• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

lpforever2001

Không hiểu mình đang dùng Treo 750 thì nên dùng thằng nào la chạy ổn định nhất nhỉ. Có ai biết chỉ tôi với. Wm6

huandesign

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27

Trong các phần mềm có chức năng hỗ trợ dùng PPC điều khiển TV và các dụng cụ điện có thể coi đây là phiên bản ổn định và tốt nhất.
Phiên bản có CR kèm theo.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa kèm dưới đây.

mình đã cài thằng này rồi nhưng không biết sử dụng thế nào để điều khiển, mong các bác giúp đỡ.

handheldfun

Có bác nào có Novii code cho ComboTVbox (GADMEI TV4883) của TQ ko?
Cho em xin với ạ. Xin cảm ơn các bác.

FallingSKy

huhu, sao em ko down được thế này:((
cái mấy cái này tivi hãng nào cũng điểu khiển được ạ?

roa80nh

Mình cai NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 vào MiniS Windows 2006,thì chỉ điều khiển được khoản 1m,mỗi lần điều khiển phải chạy tới gần Tivi hix hix..Các bạn có giải pháp nào cho mình không?

ancola66

Super V.I.P
Mình cai NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 vào MiniS Windows 2006,thì chỉ điều khiển được khoản 1m,mỗi lần điều khiển phải chạy tới gần Tivi hix hix..Các bạn có giải pháp nào cho mình không?

* Bạn đã điều khiển đuơc TV bằng sóng hồng ngoại rồi có nghĩa là phần mềm đã chạy tốt ( Bước sóng đã phù hợp với TV của bạn )
* Còn xa hay gần đó là thuộc về phần cứng của máy (Cường độ phát sóng khỏe hay yếu)

leminhquan

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.
Tôi đã download về và thử bung file nén nhưng bị hỏi password tôi không biết pasword như thế nào có bạn nào chỉ dùm! Cám ơn rất rất nhiều!

punkarito

trời đất tui xài cingular 8525 phải cho nó học cái gờ mót zin rùi chạy lại sát bên cái tizi mới điều khiển được.Chả nhẻ dùng gờ mót mà ngồi dậ chạy lại sát bên bấm bấm điều khiển hixxxxxxxx chán

huythanhv2

Em có thắc mắc, sao khi em cho ppc học cái remote máy lạnh Pana, lúc nó nhận beam từ remote thì tự động out chương trình luôn ?
Em xài Novii ạ :)

Tmap

Super V.I.P
VITO Remote v4.4

VITO Remote v4.4

Phần mềm điều khiển TV và các thiết bị điện tử có Remote Control đã quen thuộc Vito Remote, phiên bản tiếp theo v4.4
Hỗ trợ WM2003 trở lên.

Phần mềm đã CR chỉ việc cài đặt và sử dụng.

huandesign

mình đã cài thử tất cả các phần mềm điều khiển TV mà các bạn đã giới thiệu ở trên nhưng không tài nào điều khiển đươc TV nhà mình, Hay là do máy của mình bị hỏng Hồng ngoại nhĩ. Ai biết chỉ dùm.

huandesign

mình đã learn từng nút với cái Remot TV nhà mình, PPC nhận OK rồi nhưng chỉa vào TV bấm thì chẳng thấy có tác dụng gì cả mặc dù mình đã đưa đến sát TV

HaChau

Super V.I.P
mình đã learn từng nút với cái Remot TV nhà mình, PPC nhận OK rồi nhưng chỉa vào TV bấm thì chẳng thấy có tác dụng gì cả mặc dù mình đã đưa đến sát TV
Thế thì phần lớn khả năng là do hồng ngoại của PPC bị yếu rồi. Bạn thử với dùng PPC để remote thiết bị dùng điều khiển hồng ngoại nữa xem có phải vẫn bị thế không.

Thân!

fantomaskl

Đúng là hồng ngoại của PPC yếu lắm. mình dùng qua nhiều phần mềm và cuối cùng phải xoa đi :D

saphia1115

Tôi dùng Novi 2.2 cổ lỗ sỹ cho con O2 XDAII mini chả bao giờ bị lỗi hay yếu IR cả! Cái TV Samsung nhà tôi cũng chả gọi là xịn được nhưng cách 3m vẫn điều khiển tốt! Thậm chí vào quán Cafe quen, chả cần gọi chủ quán bật TV, ngồi cách khoảng 5m vẫn OK!