• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển Contact từ PC sang PPC

MrDeath97

Khi dùng Windows Mobile,máy tính của bạn chỉ cần có MS outlook,MS ActiveSync 4.5(for XP) hoặc Windows Mobile Device Center (for Vista & W7) là có thể chuyển danh bạ đầy đủ.

Hic, em làm rồi mà. Chuyển từ PC Suite của Nokia từ con 3110c sang MS Outlook 07. Sau đó dùng Active Sync 4.5 chuyển từ MS Outlook 07 sang con WinMo 6.1.
Chẳng hiểu sao 1 số contacts lại không xuất hiện số điện thoại, còn 1 số lại có. :(.

longphibaccai

Đôi khi có sự chuyển đổi bị lệch dòng contact đó...^^...lưu ý cách nhập liệu trong điện thoại để đồng bộ hóa thống nhất dới outlook...have fun.

oceansky

cho mình hỏi trước mình dùng Nokia và đã backup thành file .NBU,giờ làm sao có thể chuyển phần contact sang điện thoại dùng WiMo 6.5,mình dùng Windows 7 có Windows Mobile Device Center và MS Outlook 2007.Xin cám ơn nhiều!

cho mình hỏi trước mình dùng Nokia và đã backup thành file .NBU,giờ làm sao có thể chuyển phần contact sang điện thoại dùng WiMo 6.5,mình dùng Windows 7 có Windows Mobile Device Center và MS Outlook 2007.Xin cám ơn nhiều!
Không được đâu bạn ơi...

oceansky

ui,vậy thì fải làm bằng tay à,hjx hjx,bao nhiêu là số thế này,dù gì cũng thanks bạn.

kkkkbn

ui,vậy thì fải làm bằng tay à,hjx hjx,bao nhiêu là số thế này,dù gì cũng thanks bạn.
Về nguyên tắc thì khi dùng phần mềm nào chuyển đổi (nén) thì khi bung ra cũng phải dùng phần mềm tương tự...
Bạn có thể dùng phần mềm chung(Dùng chung cho cả NOKIA và WINDOW MOBILE..) vi dụ như Sync Microsoft, vcard....

thanhchauha

Các bác chỉ em từng bước cách sync danh bạ từ PC sang PCC và ngược lại cho HD2 với. Em gà mờ vụ này lắm nên làm mấy ngày rồi mà chưa được. PC em dùng winxp và outlook 2003. Cám ơn các Bác!

xuanbeace76

Chào các bác, em mua một con HTC HD2 hàng xách tay của Úc, nhưng nó lại có biễu tượng của Telstra, em không thích, vậy em làm sao hả các bác, làm sao xóa được cái Telstra kia.. Cảm ơn các bác:-?

Chào các bác, em mua một con HTC HD2 hàng xách tay của Úc, nhưng nó lại có biễu tượng của Telstra, em không thích, vậy em làm sao hả các bác, làm sao xóa được cái Telstra kia.. Cảm ơn các bác:-?
Bài này bạn phải post bên Box dành cho HD2 mới đúng. Cái hình biểu tượng đó là SplashScreen, cái này có thể thay đổi được nếu bạn úp rom Ship khác rom gốc của máy... Bạn sang bên Box của HD2 tham khảo nhé...