• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

HaChau

Super V.I.P
Thấy trên novii báo có chương trình tăng khoảng cách điều khiển từ ngày 30/5.Bác nào có rồi up lên cho anh em thử với.Thanks!:))
Phần mềm thì chưa có, mình tạm dịch đoạn quảng cáo mới của Novii thế này:
Novii nói:
NoviiRemote Deluxe dùng cho Windows Mobile và PPC là một phần mềm ứng dụng để điều tác với TV và các thiết bị gia dụng khác bằng thiết bị cầm tay đã có sự nâng cấp và hiện tại đã tương thích với mọi thiết bị cầm tay đời mới. Phần mềm này đã được nhận giải thưởng phần mềm điều khiển từ xa tốt nhất, có thể được sử dụng với các dòng điện thoại sau: Asus P525, Cingular 8525, Dopod 900, Hitachi G1000, HP iPAQ hw6955, HP iPAQ rw6818 & rw6828, HTC P3600, O2 Zinc, Palm Treo 700wx & 750v, Yakumo. Danh sách đầy đủ xem tại www.novii.tv.
Tuỳ thuộc vào dòng điện thoại, NoviiRemote Deluxe có khả năng điều khiển tín hiệu hồng ngoại từ 6 đến 25 feet (tức từ 1,8 m đến 7,6 m) đối với thiết bị gia dụng. Trong khi phần mềm được điều chỉnh để bắt kịp công nghệ mới thì những tính năng đã được đánh giá cao vẫn được bảo lưu.
Theo thông lệ, NoviiRemote Deluxe hỗ trợ một số các tuỳ chọn người dùng tự tạo bao gồm khả năng tuỳ biến giao diện, hãy download NoviiRemote Deluxe về để có khả năng điều khiển hệ thống đồ điện tử của gia đình.
Tiện đây mình gửi luôn codebase của điều hoà LG - loại điều hoà khá phổ biến ở VN.

rockone1909

một số điều hòa có sử dụng IR để thu phát nhưng mà một số thì không đâu, có lẽ LG nó dung IR đấy, các hãng khác thì chưa chắc đâu, máy panasonic thì mình cho nó learn mà có cứ ị ra, he,

hangiang

Bạn thử dùng bản này xem, mình đang xài tốt.
Mình cũng đã add sẵn thêm 1 số thiết bị như:
Auto_pioneer.pdb (đầu DVD trên ô tô)
DVD_California.pdb
DVD_Quisheng.pdb
Fan_Tifa.pdb
TV_Tien_Dat.pdb
TV-GoldStar.pdb

Dowload ở đây: (ko cần setup, copy vô thẻ nhớ và chạy) :-??
NoviiMedia NR Deluxe 4.11
http://www.mediafire.com/?exnxtvraldl

hu hu, vẫn không được mới đau chứ (o2i)

hieunt

Em cài phần mềm remote control cho TV nhưng sao nó toàn bị mất một nửa phần dưới của chương trình không hiển thị được. Bác nào biết cách khắc phục chỉ em với... :(

doibung0

Mình dùng WM6 thì cài bản nào là ổn định hả các bạn! Mình vẫn đang dùng bản cũ, 4.0 cũng tốt lắm nhưng muốn cập nhật bản mới hơn cho đỡ lỗi thời! Với lại mình muốn cài vào máy hơn là copy vào thẻ vì phải dùng chương trình File Explorer để mở hoặc dùng ILaunch hay Spb Pocket Plus!
Thân ái!

HaChau

Super V.I.P
Mình dùng WM6 thì cài bản nào là ổn định hả các bạn! Mình vẫn đang dùng bản cũ, 4.0 cũng tốt lắm nhưng muốn cập nhật bản mới hơn cho đỡ lỗi thời! Với lại mình muốn cài vào máy hơn là copy vào thẻ vì phải dùng chương trình File Explorer để mở hoặc dùng ILaunch hay Spb Pocket Plus!
Thân ái!
Mình dùng bản mới nhất 4.11 trên WM6 (cài trên thẻ nhớ) thấy rất tốt, không bị lỗi gì. Phần mềm này không cần thiết phải cài vào Main đâu bạn ạ.

phuongshady

oh ho, em thề là em đã làm đủ cách nhưng vẫn cannot, dù gì em cũng ko đến nỗi dốt quá nhưng nó cứ cannot. hic híc, bác nào có phần mềm nào khác ko, chia sẻ cho em cái
em đã biết cách sửa lỗi của bác này. Bác vào thư mục cài đặt, tạo 1 foder mới tên là codebases. Thế là ok thôi.

mr_longnc

mình cũng thử cài cho máy người, cài vào máy thì không có thu mục code nên chương trình không chạy được nhưng cài vào thẻ nhớ thì chạy ầm ầm!

zzzzzz

Nevo Home Control v2.0.1.59 có xài đc cho wm06 ko vậy mấy bác !

e cài nevo mà máy báo thiếu file \windows\ueinev.bin là sao dậy mấy bác !

