• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

member007

MÌnh dùng thấy bình thường có thể là tùy máy , dù sao các bác cũng cẩn thận . backup du liệu cần thiết trong máy ra thẻ khi cài cho chắc ăn :D

Nemmatlanh

các bác cẩn thận nha, máy mình cũng không chọn được bàn phím, rồi cài soft này vào rồi chọn bàn phím sau đó softreset lại bị treo luôn, phải hard reset lại:( :((

Ặc,máy mình và nhiều máy nữa dùng vẫn rất ngon lành mà?hix!Chắc bạn chưa biết cách sử dụng nên bị vậy thôi.Bạn dùng thử lại xem sao nhé.Soft này ngon lắm mà.Nhưng nếu muốn cẩn thận hơn nữa thì cũng nên Backup lại ra thẻ nhớ rồi cài Soft nhé :D .Chúc thành công!

buitruc

các bác cẩn thận nha, máy mình cũng không chọn được bàn phím, rồi cài soft này vào rồi chọn bàn phím sau đó softreset lại bị treo luôn, phải hard reset lại:( :((
Bạn có thể dùng soft sipchange để set bàn phím đi cài này dùng ok lắm đó. Khi trước mình cũng bị như bạn khi đổi qua dùng sipchange thì mọi việc ngon lành cả khi cài bàn phím xong cài sipchange vào không cần SR gì đâu, nhưng khi bạn có nhu cầu SR thì nó sẽ hiệu nghiệm ngay liền. bạn có thể search nó ngay trên topic này sẽ thấy. Chúc vui nhe

sutu

Vất vả cho bạn quá, nhưng lần sau mà bị thế thì cứ bình tĩnh nhé. Vào Settings/System/Regional Settings/Ở mục Region set lại English (United Kingdom) là mọi sự "an lành". Rút kinh nghiệm để đỡ "cú" nhé (Mình cũng cảm thấy áy náy vì không biết bạn có "cú" mình không)=)) =)) =))

anh ơi làm theo cách đó vẫn không hết anh ơi.!!!. Sau khi cài xong thằng SunnySoft này thì máy em ngôn ngữ gì..gì ..đó không đọc được nữa....:(( :((
Help meeee

tanlinhub

Super V.I.P
anh ơi làm theo cách đó vẫn không hết anh ơi.!!!. Sau khi cài xong thằng SunnySoft này thì máy em ngôn ngữ gì..gì ..đó không đọc được nữa....:(( :((
Help meeee

Chết nỗi, khổ nhỉ, hay là bạn bỏ quách cái đó đi, tham khảo cái khác vậy, thiếu gì bàn phím khác.=))

DOP

Hú hồn ... Lúc trước có down về mừh cài thấy ngôn ngữ chi chi đâu không > cance. Nghe mấy bác nói ớn wá

binhduong

em cài Resco Keyboad Pro vào WM 2006 cua PDA nhưng không được. lúc trước cài vào WM 2005 thì OK, nhưng bây giờ thì WM 2006 thì KHÔNG OK,
nó chỉ Installing mãi, rồi đứng máy luôn.
em cũng đã thử với Livosoft nhưng cũng không thành công.
WM 2006 thật là khó cài bàn phím việt

Utxd

em cài Resco Keyboad Pro vào WM 2006 cua PDA nhưng không được. lúc trước cài vào WM 2005 thì OK, nhưng bây giờ thì WM 2006 thì KHÔNG OK,
nó chỉ Installing mãi, rồi đứng máy luôn.
em cũng đã thử với Livosoft nhưng cũng không thành công.
WM 2006 thật là khó cài bàn phím việt

Không chính xác đâu binhduong, xem hình nè

Xem lại cách cài đi nhé.

trongtints

Không chính xác đâu binhduong, xem hình nè

Xem lại cách cài đi nhé.

