• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

toanh04

Các bạn cho mình hỏi, mình thường dùng phần mềm keyboard VN-Keyboard 2003 Litte thì nhập tiếng việt bình thường nhưng dùng bằng phần mềm LingvoSoft_Vietnamese_Keyboard thì một số chữ bị cách nhau bằng một ký tự trắng là làm sao

Đúng vậy, không hiểu do c.trình bị lỗi hay là do xung đột với c.trình khác nữa, nhưng bác đã cài VN keyboard rồi thì còn giữ lại cái LVsoft keyboard làm gì nữa???? bỏ nó đi thôi...

VUNHATVAN

Đúng vậy, không hiểu do c.trình bị lỗi hay là do xung đột với c.trình khác nữa, nhưng bác đã cài VN keyboard rồi thì còn giữ lại cái LVsoft keyboard làm gì nữa???? bỏ nó đi thôi...

Em rất hay tò mò với các phần mềm nên rất hay phải hard reset, hôm trước em chưa kiếm được VN keyboard.cab nên cho LVsoft keyboard. cab vào extend_rom, bây giờ thì kiếm được rồi nhưng lại thích cái VN keyboard 3.3 chỉ tiếc chưa có điều kiện sang để đăng ký.

Utxd

các pác ơi cho mình xin cái bàn phím gõ tiếng Pháp nhe' .xin cám ơn nhiều

Theo thông báo tại trạng chủ của Resco thì bàn phím Resco Keyboard Pro (v4.36) có bộ gõ tiếng Pháp đấy, quay lại trang 1 tải về dùng đi nhé.

trongtints

Xin cho hỏi tí nhé.!
có ai biết cách làm cho chương trình Vietnamese Keyboard trở thành mặc định khi ta soft reset lại không-chứ mỗi lần như thế chỉnh thấy mệt wá..Thanks.!:)

tanlinhub

Super V.I.P
Xin cho hỏi tí nhé.!
có ai biết cách làm cho chương trình Vietnamese Keyboard trở thành mặc định khi ta soft reset lại không-chứ mỗi lần như thế chỉnh thấy mệt wá..Thanks.!:)

Nó có tên là SIPManager, tìm ở trang trước nhé. Thân

VUNHATVAN

Nó có tên là SIPManager, tìm ở trang trước nhé. Thân

Lưu ý:
1. Sau khi cài xong bạn đừng đặt Keyboard VN làm mặc định vội, reset đã, sau khi đó mới đặt
2. Nếu muốn remove Keyboard VN đi, bạn phải đặt bàn phím khác làm mặc định, reset sau đó mới remove
3. Nếu không = màn hình trắng + treo máy + hard reset

trongtints

Sao kỳ vậy.! Mình đã làm giống hướng dẫn reset lại rồi mới cài mặc định,vẫn bị treo máy...bi giờ đang phục hồi lại đây.:-??

giacomini

Nó không hổ trợ WM05 đâu bạn ơi. Sẽ bị trứng màng hình và phải HR đấy anh em chú ý nhé!

trongtints

Nó không hổ trợ WM05 đâu bạn ơi. Sẽ bị trứng màng hình và phải HR đấy anh em chú ý nhé!

Trời ạ.! sao các pác không nói trước dùm. WM5 cài vô không HR thì khi chỉnh mặc định xong cũng mất tiêu cái bàn phím luôn..anh em cảnh giác nhé.!;;)

18S67705

Lưu ý:
1. Sau khi cài xong bạn đừng đặt Keyboard VN làm mặc định vội, reset đã, sau khi đó mới đặt
2. Nếu muốn remove Keyboard VN đi, bạn phải đặt bàn phím khác làm mặc định, reset sau đó mới remove
3. Nếu không = màn hình trắng + treo máy + hard reset

đúng đấy, mọi người có cài phần mềm này thì nên chú ý điều này, trước em đã bị ăn đòn một lần như vậy rồi....

buitruc

@VUNHATVAN : mình đã làm như bạn hướng dẫn, nhưng khi softreset nó lại trả về bàn phím mặc định chứ không hiện thị bàn phím mà mình dùng chương trình này set ( nó giống như chương trình này bị mất tác dụng vậy ), không biết có gặp lỗi gì không

HaChau

Super V.I.P
Mình dùng SIPChange để đặt bàn phím PPCLink VN Keyboard cho con BA WM2005 chạy ầm ầm. Hồi trước dùng chức năng đặt bàn phím của chính Spb Full Screen Keyboard làm mình bị HR. Các bạn cẩn thận nhé.

buitruc

Cái SIPchange của bạn nó có giống như SIPmanager không vậy bạn? nếu không thì bạn có thế cho link để mình down nhe, vì mình dùng tool Sipmanager set nhưng không được vì khi SR nó cứ trả về bàn phím mặc định của WM không à, Mình đang dùng con Excec

HaChau

Super V.I.P
Chắc là khác :)
Mình có đính kèm ở đây. Bản này lấy ở xda-developers.com. Bạn có thể vào đó tìm xem có phiên bản mới hơn không.
Thân!

trongtints

Chắc là khác :)
Mình có đính kèm ở đây. Bản này lấy ở xda-developers.com. Bạn có thể vào đó tìm xem có phiên bản mới hơn không.
Thân!

Nó hổ trợ WM5 không bạn,chứ HR hôm qua rồi phục hồi mệt lắm.!;)

VUNHATVAN

@VUNHATVAN : mình đã làm như bạn hướng dẫn, nhưng khi softreset nó lại trả về bàn phím mặc định chứ không hiện thị bàn phím mà mình dùng chương trình này set ( nó giống như chương trình này bị mất tác dụng vậy ), không biết có gặp lỗi gì không

Không phải đâu, bạn phải đặt bàn phím, bấm Set, sau đó bấm Reset Device là được. Bạn thấy đó:Current Default Keyboard của mình là VN Advance

Nemmatlanh

Chính xác là dùng Soft Sip Manager cũng không thể làm cho VNKB hiện lên sau mỗi lần SR được thật.Mình đã dùng rồi,và sau mỗi lần SR mình lại phải vào để đặt lại VNKB mặc dù đã làm hết những thao tác như bạn nói.Cái Soft Sip Change của Bác Ha Chau gửi ở trên dùng tốt hơn nhiều.Cài Soft lên,đặt VNKB xong,SR lại máy là ok liền.Sau khi SR VNKB không bị biến mất nữa.Mà trở thành mặc định luôn.Fun!

buitruc

Mình đã cống gắng làm như hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không được, mình nghĩ chắc soft này nó không hỗ trợ WM5. Mình cài cái Sipchange vào thì nó ok ngay à.