• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

Nemmatlanh

SipManager có hỗ trợ win2k5 bạn ạ.Nhưng mình đã thử dùng và thấy không tốt bằng Soft SipChange đâu.Nên bạn đã dùng được tốt với SipChange rồi thì cần gì phải dùng SipManager nữa?Thân!

tranducnam

Active Member
Nhất trí các Bác ơi, Mình chưa thấy chương trình nào good như SipChange, cài xong chọn mặc định, Sr một phát là từ đó về sau Sr lúc nào cũng VN Advance Keyboard.:D

trongtints

Mình đang sd bàn phím Tiếng Việt (VN Geeks VnKbrd).các bạn có biết Link nào mà (VN Geeks VnKbrd) cập nhật mới nhất gần đây không.! Vì chương trình này có lỗi đôi khi không cho bỏ dấu được,mỗi lần như thế muốn bỏ dấu được thì mình tách nguyên âm ra rồi xóa khoảng trống-như thế nó mất thời gian lắm... Thanks trước nhé các Bác.!

VUNHATVAN

Nhất trí các Bác ơi, Mình chưa thấy chương trình nào good như SipChange, cài xong chọn mặc định, Sr một phát là từ đó về sau Sr lúc nào cũng VN Advance Keyboard.:D

Mĩnh cũng đã thử SipChange, quả thật nó dễ sử dụng hơn hiệu quả hơn và nhỏ gon hơn thật.

buitruc

Mình đang sd bàn phím Tiếng Việt (VN Geeks VnKbrd).các bạn có biết Link nào mà (VN Geeks VnKbrd) cập nhật mới nhất gần đây không.! Vì chương trình này có lỗi đôi khi không cho bỏ dấu được,mỗi lần như thế muốn bỏ dấu được thì mình tách nguyên âm ra rồi xóa khoảng trống-như thế nó mất thời gian lắm... Thanks trước nhé các Bác.!
sao bạn không dùng cái bàn phím PPClink(VN Advance Keyboard) trong topic này đi, cái đó dùng ngon lắm đó, luc trước mìng cũng dùng cái (VN Geeks VnKbrd) nhưng hay bị lỗi từ khi chuyển sang dùng thằng PPClink thì ok ngay

teppyrock

không biết sao em cài bộ gõ của PPCLink nó không chọn được bộ gõ nhỉ, nó cứ nhảy về keyboard mặc định (đã softreset). Bác nào có kinh nghiệm giúp em với ạ.cám ơn các bác nhiều.

malanh

Các bạn cho mình xin soft nào có thể viết tin nhắn tiếng việt bằng bàn phím cứng của minis(mini pro)... Mình xin cảm ơn.

AnhTu

Super V.I.P
Các bạn cho mình xin soft nào có thể viết tin nhắn tiếng việt bằng bàn phím cứng của minis(mini pro)... Mình xin cảm ơn.

Bạn có thể tham khảo bên Chủ Đề: Các phần mềm Việt nhé.

malanh

Thanks các bác, nhưng mà bác AnhTu cho em hỏi: cái này dùng cho dòng Wizard được kô vậy, tại thấy bác ghi là "Phiên bản này chỉ dành riêng cho dòng máy HTC Universal: i-mate Jasjar, O2 EXEC, KJam và các dòng tương đương"

Utxd

Thanks các bác, nhưng mà bác AnhTu cho em hỏi: cái này dùng cho dòng Wizard được kô vậy, tại thấy bác ghi là "Phiên bản này chỉ dành riêng cho dòng máy HTC Universal: i-mate Jasjar, O2 EXEC, KJam và các dòng tương đương"

Đã chỉ cho bạn tức là dùng được (mình đang dùng mà :D), bản dùng thử chỉ dùng trong 15 ngày, sau 15 ngày muốn dùng lại phải HR :(, còn không thì phải mua giá chỉ 150.00 VNĐ thôi :D

nguyendanghung

Bàn phím tiếng Việt 3 kiễu gõ: Tự nhiên,VNI,Telex

Em thấy bàn phím này là tiện đơn giản, tiện dụng nhất, ko biết các bác đã dùng qua chưa, chạy tốt trên W03SE WIN05. File Ảm

haumobile

các bác ơi chỉ em cách thay đổi giao diện bàn phím số khi mình bấm số điện cho người khác đó em tìm hoài mà ko thấy ai chỉ cả

tanlinhub

Super V.I.P
các bác ơi chỉ em cách thay đổi giao diện bàn phím số khi mình bấm số điện cho người khác đó em tìm hoài mà ko thấy ai chỉ cả

"...Em tìm hoài..." nhưng tìm chưa đúng chỗ, nó là Skin DialPad và nó nằm ở "Theme và Skin" kia mà.:))

boypluto

các bác cho em hỏi. Em có con O2 trion. làm thế nào để có thể đánh tv bằng bàn phím sẵn có của máy không nhỉ. Chứ không mỗi lần muốn gõ tv thì cứ phải lấy bút chọc chọc trong khi bàn phím mình cũng có, khó chịu quá

Utxd

các bác cho em hỏi. Em có con O2 trion. làm thế nào để có thể đánh tv bằng bàn phím sẵn có của máy không nhỉ. Chứ không mỗi lần muốn gõ tv thì cứ phải lấy bút chọc chọc trong khi bàn phím mình cũng có, khó chịu quá

Quay lại trang trước xem đi boypluto

de55518

Có bạn nào biết có phần mềm nào mình gõ tiếng việt không có dấu và sau đó nó hỗ trợ tự điều dấu không. Như AutoMark mà trong Computer mình vẫn sử dụng ấy. Gõ rất nhanh và chỉnh sửa ít nếu bạn viêt những câu không phức tạp lắm.

HaChau

Super V.I.P
Có bạn nào biết có phần mềm nào mình gõ tiếng việt không có dấu và sau đó nó hỗ trợ tự điều dấu không. Như AutoMark mà trong Computer mình vẫn sử dụng ấy. Gõ rất nhanh và chỉnh sửa ít nếu bạn viêt những câu không phức tạp lắm.
Trên PPC chưa thấy phần mềm nào tự động điền dấu giống như AutoMark cả. Bạn có thể khai thác tạm tính năng Auto Text của bàn phím VN PPCLink. Dùng cũng nhanh phết.

phongred

có 1 số bạn nói là bị lỗi hiển thị tên tiếng việt trong Contact khi sài bản Rom BlueAngel Logout 5.4.10, đây là phần mềm đánh tiếng việt kg bị lỗii đó.