• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

voldemort

mình chỉ muốn thay màu cho cái key board như skin của vnkeyboard thôi.... trước đây mình vẫn dùng (à file cab trươc đây bị thất lạc) nó chỉ thay đổi skin của key board thôi mình thích dùng fullkeyboard nhưng mỗi lần hiện ra cái keyboard mặc định trắng nhợt ... nhìn thấy ghét .
các bác có cái skin đó không cho mình xin ha! thank!

xmenreturn

mình chỉ muốn thay màu cho cái key board như skin của vnkeyboard thôi.... trước đây mình vẫn dùng (à file cab trươc đây bị thất lạc) nó chỉ thay đổi skin của key board thôi mình thích dùng fullkeyboard nhưng mỗi lần hiện ra cái keyboard mặc định trắng nhợt ... nhìn thấy ghét .
các bác có cái skin đó không cho mình xin ha! thank!

Bạn dùng cái này xem nhé, cũng màu trắng nhưng mà không phải trắng nhợt mà trắng đẹp nõn nà :)
http://www.miousers.co.uk/viewtopic.php?t=1812
Cài xong khởi động lại là OK

T

Target_Locked

Guest
Các bạn cho hỏi,
Phần mềm nào hỗ trợ gõ Tiếng Việt (unicode) tốt nhất dành cho PDA ko có bàn phím cứng?
Thanks.

T

Target_Locked

Guest
Trích dẫn:
Nguyên văn bởi Target_Locked Xem Bài gửi
Các bạn cho hỏi,
Phần mềm nào hỗ trợ gõ Tiếng Việt (unicode) tốt nhất dành cho PDA ko có bàn phím cứng?
Thanks.

Bạn nên dùng bộ gõ VNTyping nhé cũng ngon lắm. Chúc vui!!!

Khổ quá, mình đã nói rõ là PDA không có bàn phím cứng.
Trong khi VNtyping chỉ hỗ trợ những dòng PPC có phím cứng + dùng WM5.

T

Target_Locked

Guest
Nguyên văn bởi Target_Locked Xem Bài gửi
Khổ quá, mình đã nói rõ là PDA không có bàn phím cứng.
Trong khi VNtyping chỉ hỗ trợ những dòng PPC có phím cứng + dùng WM5.

Bạn nên dùng bộ gõ VNTyping nhé cũng ngon lắm. Chúc vui!!!

bạn vào http://pdaviet.net/showthread.php?t=2748 xem bài của Man PhamQuang hướng dẫn **** bàn phím TV nhé.

Tìm mãi mà ko có cái nào đáp ứng yêu cầu:
Gõ TV kiểu VNI
Hỗ trợ O2 Mini Magician (ko có bàn phím cứng)
Font unicode

Ai có PM xài ngon rồi (và đang sử dụng) thì giới thiệu giùm. Nhớ cho link download luôn. :-?
Thanks.

thaona1285

Chào các bạn , hiện giờ mình gặp vấn đề với cái DT của mình , minh vừa install chương trình bàn phím HTC phonePAD và SPB fullscreenkeyboard nhưng khi mình bấm lên thì nó ko hiện lên ,mà nó chỉ hiện keyboard của mặc định của microsoft mà thôi và ngay cả cái keyboard vietflex mà mình install cách đây vài tháng cũng ko hiện lên nữa , có phải là do mình install quà nhiều chương trình nên nó ko lên ko ( bộ nhớ trong máy của mình vẫn còn rất nhiều ) . Không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình hay là biết vấn đề này thì giúp mình với ,cám ơn các bạn rất nhiều .

Oxy

Chào các bạn , hiện giờ mình gặp vấn đề với cái DT của mình , minh vừa install chương trình bàn phím HTC phonePAD và SPB fullscreenkeyboard nhưng khi mình bấm lên thì nó ko hiện lên ,mà nó chỉ hiện keyboard của mặc định của microsoft mà thôi và ngay cả cái keyboard vietflex mà mình install cách đây vài tháng cũng ko hiện lên nữa , có phải là do mình install quà nhiều chương trình nên nó ko lên ko ( bộ nhớ trong máy của mình vẫn còn rất nhiều ) . Không biết có bạn nào gặp trường hợp giống mình hay là biết vấn đề này thì giúp mình với ,cám ơn các bạn rất nhiều .

Theo mình đây là do xung phần mềm thaona1285 à. Có thể là do các Keyboard với nhau, cũng có thể là do đụng với Soft khác (kiểm tra cái này hơi bị mệt :D)
- Bạn gỡ bớt SPB FSKeyboard ra rùi SR và chọn bàn phím lại xem có ổn ko?

Tìm mãi mà ko có cái nào đáp ứng yêu cầu:
Gõ TV kiểu VNI
Hỗ trợ O2 Mini Magician (ko có bàn phím cứng)
Font unicode

Ai có PM xài ngon rồi (và đang sử dụng) thì giới thiệu giùm. Nhớ cho link download luôn. :-?
Thanks.

Targer_locked đã dùng thử Vietnamese Advanced Keyboard v1.2 chưa?
Hỗ trợ tốt kiểu gõ VNI trên bàn phím ảo của VAK1.2
Tham khảo ở đây

Chỉnh sửa cuối:
T

Target_Locked

Guest
Theo mình đây là do xung phần mềm thaona1285 à. Có thể là do các Keyboard với nhau, cũng có thể là do đụng với Soft khác (kiểm tra cái này hơi bị mệt :D)
- Bạn gỡ bớt SPB FSKeyboard ra rùi SR và chọn bàn phím lại xem có ổn ko?