Mình cài thằng Resco KB cũng có vấn đề-không cho gõ TV mặc dù đã đăng ký rồi. Có phải thằng VNGreek KB 3.3 không được hổ trợ trên WM6 phải không các Pác. Đăng ký mãi không cho.! Khi UpRom thì nó đã thay đổi Product Key mới và mình cũng đề nghị cấp Key mới nhưng đăng ký vẫn không được...b-)

cruccruc

Em dùng PPC tiếng Hàn, khi cài bàn phím tiếng Việt là có vấn đề font bị vỡ ngay, có bàn phím tiếng Việt nào không bị tình trạng này không ạ?

Utxd

Em dùng PPC tiếng Hàn, khi cài bàn phím tiếng Việt là có vấn đề font bị vỡ ngay, có bàn phím tiếng Việt nào không bị tình trạng này không ạ?

Font bị vỡ là do Font chứ không phải do bộ gõ đâu.

nguyenngoc

Tanlinhub ơi ! cho mình hỏi chút xíu. Muốn gõ tiếng việt trong O2 atom exec thì phải cài phần mềm tiếng việt hay cài bàn phím tiếng việt ? Giúp mình với nha, mình cảm ơn nhiều lắm !

Utxd

Tanlinhub ơi ! cho mình hỏi chút xíu. Muốn gõ tiếng việt trong O2 atom exec thì phải cài phần mềm tiếng việt hay cài bàn phím tiếng việt ? Giúp mình với nha, mình cảm ơn nhiều lắm !

Muốn gõ TV thì phải có cả 2: Font TV và bộ gõ TV, cả 2 đã có link down trong DS, nếu chưa down được thì cố gắng đóng góp thêm cho 4R nhé.

Kobold1609

em cai Keyboad Pro cua Resco thi chi den chon ngon ngu thi chuoi, khong chay duoc nua. bac nao bi nhu em khong giup em voi

Bạn xem lại file cài đặt xem sao nhé.Có thể file cài đặt có vấn đề,down file mới về rồi cài lại nhé.Chúc vui vẻ!!!

LuongQuang

Super V.I.P
VGA KEY v1.9.3.913

Cũng là bàn phím ảo trên PPC với rất nhiều tính năng khá mạnh. Thiết kế bàn phím gần giống với bàn phím của Laptop nên khá dễ sử dụng với ai quen dùng laptop hay PC.
- Hỗ trợ hơn 80 ngôn ngữ khác nhau (chưa có TV :( )
- Hỗ trợ các phím nóng, phím tắt như trên PC (ví dụ: Ctrl+Alt+Del thành SoftReset PPC)
- Hỗ trợ thay đổi các Skin
- Hỗ trợ máy tính số
- Set font chữ, cỡ chữ mặc định
- ...
Cùng rất nhiều chức năng khác, các bạn có thể tìm hiểu thêm và tải skin tại trang chủ: VGAKEY.NET

Hỗ trợ mọi HĐH và màn hình!
File cài đặt .CAB đã CR và đăng kí với số bất kỳ!

Chỉnh sửa cuối:

LamAnhThu

Bàn phím rescokeyboard 4.36 em cài vào sao lại không để được chế độ tiêng Nga?

skyraider84

xin lỗi cho mình hỏi có keyboard rusian k ? vì mình học ở ukraine , cần nó để tra từ điển . Cám ơn các bạn trước nha

Kan

Bàn phím rescokeyboard 4.36 em cài vào sao lại không để được chế độ tiêng Nga?

skyraider84 nói:
xin lỗi cho mình hỏi có keyboard rusian k ? vì mình học ở ukraine , cần nó để tra từ điển . Cám ơn các bạn trước nha

Dùng Resco Keyboard Pro 3.6. Có ở các trang đầu. Vào Option>Chọn tab Layout. Ở mục Primary language hoặc Secondary language hãy chọn Russian.

trungdung

Bàn phím chuẩn có cái gì ko được tốt mà các bác chuyển sang các công cụ bàn phím khác vậy ?