• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

doibung0

Bác nào có codebase (dành cho Novii remote) của đầu DVD Qisheng của Trung Quốc vui lòng gửi giúp tôi qua kukingkong@yahoo.com. Đầu thì còn mà remote thì ngủm mất rồi. Thanks.

Hiệu này mình mới nghe lần đầu nói gì có!:D Mấy đầu Trung Quốc hiệu không phổ biến lắm! Bạn nên tìm ai đó dùng chung brand, mượn remote về học thì khả thi hơn!

Thân!

tta

mình đang sử dụng NR deluxy cho O2mini nhưng sao khoảng cách điều khiển ngắn quá, tầm 2m-2.5m,các bác có cách nào khắc phục cho cự ly xa hơn tầm 4-5m không?thanks

kukingkong

Cám ơn Vunhatvan, nhưng ko hoạt động mới khổ. Novii lên codebase tốt, nhưng dí sát PPC vào IR của DVD Qisheng mà bấm cũng ko lên.

Ko biết có bác nào ở HCM (q.1, q.3) cho mình mượn remote để học vậy. Hình như loại này chỉ phổ biến ở ngoài Bắc thôi, hồi đó mình cũng mua ở Lạng Sơn xách vào.

mình đang sử dụng NR deluxy cho O2mini nhưng sao khoảng cách điều khiển ngắn quá, tầm 2m-2.5m,các bác có cách nào khắc phục cho cự ly xa hơn tầm 4-5m không?thanks
Khỏang cách này phụ thuộc vào phần cứng, tức là cổng hồng ngọai của máy bạn và mắt hồng ngọai của thiết bị (TV, đầu máy...) nên phải chịu thôi bạn, ko có cách nào tăng lên được đâu, cổng hồng ngọai của PPC ko thể so sánh với mắt hồng ngọai của remote được!

Chỉnh sửa cuối:

VUNHATVAN

Cám ơn Vunhatvan, nhưng ko hoạt động mới khổ. Novii lên codebase tốt, nhưng dí sát PPC vào IR của DVD Qisheng mà bấm cũng ko lên.

Ko biết có bác nào ở HCM (q.1, q.3) cho mình mượn remote để học vậy. Hình như loại này chỉ phổ biến ở ngoài Bắc thôi, hồi đó mình cũng mua ở Lạng Sơn xách vào.

Đúng vậy, nếu bác mà ở Hà Nội, ra Chợ Giời thì chỉ cần 30k là ngon rồi. Chắc loại của em không hợp với đầu nhà bác rồi

fogree

bác nào giúp em! phần mềm remote đc cả tivi lẫn máy điều hòa, quạt... các bác gt phần mềm mà liệt kê cả các thiết bị đc remote có fải là dễ tìm kiếm hơn ko!!!

bác nào giúp em! phần mềm remote đc cả tivi lẫn máy điều hòa, quạt... các bác gt phần mềm mà liệt kê cả các thiết bị đc remote có fải là dễ tìm kiếm hơn ko!!!
Làm sao có thể liệt kê được bạn nhỉ? Chỉ cần thiết bị mà bạn muốn điều khiển có remote, bạn đưa cái remote đó cho phần mềm này học là xong, mà thời buổi bây giờ thì có biết bao nhiêu thứ có thể đk bằng remote, thậm chí máy walkman còn có thì làm sao liệt kê được bạn!

hardrockman3000

mình hiện đang dùng HTC P3600 nhưng up rom lên WM6 rồi, ko biết có ai biết cách dùng con này để điều khiển máy ảnh Nikon D50 ko nhỉ ? Mà mình cũng chẳng kiếm được cái đk gốc của nó để cho learn được

kukingkong

Về nguyên tắc, TB dùng hồng ngoại & PPC của bạn learn được thì điều khiển được tuốt. Nên việc liệt kê các TB áp dụng được chỉ đơn giản là: được tuốt.

