• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

binhhdda

mình đang dùng bản NoviiRemote 4.0 2006 rất ngon lành tự nhiên khi điều khiển tv thì báo lỗi 303 nhỉ .thế là không sài dc rồi hay là bản này hết hạn hoặc bị xung với ch/trình nào nhỉ .có bạn nào bị như thế không ?nếu có ch/trình nào hay hơn thì các bạn giới thiệu với .mình chỉ thích loại nào học được ý .cám ơn nhiều

sao mình cai bản 4.11 rồi mà vẫn thấy báo lỗi 303 nhỉ .có ai biết về vụ này chỉ báo cho cái .

Lỗi này là do chưa bật hông ngoại đó!

fop198x

mình đang dùng bản NoviiRemote 4.0 2006 rất ngon lành tự nhiên khi điều khiển tv thì báo lỗi 303 nhỉ .thế là không sài dc rồi hay là bản này hết hạn hoặc bị xung với ch/trình nào nhỉ .có bạn nào bị như thế không ?nếu có ch/trình nào hay hơn thì các bạn giới thiệu với .mình chỉ thích loại nào học được ý .cám ơn nhiều

sao mình cai bản 4.11 rồi mà vẫn thấy báo lỗi 303 nhỉ .có ai biết về vụ này chỉ báo cho cái .

Vụ này lúc trước mình cũng bị!
Bro vào Start > Settings > Connections > Beam, check vào "Receive all incoming beams." là có thể dùng đc TV controller ngay thoa!! :)

donnguyen31

Công nhận là bây giờ mình mới biết đến chức năng điều khiển từ xa của PDA tốt như thế nào - vì mình cũng mới sử dụng PDA. Chỉ tiếc cái là chưa được down software, chắc chắn sau này sẽ thử với mấy cái TB có dùng Remote ở nhà. Đọc một hồi trong topic mày đã lờ mờ hiểu ra vấn đề. Thank tất cả các bạn

sportdinh

Lúc trước mình cài rất good, sau hardset lại máy thì cài ko được dù đã rất cẩn thận vào Start>Setting>Connection, tick vào mục "Receive all incoming beam" và cho học từng bước theo hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi " cannot create codebase TVLG (mình đặt cho nó tên TVLG)" dù IR mình vẫn sent file qua lại giữa các máy khác bình thường.
Help me

Chỉnh sửa cuối:
Lúc trước mình cài rất good, sau hardset lại máy thì cài ko được dù đã rất cẩn thận vào Start>Setting>Connection, tick vào mục "Receive all incoming beam" và cho học từng bước theo hướng dẫn nhưng vẫn bị lỗi " cannot create codebase TVLG (mình đặt cho nó tên TVLG)" dù IR mình vẫn sent file qua lại giữa các máy khác bình thường.
Help me
Nó báo như vậy ko phải do lỗi cổng hồng ngoại đâu bạn, thử cho nó học lại xem sao!

hacdienthusinh

bạn đạt thử coi lại link dẫn tới các file data xem. có thể do bạn HR lại máy , nên soft ko nhận đựoc database!

mickeymouse

Total Remote v2.2.577

Phần mềm điều khiển của hãng Griffin Technology. Tuy đã cũ nhưng cũng là phần mềm điều khiển khá tốt, giới thiệu lên đây để các bạn có thêm lựa chọn.

Soft tại đây

link dead rồi bạn ơi

sportdinh

Nó báo như vậy ko phải do lỗi cổng hồng ngoại đâu bạn, thử cho nó học lại xem sao!

Mình đã thử cho nó học đi học lại mà hình như nó ko tiếp thu nổi bạn ơi. Thậm chí mình remove program hay hardset lại máy cũng báo đúng lỗi đó. Potay.com luôn
Còn cách nào khác ko các bạn????

HaChau

Super V.I.P
Help me
Có vẻ như là bạn đang tạo codebase mới đặt tên là TVLG trùng với cái đã có sẵn do bạn cài Novii Remote tại thẻ nhớ nên bạn có HR thì vẫn vậy. Bạn có thể đặt tên khác không trùng là được. VD: TVLG99 chẳng hạn.

