• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

cuongquoc

e đã xem gần hết topic này tồi ,nhưng vẫn chưa tìm thấy ai có cái bệnh giống mình. Bình thường thì không có gì cả. Nhưng khi đã sử dụng NoviiMedia, sau khi thoat ra xuất hiện dòng chữ cannot excute \windows\nrdwakeup.exe ,mỗi lần nhấn power thì thấy xuất hiện như thế. xin các anh chỉ giúp. chân thành cám ơn

HaChau

Super V.I.P
e đã xem gần hết topic này tồi ,nhưng vẫn chưa tìm thấy ai có cái bệnh giống mình. Bình thường thì không có gì cả. Nhưng khi đã sử dụng NoviiMedia, sau khi thoat ra xuất hiện dòng chữ cannot excute \windows\nrdwakeup.exe ,mỗi lần nhấn power thì thấy xuất hiện như thế. xin các anh chỉ giúp. chân thành cám ơn
Vấn đề này bên box ROM PPC chắc lại nhắc đến nhiều hơn :D
Bạn chỉ việc cài đặt lại Novii Remote là được thôi do bị mất file nrdwakeup.exe.
Thường gặp là Novii Remote được cài trên thẻ nhớ, sau đó do quá trình HR, up ROM hoặc xoá nhầm dẫn đến bị mất file này.

Thân!

PTP

Sau khi sử dụng , bạn vào menu -> options -> exit để thoát ra sẽ không bị tình trạng trên . Chúc vui ;;)

cảm ơn các bác đã chỉ dẫn cho em , em đã cài lại máy và thử lại rồi mà vẫn bị lỗi như trên nên em nghĩ PM này không ứng dụng cho dòng máy GIGABYTE i 128 . bác nào có PM khác cho em với em thanhk các bác nhiều.

cuongquoc

không phải đâu bạn ah.mình đã reset máy lài nhiều lần, kể cả việc uninstall cai noviiMedia rồi. nhưng vẫn kh96ng hết

HaChau

Super V.I.P

không phải đâu bạn ah.mình đã reset máy lài nhiều lần, kể cả việc uninstall cai noviiMedia rồi. nhưng vẫn kh96ng hết
Hơi lạ, bạn thử vào DS download bản Novii Remote 4.11 về cài đặt lại xem thế nào. Cài xong, đừng chạy vội mà dùng Resco Explorer vào thư mục \Windows xem có file nrdwakeup.exe không. Nếu có thì đặt properies cho nó là read-only.
Kể cả có hay không có file đó, nếu vẫn còn lỗi thì bạn vào Settings>System>Remove Programs rồi liệt kê danh sách các ứng dụng đã cài để mình đoán thử xem chương trình nào có khả năng gây ra lỗi.
Bạn cũng có thể up chuyển bản ROM khác xem còn bệnh nữa không.

T

Target_Locked

Guest

Bệnh này mình đã từng gặp trên con O2 Mini Magician. Đúng là rất bực mình.
Giải pháp như sau:
Cài phần mềm Pocket Mechanic
Download here:
Pocket_Mechanic_Pro_v2.23.163_WM2003.rar 1.3MB
http://www.mediafire.com/?5nzmdnmozzv

Mỗi lần nó bị lỗi đó "nrdwakeup.exe" thì chạy PM Pocket Mechanic, vào mục "notification queue" nhấn Next
Nó hiện ra 1 danh sách, chọn dòng có chữ ndrwakeup.exe mà delete là OK.

Và bây giờ biết thêm 1 giải pháp nữa của bạn PTP:
Khi thoát chương trình, ko được nhấn nút X hay nút đỏ mà Bạn phải vào menu -> options -> exit để thoát ra thì sẽ ko bị lỗi trên.
Cách này đơn giản mà hiệu quả. :)

HaChau

Super V.I.P
oái sao máy em mún đk thì phải để cách < 50cm mới đc nhỉ
Điều khiển được gần hay xa là do yếu tố vật lý (của PPC, của remote control). Kể cả 2 con máy cùng loại cũng không phải con nào cũng có tác dụng về tầm xa như nhau đâu.
Mọi vấn đề về phần cứng thì bạn sang box Phần cứng PDA hỏi nhé.

Thân!

Azumy

cái này hình như là phải có hồng ngoại phải kô nhỉ?

Dĩ nhiên phải có hồng ngoại thì mới điều khiển được chứ bạn, nguyên tắc điều khiển của tất cả các remote hiện nay đều dựa trên sóng hồng ngoại và yên tâm là chưa có PDA nào mà thiếu hồng ngoại đâu.

quocthai75

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.
em cài cái này vào rồi, khi add thiết bị thì không nhận, có cần có thêm database không bác nhỉ? nếu có thì em phải down ở đâu

quocthai75

bác nào có gói database hỗ trợ nhiều thiết bị nhất cho em xin 1 bản, cảm ơn trước nhé

gendtu

Mình có 1 cái cổng hồng ngoại IRmate hiệu 410W - cắm với laptop thông qua usb.
Laptop cài vista có Media Center. (laptop của mình kô có Irda - kô có control remote).
PPc O2i cài Novii Remote.

Có thể làm thế nào để PPC điều khiển được Media Center trên laptop không?

Như đã biết ở trên là nếu kô có remote control cũ của thiết bị cần điều khiển thì kô cho ppc học được, vậy nếu mình mượn 1
cái điều khiển của thằng laptop hiệu nào đó (cái này dk được Media Center trên Vista) thì có thể cho nó học thử được không?
hay còn phụ thuộc vào tần số sóng? kô biết đã có bác nào thử chưa.

T

Target_Locked

Guest
Mình có 1 cái cổng hồng ngoại IRmate hiệu 410W - cắm với laptop thông qua usb.
Laptop cài vista có Media Center. (laptop của mình kô có Irda - kô có control remote).
PPc O2i cài Novii Remote.

Có thể làm thế nào để PPC điều khiển được Media Center trên laptop không?

Như đã biết ở trên là nếu kô có remote control cũ của thiết bị cần điều khiển thì kô cho ppc học được, vậy nếu mình mượn 1
cái điều khiển của thằng laptop hiệu nào đó (cái này dk được Media Center trên Vista) thì có thể cho nó học thử được không?
hay còn phụ thuộc vào tần số sóng? kô biết đã có bác nào thử chưa.

Bạn ko cần quan tâm đến tần số sóng, Novii giả lập đúng với remote hồng ngoại, nếu remote đó điều khiển được thì Novii cũng điều khiển được.

ohtt

Hic! Sao mình thử cả 2 pass pdaviet.net va mobifuns.net cũng không extrac được nhỉ!

T

tungmap03

Guest
cho mình hỏi O2 Neo xài được Novii ko vậy