Có 1 điểm thuận lợi là nếu cùng 1 hiệu (Ví dụ JVC, Sony, Samsung...) thì bạn có thể dùng 1 codebase cho các dòng máy khác nhau, nhiều khi cả loại máy khác nhau (VD: TV, đầu DVD...). Ở trên đã có 600 codebase cung cấp, size chỉ 2-30Kb/codebase, ai dư sức mà liệt kê hả bạn, tự down & xóa bớt cái ko cần thôi.

Kinh nghiệm cho thấy máy điều hòa ko dùng được loại này, vì phạm vi của Remote mạnh lắm, nhiều máy chẳng cần chỉ vào bấm cũng lên, mình nghĩ nó ko dùng IR đâu.

mình hiện đang dùng HTC P3600 nhưng up rom lên WM6 rồi, ko biết có ai biết cách dùng con này để điều khiển máy ảnh Nikon D50 ko nhỉ ? Mà mình cũng chẳng kiếm được cái đk gốc của nó để cho learn được
Đối với những thiết bị cá biệt, chuyên dùng như vậy thì nhất thiết phải có đk gốc để cho ó học mới được, nếu ko thì cũng bó tay thôi bạn!

T

Target_Locked

Guest

Cái này mình up khá lâu rồi mà.
Up lại vậy, hy vọng sử dụng được cho cái đầu của bạn.
http://rs5.rapidshare.com/files/22958821/Codebases.zip

Trong đó có những thiết bị sau:
Auto_pioneer.pdb (trên Xe hơi Mec 15C)
DVD_California.pdb
DVD_Quisheng.pdb
Fan_Tifa.pdb
TV_Pana.pdb
TV_Samsung.pdb
TV_Tien_Dat.pdb

kukingkong

Cám ơn Target_locked, nhưng cũng ko lên.
Máy của tôi chắc thuộc loại lô hàng cực đặc biệt, hay có khi hư béng bộ nhận IR rồi. Chịu thua thôi.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Máy của tôi chắc thuộc loại lô hàng cực đặc biệt, hay có khi hư béng bộ nhận IR rồi. Chịu thua thôi.

Vậy thì bạn chỉ cần sent hoặc nhận IR của máy khác là biết ngay máy của bạn có bị hư IR hay không rồi mình tính tiếp. Nhưng tôi nghĩ không phải IR của bạn hỏng đâu chỉ là vì chưa cho nó học đúng cách mà thôi. Thân!!!

"Máy của tôi" mà bạn nói ở đây là PPC hay là thiết bị mà bạn muốn điều khiển vậy? Nếu là PPC thì bạn xem lại trong Start>Setting>Connection, mục "Receive all incoming beam" phải được chek vào, nếu ko thì bạn có...đập cái PPC nó cũng cứ trơ ra đó! :D

binhhdda

Mình thấy cái Remote này có vẻ cũng lâu (TV remote controller 5.7) rồi không biết đã có cái mới chưa nhỉ?

ThaiKien

Super V.I.P
Mình thấy cái Remote này có vẻ cũng lâu (TV remote controller 5.7) rồi không biết đã có cái mới chưa nhỉ?

Phần mềm này hiện nay vẫn là phiên bản 5.7, bạn có thể vào trang chủ tham khảo
Mã:
http://www.pdawin.com/tvremote.html
.
Đối với các phần mềm, bạn muốn tìm phiên bản mới nhất thì có thể vào trực tiếp trang chủ và xem.

thienlam

em thử vài phần mềm rồi nhưng không cái nào điều khiển được TV samsung slimfit của em cả. bác nào có phần mềm này up cho em với...

thanhgia123

Sử dụng noviiremote đi phần mềm đó có trên 4r đó. Nếu code trong máy không điều khiển được thì bạn có thể đưa cái remote samsung cho nó học lại từng nút rồi sử dụng bảo đảm ok. Ở nhà mình quạt máy việt nam mà nó còn chịu học mà .