T

Target_Locked

Guest
Có ai có Novii code base cho đầu CD Denon cũ ko?
Cho mình xin với. Thanks.

sportdinh

Có vẻ như là bạn đang tạo codebase mới đặt tên là TVLG trùng với cái đã có sẵn do bạn cài Novii Remote tại thẻ nhớ nên bạn có HR thì vẫn vậy. Bạn có thể đặt tên khác không trùng là được. VD: TVLG99 chẳng hạn.
Vẫn như cũ bạn ơi, còn cách nào ko bạn.
Những phần mềm khác mình ko biết cách sử dụng nên ko cho học được. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình với
thank

HaChau

Super V.I.P
Vẫn như cũ bạn ơi, còn cách nào ko bạn.
Những phần mềm khác mình ko biết cách sử dụng nên ko cho học được. Bạn có thể hướng dẫn giúp mình với
thank
Bạn cài Novii Remote ở đâu vậy? Nếu là thẻ nhớ thì làm thế này nhé:
1. Dùng Pocket Explorer (hoặc Resco Explorer) vào thư mục Program Files>NoviiMedia.
Xoá thư mục NR Deluxe của nó đi.
2. Cài đặt lại Novii Remote
Nếu vẫn chưa được thì bạn post cụ thể từng bước bạn làm thế nào mà không được đi, chụp ảnh càng tốt. Cá nhân thì mình nghĩ do bạn không biết dùng Novii Remote chứ không phải do PPC (vì bạn vẫn dùng IR bình thường được như đã nói ở trên).

sportdinh

Bạn cài Novii Remote ở đâu vậy? Nếu là thẻ nhớ thì làm thế này nhé:
1. Dùng Pocket Explorer (hoặc Resco Explorer) vào thư mục Program Files>NoviiMedia.
Xoá thư mục NR Deluxe của nó đi.
2. Cài đặt lại Novii Remote
Nếu vẫn chưa được thì bạn post cụ thể từng bước bạn làm thế nào mà không được đi, chụp ảnh càng tốt. Cá nhân thì mình nghĩ do bạn không biết dùng Novii Remote chứ không phải do PPC (vì bạn vẫn dùng IR bình thường được như đã nói ở trên).
Đây là các bước mình thực hiện khi cài NR:
vào remove program xóa NR đã cài nhưng ko tạo được codebase
vào program file xóa NoviiMedia
copy file NR vào SD (NR lấy từ DS)
sau khi cài NR xong vào setting>connection>beam tick vào
Recive all incoming beams.
Mở NR>start>menu>option>add new device
Chọn create new codebase and clearn it>next
chọn nr-skin-metalc (default)>next
Chọn TV>next.
Đổi tên Hot button label thành TV home.
Đổi tên My TV thành LG29, tick vào "Check the box .....">finish
=> PPC báo "cannot create codebase LG29".
Lúc trước mình đã cài và cho học được rất nhiều loại TV, nhưng tự nhiên mất toàn bộ dữ liệu trong SD nên mình HR và cài lại thì xảy ra tình trạng trên.Trường hợp ko thể tự cài được, mình download mấy cái "NoviiRemoteCodebases.zip" về rồi chép vào đâu để sử dụng được?
Rất mong bác Hà Châu giúp đỡ hoặc hướng dẫn mình cách cho PPC học một phần mềm nào khác đi. Cám ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

lovelydaisy

CÓ BRO NÀO CÓ CODEBAR CỦA TIVI VTB KG,DẠNG TV VTB PHẲNG RA ĐỜI ĐẦU ĐÓ,HIC CÁI REMOTE THÌ BỊ HƯ CÒN PHÍM BẤM TRÊN TV CŨNG HƯ NỐT NÊN KHÔNG BIẾT LÀM SAO..??

Không được post toàn chữ in hoa nhé bạn

Last edited by a moderator:
T

Target_Locked

Guest
Tiếp tục xin Novii code cho đầu đĩa CD Denon. bác nào có ko?

nhock_genic

máy pác ơi em dung PDAwin TVRemote v5.74 khong sử dụng được cho tivi JVC còn SONY thì dùng được có pác nào biết lý do gì không

VUNHATVAN

máy pác ơi em dung PDAwin TVRemote v5.74 khong sử dụng được cho tivi JVC còn SONY thì dùng được có pác nào biết lý do gì không

Có nhiều loại code cho cùng một hãng ti vi, bác kiểm tra lại xem đã đúng loại chưa, thử các loại khác của JVC xem sao?

ducboss

Hê hê...
tớ xài được NoviiRemote Deluxe rồi, nhưng hơi tiếc vì mình thử điều khiển máy lạnh, và điện thoại khác...không được. ATOM

Azumy

Hê hê...
tớ xài được NoviiRemote Deluxe rồi, nhưng hơi tiếc vì mình thử điều khiển máy lạnh, và điện thoại khác...không được. ATOM

Nguyên tắc của điều khiển là dùng sóng hồng ngoại, đa số các thiết bị dùng sóng hồng ngoại thì ta điều khiển được chứ bạn bảo dùng điều khiển đt khác sao được, nhưng phải công nhận khó mà điều khiển máy lạnh được, mình test mãi mà vẫn chưa làm được cái máy điều hòa.

fop198x

Hê hê...

Mình đã "dạy" Novii nhận tín hiệu từ cái Carrier ở nhà - điều khiển vô tư lun mà!! Nhưng sao chịu thua cái Tosiba, cứ dạy là Novii bị out ra hoài thôi!! Mình đang dùng O2s...