Targer_locked đã dùng thử Vietnamese Advanced Keyboard v1.2 chưa?
Hỗ trợ tốt kiểu gõ VNI trên bàn phím ảo của VAK1.2
Tham khảo ở đây

Mình thử VN Advanced Keyboard rồi nhưng ko đạt yêu cầu:
Thực ra cách gõ TV của nó khác với kiểu VNI (dùng các kí tự sẵn có, ko cho bỏ dấu cuối từ...), hơn nữa 1 số chữ ko gõ được !!
Hay là do chưa có font unicode? Muốn cài font này thì lấy ở đâu?
Thanks.

Nemmatlanh

Mình thử VN Advanced Keyboard rồi nhưng ko đạt yêu cầu:
Thực ra cách gõ TV của nó khác với kiểu VNI (dùng các kí tự sẵn có, ko cho bỏ dấu cuối từ...), hơn nữa 1 số chữ ko gõ được !!
Hay là do chưa có font unicode? Muốn cài font này thì lấy ở đâu?
Thanks.

Bạn cài Font bạn cần đây.Cài vào là tha hồ lướt net với cả đánh TV có dấu nhé.Thân!

hung1406

VN Advanced Key phải mua bản quyền hả các a? :p E dùng bản Trial cứ dùng được 1,2 ngày còn ngon. Nhưng sau đó, khi SR lại thì kô dùng được nữa.Khi chọn VN Ad Key thì nó chỉ hiện lên cái bàn phím mặc định của máy. :( Không bít có ai bị giống e kô? :-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
VN Advanced Key phải mua bản quyền hả các a? :p E dùng bản Trial cứ dùng được 1,2 ngày còn ngon. Nhưng sau đó, khi SR lại thì kô dùng được nữa.Khi chọn VN Ad Key thì nó chỉ hiện lên cái bàn phím mặc định của máy. :( Không bít có ai bị giống e kô? :-?

Phải mua bạn ạ bạn dùng vậy là đúng rồi bạn ạ bản Trial chỉ là để dùng thử còn muốn dùng tiếp bạn chỉ cần.... mua là được :D:D:D. Khi nó đòi KKK bạn SR lại cũng chẳng tác dụng gì đâu trừ khi bạn HR lại thì có thể dùng tiếp nhưng cũng chỉ được 1-2 ngày như vậy thôi. Bạn muốn dùng lâu thì phải bỏ tiền ra thôi :)):)):)). Thân!!!!

boo

có bro nào có bàn phím Blimkeys trong ROM 4.0.0.4 của Phrophet ko cho mình xin

loveauto

Bác Đạt ơi, Interkey Pro có dùng được WM2003 không? Thanks bác

Sao em cài cái CAB file của mấy phân mềm Keyboard này không được nhỉ, bác nào có .exe không cho em với :) THanks bác. Em mới vào nghề thôi, có đọc mấy bài hướng dẫn cài .CAB mà ko cài được.

Last edited by a moderator:
Bác Đạt ơi, Interkey Pro có dùng được WM2003 không? Thanks bác

Sao em cài cái CAB file của mấy phân mềm Keyboard này không được nhỉ, bác nào có .exe không cho em với :) THanks bác. Em mới vào nghề thôi, có đọc mấy bài hướng dẫn cài .CAB mà ko cài được.

Interkey Pro dùng tốt trên W2k3, còn cách cài đặt file cab thì bạn cứ việc copy file cab mà bạn muốn cài đặt vào PPC rồi dùng chương trình quản lí file browse tới nó, sau đó chọt vào nó là nó sẽ tự động cài vào máy thôi bạn! Chúc vui!

homethieugia

hix sao nhiều thế, em mới dùng PPC mà nhiều thế này biết chọn cái nào. Bác nào dùng rồi cho ý kiến xem cái nào hay, tiện lợi nhất ko, chủ yếu là nhắn tin ấy ạ !

NhatNguyen

hix sao nhiều thế, em mới dùng PPC mà nhiều thế này biết chọn cái nào. Bác nào dùng rồi cho ý kiến xem cái nào hay, tiện lợi nhất ko, chủ yếu là nhắn tin ấy ạ !

Àh, về tiện lợi cho nhắn tin thì giao diện nhỏ có Resco Keyboard, + với bản đảnh tiếng việt khá ổn, còn giao diện lớn thì bạn dùng Spb Full Screen Keyboard 3.0 (to hết màn hình dùng tuyệt lắm) :p bạn trở trang đầu của chủ đề này mà down về dùng nhé :), thân !!

Azumy

FlashKeys 1.0 - Fullscreen keyboard (freeware)

FlashKeys 1.0 - Fullscreen keyboard

Một soft hỗ trợ nhập liệu bằng bàn phím fullscreen khá đẹp và tiện lợi
Hỗ trợ tốt cho WM03 trở lên kể cả WM06
Phần mềm miễn phí

Tải về cài đặt và sử dụng
Tuy nhiên cần cài flash 7 mới dùng được bàn phím này, here:

Mã:
http://www.adobe.com/products/flashplayer_Pocketpc/downloads/player.html