Last edited by a moderator:

doibung0

Nevo Home Control v2.0.1.59 có xài đc cho wm06 ko vậy mấy bác !

e cài nevo mà máy báo thiếu file \windows\ueinev.bin là sao dậy mấy bác !

Theo mình biết thì Nevo Home Control v2.0.1.59 cài được trên WM5 thôi bạn ah! Còn cái lỗi mà bạn nói đó thì cách khắc phục tốt là cài lên Main thôi!

Thân! :)

ZerA

Cái NoviiRemote Deluxe v4.11 ko hỗ trợ học điều khiển cho máy điều hòa à các bác? Mình tìm ko thấy có hỗ trợ air conditioner trong list.

Oxy

Cái NoviiRemote Deluxe v4.11 ko hỗ trợ học điều khiển cho máy điều hòa à các bác? Mình tìm ko thấy có hỗ trợ air conditioner trong list.

Mọi thiết bị nhận lệnh thông qua IR đều có thể điều khiển được bằng PPC. Không cần biết nó là Điều hoà, TV hay quạt điện... Miễn là nó dùng cổng IR để điều khiển từ xa. Tuy nhiên bạn phải thiết lập thủ công Code của từng nút điều khiển.
Chi tiết hướng dẫn về cách "Dạy PPC điều khiển thiết bị IR đã được SMod. Utxd trình bày rõ ràng ở đây.

ZerA

Mọi thiết bị nhận lệnh thông qua IR đều có thể điều khiển được bằng PPC. Không cần biết nó là Điều hoà, TV hay quạt điện... Miễn là nó dùng cổng IR để điều khiển từ xa. Tuy nhiên bạn phải thiết lập thủ công Code của từng nút điều khiển.
Chi tiết hướng dẫn về cách "Dạy PPC điều khiển thiết bị IR đã được SMod. Utxd trình bày rõ ràng ở đây.

Cái đấy mình biết, mấy cái điều khiển cho TV, projector mình học được rồi, mình chỉ muốn hỏi là nó ko hỗ trợ điều hòa sao vì mình ko thấy có điều hòa trong list. Cụ thể hơn là ở bước này:
4. Chọn loại thiết bị điện tử cần điều khiển trong danh sách (vi dụ chọn TV) > Next
, trong danh sách ko thấy có điều hòa.
Nếu bản mà các bác đang dùng có thì share cho mình được ko?

HaChau

Super V.I.P
Cái đấy mình biết, mấy cái điều khiển cho TV, projector mình học được rồi, mình chỉ muốn hỏi là nó ko hỗ trợ điều hòa sao vì mình ko thấy có điều hòa trong list. Cụ thể hơn là ở bước này:
Đã gửi codebase điều hoà LG ở ngay trang trước. Với các điều hoà sử dụng hồng ngoại để điều khiển cũng tương tự thôi. Các bạn mới đến với topic nên đọc lần lượt từ đầu đến cuối nhé.

Oxy

Bạn có thể cho PPC học code mà không cần phải quan tâm nhiều đến danh sách thiết bị. Ví dụ bạn có thể cho PPC học điều khiển điều hoà ở mục Box Home Theatre cũng chả sao. Bạn cho nó học thử đi nhá. Mình đã test thành công với cái điều hoà ở công ty mình (không nhớ tên điều hoà là gì :D)

Kobold1609

em mới sài PPC ko biết cổng hồng ngoại của PPC nằm chỗ nào vậy các bác mà cho nó học remote là sao vậy ?

Mỗi loại PPC thiết kế chỗ để cổng hồng ngoại khác nhau mà:cái thì bên cạnh,cái thì bên dưới,bên trên....
Còn cách học remote ,bạn qua đây xem bài hướng dẫn của SM utxd nhé.

nampvi

Cho minh hỏi cái Pass để giải nén

PDAwin TVRemote v5.74

Phần mềm điều khiển TV và các dụng cụ điện có IrDA, phiên bản mới, v5.74.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm tại đây

Cho mình hỏi cái pass để giải nén. thanks:-/

kukingkong

Bác nào có codebase (dành cho Novii remote) của đầu DVD Qisheng của Trung Quốc vui lòng gửi giúp tôi qua kukingkong@yahoo.com. Đầu thì còn mà remote thì ngủm mất rồi. Thanks.