• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

nbvn79

Mình mới có Nevo 2.0 thôi, chắc là thua thằng Nevo rồi. Còn cái 4.11 bạn nói chắc là nevii, mình chưa đủ 10 post nên chưa vào mục down load được. Chắc phải chờ thêm quá.
Tạm thời đang dùng cái WinCESoft Remote control II, nó học và điều kiển được nhưng chưa rành nên mới có vài nút bấm thôi.

blackdoor

Manager
Tôi không thể đóng hẳn Noviiremote được, đã tap vào nút X màu đỏ rồi thoát ra nhưng khi xem lại Running Programs vẫn thấy nó nằm chình ình ở đó.
Báo nào biết thì chỉ cho tôi với.
Thanks!

MrTrung

Tôi không thể đóng hẳn Noviiremote được, đã tap vào nút X màu đỏ rồi thoát ra nhưng khi xem lại Running Programs vẫn thấy nó nằm chình ình ở đó.
Báo nào biết thì chỉ cho tôi với.
Thanks!

Riêng với phần mềm này bạn phải vào Option rồi trọn Exit mới thoát hẳn được Chúc bạn thành công

ThaiKien

Super V.I.P
cái chương trình novii ko sử dụng được bạn ơi,kiểm tra lại giùm nhé
Không sử dụng được là như thế nào, bạn nói cụ thể xem. Những bài viết như thế này sẽ bị coi là spam và sẽ bị DEL đó.

bonmat8888

Cái Nevo của em nó không chịu học gì cả. mở Beam lên rồi mà nó không nhận được. Em đang dùng WM6 không biết nó có tương thích không?

Mình đang dùng o2 MiniS với WM6. nó không học được gì từ remote cả, báo là không nhận được tín hiệu. hơi buồn cho em MiniS

Mình đang dùng MiniS với WM6 và đang sử dụng tốt NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27. Sau khi cài đặt xong Novii, nhớ Flip Screen la "IR port is on the right side", vào menu/options/add New device/next/ ... chọn đúng chủng loại TV... Next cho đến cho đến hết.
Nếu chwa điều khiển được thì bạn nhớ chọt vào biểu tượng của IR (bên cạnh chữ i ở góc phía trên bên phải màn hình" xem có nháy đỏ không, nếu nháy là điều khiển được rồi đấy. Có thể điều khiển được trong tầm khoàng 2-3m thôi. (có thể phải bật thêm Bluetooth).

Mình mới có Nevo 2.0 thôi, chắc là thua thằng Nevo rồi. Còn cái 4.11 bạn nói chắc là nevii, mình chưa đủ 10 post nên chưa vào mục down load được. Chắc phải chờ thêm quá.
Tạm thời đang dùng cái WinCESoft Remote control II, nó học và điều kiển được nhưng chưa rành nên mới có vài nút bấm thôi.

Cố gắng post bài để sớm trở thành viên chính thức của PDAViet nhé. Bạn có thể DL Novii 4.11 tại TẠI ĐÂY

chúc thành công nhé

Chỉnh sửa cuối:
T

Target_Locked

Guest
bạn ơi, mình create xong rùi nhưng ko tài nào cho nó học được *.* mình relearn rùi dí sát nó vào cổng hồng ngoại của T.V nhưng bấm bất kỳ nút gì thì nó bảo là hồng ngoại đang được sử dụng bởi 1 Application khác...mình cũng cố chờ nhưng có vẻ ko ổn lắm...
như thế là vì sao nhỉ :-/
best Regards ^.^
Sau khi learn thì lỗi như vậy, còn nếu bạn ko learn mà add 1 thiết bị có sẵn thì sao?
Nếu vẫn bị thì reset máy, vô setting/connection/beam bật hồng ngoại lên(nếu chưa bật) rồi thử lại với Norvii.

blackdoor

Manager
các bác ui!! em muốn điều khjiển cái máy điều hòa nhưng khi thử dùng nevo và NRdeluxe để learn thì hỏng đc!! các bác cho em lời khuyên với...

