu anh muốn đọc trên SIM có thể dùng phần mềm của hãng thứ 3 như Jeyo Mobile Companion 2.1 sẽ rất thích

linh_ck01

maianhtungsten ơi, bạn có PM Jeyo Mobile Companion 2.1 kông, share cho mình với..
Thanks for your help

PhuongNguyen

Well-Known Member
Uii chà chà, sao bạn ko copy hết contact ra máy rồi sync contact một thể có phải nhanh hơn là đi tìm cái phần mềm kia không.

Stone_fman

Các Bác cho e hỏi,khi mình back up từ một bản Rom ,rồi sau đó upgrade lên bản cao hơn thì làm sao đồng bộ được dữ liệu.Em nghe nói là chuyển vào outlock nhưng e chưa làm bao giờ.Có bác nào làm rồi thì hướng dẫn e với.Thanks!

duykhuong

Các bác cho hỏi có cách nào để chuyển contact từ treo650 qua treo pro(WM6.1 pro) kô? ngoài cách sync qua Outlook. Mình kô sử dụng Outlook nên kô biết cách làm. Thanks

DucLong

Super V.I.P
để chuyển contact từ máy này qua máy kia:
- nếu các máy dùng chung hệ điều hành thì sử dụng chung một phần mềm của hãng thứ hai để backup từ máy cũ và đưa trở lại máy máy mới. ví dụ dùng windows mobile thì dùng Pim backup.
- nếu các máy khác hệ điều hành thì chẳng hạn như simbian (nokia) thì có thể coppy contact gửi tin nhắn cho máy dùng windows mobile. khi nhận xong máy sẽ tự đồng bộ. trường hợp máy không tự đồng bộ được thì chỉ có cách lấy outlook trên PC làm trung gian để chuyển đổi thôi.

milanbaros

Dùng soft này đi bạn

NguyenTu

Super V.I.P
Các bác cho hỏi có cách nào để chuyển contact từ treo650 qua treo pro(WM6.1 pro) kô? ngoài cách sync qua Outlook. Mình kô sử dụng Outlook nên kô biết cách làm. Thanks

để chuyển contact từ máy này qua máy kia:
- nếu các máy dùng chung hệ điều hành thì sử dụng chung một phần mềm của hãng thứ hai để backup từ máy cũ và đưa trở lại máy máy mới. ví dụ dùng windows mobile thì dùng Pim backup.
- nếu các máy khác hệ điều hành thì chẳng hạn như simbian (nokia) thì có thể coppy contact gửi tin nhắn cho máy dùng windows mobile. khi nhận xong máy sẽ tự đồng bộ. trường hợp máy không tự đồng bộ được thì chỉ có cách lấy outlook trên PC làm trung gian để chuyển đổi thôi.

Dùng soft này đi bạn

bạn nên chuyển danh bạ qua outlook là ok nhất, không phải cài thêm bất kỳ PM nào. Việc sử dụng Outlook dễ lắm mà, có chi khó đâu vì PC nào cũng có Outlook cài sẵn.=D>=D>

milanbaros

bạn nên chuyển danh bạ qua outlook là ok nhất, không phải cài thêm bất kỳ PM nào. Việc sử dụng Outlook dễ lắm mà, có chi khó đâu vì PC nào cũng có Outlook cài sẵn.=D>=D>
Cài PM này đơn giản cho những người đã lưu danh bạ bằng file vcf và chưa biết dùng Outlook mà chỉ cần copy file Vcard vào máy hoặc thẻ sau đó chạy vCard Manager là ok mà

Chỉnh sửa cuối:

ik_mmm

Các pro cho hỏi cái chuyển contac từ PC sang PPC hoặc từ PPC sang PC như thế nào.Cài outlook rồi mà vẫn chưa hiểu làm thế nào đọc cái Thảo luận về sử dụng AS thì toét hết cả mắt mà chẳng tìm thấy đau.Thks các bro trước.

MrDeath97

Các bác cho em hỏi chút.
Em dùng Nokia PC Suite để back-up contact vào MS Outlook 07. Khi chuyển vào Outlook thì tất cả số điện thoại đều đầy đủ. Sau đó, em đồng bộ với Win mobile 6.1, thì trên PDA không có số điện thoại của 1 cơ số tương đối.
Giờ em muốn đồng bộ cho đầy đủ các số điện thoại thì làm thế nào vậy? Làm thủ công mệt lắm, hơn trăm số chứ ít gì đâu =.=.

NhatToai

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi chút.
Em dùng Nokia PC Suite để back-up contact vào MS Outlook 07. Khi chuyển vào Outlook thì tất cả số điện thoại đều đầy đủ. Sau đó, em đồng bộ với Win mobile 6.1, thì trên PDA không có số điện thoại của 1 cơ số tương đối.
Giờ em muốn đồng bộ cho đầy đủ các số điện thoại thì làm thế nào vậy? Làm thủ công mệt lắm, hơn trăm số chứ ít gì đâu =.=.
Khi dùng Windows Mobile,máy tính của bạn chỉ cần có MS outlook,MS ActiveSync 4.5(for XP) hoặc Windows Mobile Device Center (for Vista & W7) là có thể chuyển danh bạ đầy đủ.