• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

tritrung

Vấn đề ko phải là cài đặt. Ý em là ko thể nào dùng đc trên PPC. Em cho nó học thì nó báo là có lỗi 303 với cổng hồng ngoại. Dùng cái có sẵn thì nó báo là cổng hồng ngoại đang đc sử dụng bởi chg trình khác. Trong Beam em đã chọn Receive all incoming beams rồi.
Mà rõ ràng là con Stealth có hồng ngoại, IR 1.2.
Mà em copy cái 500 CodeBases vào rồi, chả hỉu sao mỗi loại chỉ chọn đc 1, trong khi đó CodeBases thì mỗi loại ít nhất phải 3 cái. Hix.
Bác nào chỉ cho em với ạ.

doibung0

Vấn đề ko phải là cài đặt. Ý em là ko thể nào dùng đc trên PPC. Em cho nó học thì nó báo là có lỗi 303 với cổng hồng ngoại. Dùng cái có sẵn thì nó báo là cổng hồng ngoại đang đc sử dụng bởi chg trình khác. Trong Beam em đã chọn Receive all incoming beams rồi.
Mà em copy cái 500 CodeBases vào rồi, chả hỉu sao mỗi loại chỉ chọn đc 1, trong khi đó CodeBases thì mỗi loại ít nhất phải 3 cái. Hix.

Vậy thì mình nghĩ cổng hồng ngoại của bạn gặp vấn đề rồi,mình chưa bao giờ bị lỗi như vậy. Cách duy nhất mình nghĩ đến sẽ là Up rom khác thôi bạn ah!

tritrung

Cũng có thể là do bản ROM nữa. Hix. Bản ROM này cũng kiểu quái j ý, bật bluetooth lúc thì lên, lúc thì tịt. Hix. Nhưng mà khổ nỗi, con Stealth chả có mấy ROM mà nghịch.

doibung0

Cũng có thể là do bản ROM nữa. Hix. Bản ROM này cũng kiểu quái j ý, bật bluetooth lúc thì lên, lúc thì tịt. Hix. Nhưng mà khổ nỗi, con Stealth chả có mấy ROM mà nghịch.

Uh! Nhưng mà bạn có thể up lại rom cũ xem , đôi khi do up rom không thực hiẹn đúng các bước hoặc do đụng soft thì sau một thời gian nó vẫn sẽ xuất hiện lỗi! Cứ up lại bản rom đang dùng xem, có thể sẽ cải thiện được tình hình đấy!

P/S: Không nói về ROM nữa không Mod delete bài đấy! :)

bkvn46

Có bác nào có bộ codebase cho bản noviiremote không...cho em xin với, hiện tại em cài lên nhưng nó có ít quá..mà nhà lại có rất nhiều thiết bị(điều hòa, tủ lạnh, quạt, ampli...)..thanks.

bkvn46

Bác có thể cho em 500 Codebase của bác không...thanks...
có gì bác mail hoặc PM cho em nhé
.
mail của em: hieulqvn@gmail.com

Lesangmd

Có Bác nào có code cho các dòng máy điều hòa dành phần mềm Novii Deluxe 4.1 không cho mình xin với !
Cám ơn nhiều . :D

B

builong

Guest
về cổng hồng ngoại

mình đang dùng con htc touch elfin, xin hỏi các bác con này có cổng hồng ngoại ko vậy, vì mình cài một số phần mềm điều kiển tv mà ko dùng được, nếu có thì nó nằm ở chỗ nào của máy vậy. mong các bác chỉ giáo.
thank

LuongQuang

Super V.I.P
mình đang dùng con htc touch elfin, xin hỏi các bác con này có cổng hồng ngoại ko vậy, vì mình cài một số phần mềm điều kiển tv mà ko dùng được, nếu có thì nó nằm ở chỗ nào của máy vậy. mong các bác chỉ giáo.
thank

Touch II không có cổng hồng ngoại đâu bạn ạ! :-??

bkvn46

Link vẫn tốt! Coi lại cách dùng PC của Bạn nhé!:|:|:|

Bác ơi đúng là không down được thật...hik...em đợi nó load khoảng 9s thì nó báo dòng : The file link that you requested is not valid..
Bác nhiệt tình thì up lại cho em với hoặc gửi qua mail cho em nhé( hieulqvn@gmail.com )...thanks..

tungmt

Link vẫn tốt! Coi lại cách dùng PC của Bạn nhé!:|:|:|

Báo cáo đồng chí, link die .. die .. Mình dùng touch 2 (không có cổng hồng ngoại :(). Nên Bác nào có code (càng nhìu càng tốt) cho cái link nhé.

Thanks Thanks =D>

doibung0

Codebases NoviiMedia Deluxe

Xin lỗi! Hôm qua mình check vẫn ok không hiểu sao hôm nay lại như vậy! Mình post lại cái khác!

Chỉnh sửa cuối: