• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

binhminhmuon

:(( giúp mình với mình dùng Esasy help...để back up nhưng sau đó restore contact thì đc mà res sms lại ko đc,vì lỡ để cả 2 file là định dạng *txt mà res sms nó chỉ đọc file *dat???:((
cảm ơn mọi người trước...!

nqd

Phần mềm SPBBackup bị die rồi, có anh nào up lên giúp em với :) cảm ơn nhiều

thekiet

Các bác ơi thằng Mobile Backup dùng rất hay nhưng khi Restore cái Contact thì bị lỗi Font không hiện được tiếng Việt (tào ra dấu chấm hỏi) mặc dù em đã cài đủ Font như trước khi backup, không biết có bác nào bị như em không, xin được các bác hướng dẫn với !!!!!!!!

Các bác ơi thằng Mobile Backup dùng rất hay nhưng khi Restore cái Contact thì bị lỗi Font không hiện được tiếng Việt (tào ra dấu chấm hỏi) mặc dù em đã cài đủ Font như trước khi backup, không biết có bác nào bị như em không, xin được các bác hướng dẫn với !!!!!!!!

Nếu backup contact tiếng Việt thì dùng PIM Backup đi nhé bạn!

billbob

các cao thủ cho em hỏi chút. em cài Spb Backup v1.6.2 build 2852. chạy trên Laptop bình thường và xuất ra file CAB để cài trên PPC sau quá trình hỏi chọn cài vào máy hay thẻ nhớ, em chọn Thẻ nhớ rồi điền serial nó chuyển sang cài đặt. nó có dòng Installing spb Backup.CAB... nhưng mà nó không chạy mà cứ đứng yên khoảng 20 phút. chờ lâu quá ko chịu được soft reset nhưng mà nó ko vào màn hình Today mà đứng ở màn hình cài cụ thể là Installing spb Backup.CAB... và đứng im, ko làm được gì cả. bác nào biết chỉ giùm em cái

HaChau

Super V.I.P
các cao thủ cho em hỏi chút. em cài Spb Backup v1.6.2 build 2852. chạy trên Laptop bình thường và xuất ra file CAB để cài trên PPC sau quá trình hỏi chọn cài vào máy hay thẻ nhớ, em chọn Thẻ nhớ rồi điền serial nó chuyển sang cài đặt. nó có dòng Installing spb Backup.CAB... nhưng mà nó không chạy mà cứ đứng yên khoảng 20 phút. chờ lâu quá ko chịu được soft reset nhưng mà nó ko vào màn hình Today mà đứng ở màn hình cài cụ thể là Installing spb Backup.CAB... và đứng im, ko làm được gì cả. bác nào biết chỉ giùm em cái
Đó là lúc đang chép file thì bị treo máy, mình cũng thỉnh thoảng bị như thế. Có thể do soft của Spb vì mình toàn dùng đồ của công ty Spb hết.
Bạn SR vài lần là xem có còn bị không, nếu đã cài Spb Pocket Plus hoặc SBSH iLauncher thì thử khởi động ở chế độ Safe mode xem nó thế nào.

XuanTruong

Super V.I.P
Phần mềm SPBBackup bị die rồi, có anh nào up lên giúp em với :) cảm ơn nhiều

Bạn quay lại trang 23 bài thứ 9 từ trên xuống Bác LuongQuang đã giới thiệu phiên bản mới nhất! Download tốt không Die gì cả??? Lần sau Bạn tìm kỹ trước khi hỏi nhé! Thân!

LuongQuang

Super V.I.P
O2 Backup V1.0

Phần mềm backup gọn nhẹ đơn giản của O2. Hỗ trợ sao lưu 6 dữ liệu quan trọng và phổ thông trên PPC.

Hỗ trợ WM5 và WM6 cùng các loại màn hình (chưa test hết) :D

Phần mềm được tải tại đây:
http://www.4shared.com/file/26758233/d1fef102/O2_Backup_v10.html

;):D

By: SJ_Treo650

LuongQuang

Super V.I.P

SPB Backup v1.6.3 Build 2906

Phiên bản cập nhật tiếp theo của phần mềm backup quen thuộc, với nội dung chính:
- Thêm lựa chọn "Do not restore device password"
- Hoàn thiện thêm chức năng sao lưu data
- Fix lỗi trên một số dòng máy

Phần mềm được tải tại đây cho mọi HĐH và màn hình:

Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/downloads/backup/SpbBackup_setup.exe

;););)b-);;)

conmuoibe

Sao em chạy setup trong thẻ nhớ nó hiện ra mấy cái dòng chạy chạy rồi chẳng tìm thấy icons của Backup đâu cả.Chẳng thấy gì xảy ra =.=!

sonny

cho em hỏi có phần mềm nào sao chép contacts và tin nhắn ra PC mà có thể đọc được trên máy bằng Excel không?
Rất mong được chỉ giúp
Cảm ơn các Pác nhièu
Thân

sonny

SYNC PPC và PC qua Microsoft Outlook sau đó chỉnh sửa trên PC và làm SYNC ngược lại là ổn.
Chúc vui !

Ui, Cho em hỏi chút các pác à,
Microsoft Outlook em tìm chỗ nào trên PC hử các pác, từ trước đến nay em chỉ biết Outlook Express thôi mà
Chịu khó bỏ công ra gõ giúp em 1 tẹo nhé
Cảm ơn nhiều

XuanTruong

Super V.I.P
Ui, Cho em hỏi chút các pác à,
Microsoft Outlook em tìm chỗ nào trên PC hử các pác, từ trước đến nay em chỉ biết Outlook Express thôi mà
Chịu khó bỏ công ra gõ giúp em 1 tẹo nhé
Cảm ơn nhiều

Microsoft Outlook có trong bộ Office! nếu máy Bạn có cài Word, Excel của Microsoft thì sẽ có Outlook. Bạn vào Start => All Programs => Microsoft Office là thấy Microsoft Outlook trong đó! Chúc vui!:)

tantrannhat

các bác cho hỏi chương trình backup nào vừa backup dc sms va contact luôn vậy? bữa trước em có rùi nhưng mà mới cài lại máy nên tìm ko ra để rétore dc.các bác chỉ giùm em nha thnaks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho hỏi chương trình backup nào vừa backup dc sms va contact luôn vậy? bữa trước em có rùi nhưng mà mới cài lại máy nên tìm ko ra để rétore dc.các bác chỉ giùm em nha thnaks

Hầu hết các PM đều hỗ trợ các cái bạn cần theo mình bạn nên dùng Spb Backup đi cái này đơn giản mà lại hiệu quả mình đang dùng cái đó thấy good đó bạn. Thân!!!!

kudos9

spd backup Error

mình đã íntall Spd Backup phien ban moi nhat down xuống từ forum này nhưng lúc install vào máy rồi chạy thì báo lỗi

"cannot find file path please make sure that...."

mình đã thử install vào cả hai memory và card memory nhưng kết quả same same.

bạn nào biết được giúp mình một cái nha.