• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

hophop

Novo Remote

Gởi bác Phạm Quang
Tôi cài phần mềm Novo Remote vào máy O2 Atom exec, đã add device, cũng đã mở beam. Khi sử dụng thì trên màn hình ppc cũng có hình ảnh báo phát tia hồng ngoại, nhưng không thấy Tv nhúc nhích gì cả. Vậy tôi còn sót gì không?

Gởi bác Phạm Quang
Tôi cài phần mềm Novo Remote vào máy O2 Atom exec, đã add device, cũng đã mở beam. Khi sử dụng thì trên màn hình ppc cũng có hình ảnh báo phát tia hồng ngoại, nhưng không thấy Tv nhúc nhích gì cả. Vậy tôi còn sót gì không?

Bạn phải lấy cái remote của Tivi, cho Novi nó "học" trước rồi mới điều khiển được bạn ơi, hoặc là bạn xem lại khoảng cách giữa PPC và Tivi có quá xa ko nhé, sóng hồng ngoại của PPC ko thể so được với Remote nên bạn phải để gần mới được!

huandesign

Bạn phải lấy cái remote của Tivi, cho Novi nó "học" trước rồi mới điều khiển được bạn ơi, hoặc là bạn xem lại khoảng cách giữa PPC và Tivi có quá xa ko nhé, sóng hồng ngoại của PPC ko thể so được với Remote nên bạn phải để gần mới được!
mình cũng gống như bạn hophop, mình cũng đã lấy remot TV learn từng nút trên PPC rồi nhưng TV vẫn không nhúc nhíc gì cả, đưa gần sát với TV cũng không có tác dụng. đã cài thử nhiều phần mềm điều khiển TV khác nhau rồi.Nói chung là làm đủ mọi cách rồi nhưng vẫn không được.

huandesign

Thế thì phần lớn khả năng là do hồng ngoại của PPC bị yếu rồi. Bạn thử với dùng PPC để remote thiết bị dùng điều khiển hồng ngoại nữa xem có phải vẫn bị thế không.

Thân!
Vẫn không có tác dụng, mình cũng đã cài thêm phần mềm khuyếch đại hồng ngoại cũng không ăn thua.

hoaihaiduong

cái con Tv cùi nhà em daewoo em chưa tìm dc cái nào điều khiển dc nó cả hay mình hải dạy nó vậy các bác hướng dân em với

ai chỉ em cai dạy nó ko nhỉ

Last edited by a moderator:

hoaihaiduong

NoviiMedia NoviiRemote bác nào có cái này ko em dùng mấy thứ khác nhưng ko chạy dc cái Deawoo nàá mình

hoaihaiduong

còn 7 bài nữa em mới được dơn bc1 nào có thì gửi cho em với

nguyenduchoai@gmail.com

các bác thông cảm nha em spam mấy bài nữa quá để dơn dc thui chứ đang cần quá cái máy nhà em mất remote ko làm j dc nữa rùi

vantm

cho mình hỏi phần mềm NoviiMedia NoviiRemote Deluxe có đến version bao nhiêu rồi, có con lg cũ nhưng v4.11. vẫn ko nhận được
tks

cnvui2106

link NoviiMedia NoviiRemote Deluxe chết rồi !

các bro up link khác cho em với

mà theo ý kiến của các bro thì soft nào dùng ngon nhất ?

nhatha

NoviiMedia NoviiRemote Deluxe là xài ngon nhất đó bác ạh...
bác vô trang chủ của nó down đi, sau đó pm hoặc gửi mail cho e, e sẽ gửi cái ấy cho..

fdkgenie

thế soft này có cho phép điều khiển máy chiếu không ạ ? được thế thì đứng thuyết trình hơi khệnh :D
Cám ơn anh nhiều nha
pass giải nén là gì thế bác ơi :((

cnvui2106

các bro ơi cho mình xin cái link down data codes đầy đủ nhất với ( hướng dẫn mình cách dùng data codes luôn nha ) ; vì cái data codes theo soft nó thiếu nhiều quá ; như phần máy chiếu nó chả có hãng nào cả !!!
thanks
mà em dùng o2 exec cái cổng hồng ngoại nó nằm cạnh nút camera đúng ko ?
thế lúc chỉnh trình novii thì chỉnh cổng ấy nằm ở đâu ? top , right , left ..?
mà lúc dùng thì cứ phải xoay bàn phím về hướng tivi à?

ThaiKien

Super V.I.P
mà em dùng o2 exec cái cổng hồng ngoại nó nằm cạnh nt camera đúng ko ?
thế lúc chỉnh trình novii thì chỉnh cổng ấy nằm ở đâu ? top , right , left ..?
mà lúc dùng thì cứ phải xoay bàn phím về hướng tivi à?
Nó nằm ở phía bên phải bạn ạ, trong lúc cài đặt đầu tiên bạn chọn quay về cổng hồng ngoại bên phải, khi khởi động phần mềm nó sẽ tự động xoay màn hình!

cnvui2106

cho mình xin cái link down data codes đầy đủ nhất với ( hướng dẫn mình cách dùng data codes luôn nha ) ; vì cái data codes theo soft nó thiếu nhiều quá ; như phần máy chiếu nó chả có hãng nào cả !!!
thanks

quangduc_ta

bác nào có data của Novi dành cho máy ảnh Nikon D80 thì cho mình với, xin cảm ơn và hậu tạ :D

T

Target_Locked

Guest
bác nào có data của Novi dành cho máy ảnh Nikon D80 thì cho mình với, xin cảm ơn và hậu tạ :D

http://novii.tv/up/forum/download.php?id=236&sid=057cbe21df2fa3eb5576cbe080cf753c
Download file TV_nikon.PDB này về, chép vào thư mục codebases trong thư mục cài đặt chương trình (thường là Program Files/NoviiMedi/NoviiRemote/Codebases). Sau đó khơi động chương trình novii remote lên chọn select, các bác sẽ thấy có thêm 1 device mới là nikon trong category TV => chọn nó => sài nó ^^
(Bấm nút " ENTER " màu xanh lá trong tab " Digits" )
Cái này là codebase của remote ML-L3, đã thử với con O2 và nikon D80 chạy rất tốt.

Hậu tạ cái gì đây, heheheh

hophop

Hỏi về cổng hồng ngọai

Tôi có 1 Atom exec, đả cài Nevo remote, đả mở beam, nhưng vẫn không thấy cổng hồng ngại hoạyt động. Làm sao bây giờ?