• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM ĐẶT PASSWORD CHO PPC

kipkip

Bác ơi,cái này không hỗ trợ Fullscreen thì phải.Nó bảo phải convert ảnh sang kích thước 220x224.Em thấy dùng cái viskey vẫn đơn giản và cool hơn.CÓ thời gian em sẽ tét thêm xem.

demax

Bác ơi,cái này không hỗ trợ Fullscreen thì phải.Nó bảo phải convert ảnh sang kích thước 220x224.Em thấy dùng cái viskey vẫn đơn giản và cool hơn.CÓ thời gian em sẽ tét thêm xem.

Đúng là VisKey đùng rất hay. Chương trình nhỏ nhẹ, đơn giản. Hay nhất là nó chạy được fullscreen, có thể loại bỏ hoàn toàn được hết các đoạn text hay icon khi chạy chương trình - chỉ việc chọt, chọt..chọt là ok:D

THAMTUTU

Các bác cho hỏi máy mính mới up ROM.10 2005 . khi cài vào Nicestar2.2 vào khi đặt pass. Tắt và mỡ máy lên nó chẳng hiện lên skin của soft mà chỉ hiện mặt định pass của máy. Vậy có cách khắc phục không vậy. Cài cho 2003SE thì OK đấy. nhưng ngặt nổi mới up ROM

duongcrazy

bác nào có soft lock-hide file folder không thôi ko,chứ cứ phải nén rồi bung meetj lắm ạ.kiểu như hideFolderXP trên PC í ạ

vyetdh

Các bác cho hỏi máy mính mới up ROM.10 2005 . khi cài vào Nicestar2.2 vào khi đặt pass. Tắt và mỡ máy lên nó chẳng hiện lên skin của soft mà chỉ hiện mặt định pass của máy. Vậy có cách khắc phục không vậy. Cài cho 2003SE thì OK đấy. nhưng ngặt nổi mới up ROM

Nicestar không tương thích với WM5 đâu, chỉ dùng được với W2003 thôi. Bác đã uprom WM5 và cài Nicestar thì nhớ chỉ đặt pass 4 chữ số thôi nhé kẻo lúc RS lại sẽ bị lock máy luôn đấy.

inverse

Pocket Secure v4.0

Phiên bản mới, khá thú vị đây. :D
Anh em test sử dụng nhé.
Đã tạo CAB files cho từng dòng.
Sử dụng đã OK.

Phiên bản mới, v4.0:
- Không những bảo vệ màn hình bằng pass. tốt hơn và nhanh.
- Có thể sử dụng để bảo mật các file.

Phiên bản khá hay.

Hình ảnh minh họa:

Pass. mặc định sau khi cài soft: 4321

Dưới đây là các phiên bản cho QVGA và VGA.

Nhờ các bác xem hộ em tại sao sau khi em cài "thằng" này dùng 1 thời gian, sau khi remove đi thì cứ mỗi khi bật máy lên lại nhận 1 thông báo lỗi như sau:
Notification Error: Cannot execute \Program Files\Pocket Secure\PocketSecure.exe
Em đã vào trong Resco Registry, seach và xóa hết tất cả những gì liên quan đến soft trên, nhưng vẫn bị báo lỗi đó. :((
Các bác có thể chỉ cho em cách nào giải quyết được vấn đề này với!!!

Thanks for help ;;)

phuctutin86

các bạn cho mình hỏi có phần mềm khóa mành hình và đặc pass cho các file bằng DẤU VÂN TAY ko có thì em xin link đi , em rất cần , thank

Kobold1609

Nhờ các bác xem hộ em tại sao sau khi em cài "thằng" này dùng 1 thời gian, sau khi remove đi thì cứ mỗi khi bật máy lên lại nhận 1 thông báo lỗi như sau:
Notification Error: Cannot execute \Program Files\Pocket Secure\PocketSecure.exe
Em đã vào trong Resco Registry, seach và xóa hết tất cả những gì liên quan đến soft trên, nhưng vẫn bị báo lỗi đó. :((

Thanks for help ;;)

Bạn vào Window\StartUp và tìm trong đó cái shortcut liên quan đến file này và del nó đi là xong ngay thôi mà.Chúc vui vẻ nhé ;;)

inverse

Bạn vào Window\StartUp và tìm trong đó cái shortcut liên quan đến file này và del nó đi là xong ngay thôi mà.Chúc vui vẻ nhé ;;)

Mình đã Làm như bạn nói, Trong Startup của mình có 4 Shortcut nhưng chẳng thấy cái nào liên quan đến Pocket Secure cả.:(

4 shortcut của mình là:
CapNotify.lnk
CheckAutoRun.lnk
Init_Tray.lnk
RKbdInit.lnk

Làm sao bây giờ??? :-/

Thanks for help ;;)

tanlinhub

Super V.I.P

Thanks for help ;;)

Dùng MemMaid, vào tab Notification Queue, delete nó đi là OK. Vui

18S67705

OmegaOne 1-Pass v1.0.3

Phần mềm bảo vệ màn hình bằng Password khá thú vị. Bởi cách cài và tạo Pass. Soft có thể thay đổi các Skin khác nhau và làm việc khá nhẹ nhàng so với các soft cùng chức năng khác.

Tham khảo cách sử dụng tại đây: http://www.omegaone.com/pass/passinstructions.html#2

Soft hỗ trợ tốt các HDH, kể cả WM5.0 và các loại màn hình.
Trong bộ soft còn có 3 soft khác kèm theo.

Phần mềm tại đây

link die rồi, bác up lại đi

congdanao

Một soft đặt password cho PPC bằng hình ảnh rất tuyệt vời với nhiều tính năng mạnh mẽ.

Sau khi cài đặt file setup thì copy file pasword.cpl vào thư mục windows trên PPC để CR. Enjoy!

Cho hỏi cái này có hỗ trợ WM2005 không vậy các Bác?

paracetamol

Hide_My_Stuff_v3.6

e mới cài (Hide_My_Stuff_v3.6) mà kg thể nào sử dụng được keymaker no bắt e phải cài thêm NFC gì đó.các bác chỉ cho e với nhé .cảm ơn trước nha.

tanlinhub

Super V.I.P
e mới cài (Hide_My_Stuff_v3.6) mà kg thể nào sử dụng được keymaker no bắt e phải cài thêm NFC gì đó.các bác chỉ cho e với nhé .cảm ơn trước nha.

Vào CÁC CÔNG CỤ CẦN THIẾT NHẤT CHO PPC để tải về NETCF2.0 cho hệ điều hành tương thích nếu keymaker chạy trên PPC; Còn nếu keymaker chạy trên PC thì vào trang Microsoft để tải về NETCF về cài trên PC nhé. Vui

nhatminh

Các bác có phần mềm nào dùng cho pocketPC-Phone mà chỉ có khóa mỗi chức năng phone được không? ( Tức là vẫn sử dụng máy bình thường nhưng khi muốn gọi ĐT thì phải đưa pass vào).

BADBIGBOY

Mình đang soft hỗ trợ khóa Contact trong con O2 IIs của mình.Nếu bạn nào có thì cho minh xin.Chân thành cảm ơn.