Theo tôi bạn nên dùng NR tạo một cái Remote giống y chang cái remote điều hòa của bạn sau đó cho nó learn từng nút một sẽ được

fogree

các bác ui!! em muốn điều khjiển cái máy điều hòa nhưng khi thử dùng nevo và NRdeluxe để learn thì hỏng đc!! các bác cho em lời khuyên với...

khi mình cho nó learn là nó tắt ứng dụng lun, ko learn đc bạn ạ..

à mà mình ko hiểu ý của bạn là tạo 1 cái remote giống như remote điều hòa là làm ntn vậy bạn!! bạn giúp mình nhé!!

Last edited by a moderator:
các bác cho em hỏi với vì sao em cài noviiremote 4.11 vào con GIGABYTE I 128 mà nó báo lỡi là sao vậy mấy bác nhĩ . không dùng được các bác ạ có bác nào biết cách chỉ giáo cho em với .

các bác cho em hỏi với vì sao em cài noviiremote 4.11 vào con GIGABYTE I 128 mà nó báo lỡi là sao vậy mấy bác nhĩ . không dùng được các bác ạ có bác nào biết cách chỉ giáo cho em với .

Báo lỗi nhưng cụ thể là nó báo lỗi gì? bạn nói chung chung thế sao giúp bạn được? up lên tấm hình để anh em hỗ trợ cho bạn nhé!

chào bác phamthanhdat em cài noviiremote 4.11 vào và em bấm vào nút on thì nó nổi lên một hình vuông nhỏ và có chữ { Internal IR driver error 303. please write to servic@novii.com } là lỗi gì vậy bác mong bác chỉ giáo cho em với em thanhk bác nhiều.

nhinemmaget

nhà em có còn tivi Daewoo em đã cài tất cả các chương trình trên mà không có soft nào hỗ trợ cho tivi này cả . Bác nào có giúp em với . Có hướng dẫn sử dụng càng tốt nhé . Em cảm ơn nhiều

chào bác phamthanhdat em cài noviiremote 4.11 vào và em bấm vào nút on thì nó nổi lên một hình vuông nhỏ và có chữ { Internal IR driver error 303. please write to servic@novii.com } là lỗi gì vậy bác mong bác chỉ giáo cho em với em thanhk bác nhiều.

Ko tương thích driver? Trước đây bạn có bị như thế ko?

HaChau

Super V.I.P
Đó là do bạn chưa bật Beam (hồng ngoại) lên. Vấn đề này đã được ghi trong manual của Novii Remote, các bạn không để ý thôi.
Vào Settings>Connections>Beam rồi Turn on nó lên nhé.

chào bác hachau em thử hết rồi mà nó vẫn báo lỗi như cũ không có gì tiến triễnhown bác ạ mong bác chỉ dẫn thêm cho.

HaChau

Super V.I.P
chào bác hachau em thử hết rồi mà nó vẫn báo lỗi như cũ không có gì tiến triễnhown bác ạ mong bác chỉ dẫn thêm cho.
Bạn mở Novii Remote, vào Preferences>IR Setup rồi chọn cổng COM hồng ngoại (Infrared Port). Không biết chọn cái nào thì có thể dùng chức năng Autodetect ở đó luôn hoặc chọn lần lượt từ cổng COM mà test.
Lưu ý vẫn phải bật Beam lên đã thì mới dùng được.

Nếu thử hết các cách trên mà vẫn không được nữa thì chứng tỏ phần cứng hồng ngoại của bạn hỏng.

Thân!

cảm ơn bác hachau em thử hết rồi mà nó báo lỗi này [ the inared port is alreadyused by another application] mong bác chỉ dẫn thêm hay là máy em không ứng dụng cái PM này.

Ryuroden

cảm ơn bác hachau em thử hết rồi mà nó báo lỗi này [ the inared port is alreadyused by another application] mong bác chỉ dẫn thêm hay là máy em không ứng dụng cái PM này.
Cổng hồng ngoại đã bị sử dụng bởi ứng dụng khác.

HaChau

Super V.I.P
Nếu đã làm đủ mọi cách không được thì bạn HR máy đi rồi cài lại Novii Remote nhé. Sau đó cài thử lần lượt từng ứng dụng để kiểm tra xem chương trình nào đụng với Novii Remote để còn biết mà tránh.