• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

spiderman_anhvu

Tôi có 1 Atom exec, đả cài Nevo remote, đả mở beam, nhưng vẫn không thấy cổng hồng ngại hoạyt động. Làm sao bây giờ?

bạn thử đánh dấu và cái checkbox "cho phép được phát hiện bởi các thiết bị khác" ở ngay dưới xem.

kanzuyos

hì, nhà bạn gái có cái đầu DVD bị mất remote, em mới nghe, hăm hở lắm , tưởng có dịp khoe cái tình năng độc đáo của chiếc PPC.. nhưng mà huhu.. các bác ơi. :(( :((
lại gần thì tá hỏa ra nó là "DVD Tiến Đạt".. ặc,,, ặc.. sốc tới nóc.
bác nào có database của nó (sau khi các bác cho nó học, chứ download trên trang chủ thì ..haha ) cho em xin với nhé ( kỳ này thì ko có cái để mà học rồi.. hic). :D :D
với lại ..em xin luôn vừng của thằng Novii remote deluxe 4.11.21 với nhé....
em ko đủ quyền download.
email em : weareinlove_nk@yahoo.com.vn
Y!M: weareinlove_nk
cám ơn các bác nhìu nhìu. :D :D

T

Target_Locked

Guest
hì, nhà bạn gái có cái đầu DVD bị mất remote, em mới nghe, hăm hở lắm , tưởng có dịp khoe cái tình năng độc đáo của chiếc PPC.. nhưng mà huhu.. các bác ơi. :(( :((
lại gần thì tá hỏa ra nó là "DVD Tiến Đạt".. ặc,,, ặc.. sốc tới nóc.
bác nào có database của nó (sau khi các bác cho nó học, chứ download trên trang chủ thì ..haha ) cho em xin với nhé ( kỳ này thì ko có cái để mà học rồi.. hic). :D :D
với lại ..em xin luôn vừng của thằng Novii remote deluxe 4.11.21 với nhé....
em ko đủ quyền download.
email em : weareinlove_nk@yahoo.com.vn
Y!M: weareinlove_nk
cám ơn các bác nhìu nhìu. :D :D

DVD Tiến Đạt là hàng hiếm rồi :D , chắc phải lên chỗ Tiến Đạt mượn cái remote rồi cho nó học.

Còn đây là bản NoviiMedia 4.11_Ready.zip (1MB)
Không cần đăng ký.
http://www.mediafire.com/?exnxtvraldl

Subipeo

Không hiểu sao cái dt mình O2II dù là WM2006 hay hồi xưa WM2003 cài cho nó learning một codebase mới thì nó lại đứng ngay phần Reading in signal Y_Y tivi Sony,dùng code có sẵn điều khiển ko duoc,đã bật chức năng hồng ngoại

lovelyboys002

cái nevo mình bỏ vào trong XDAIIi mà ko set up đc, ko thấy file set up, bác có thể hướng dẫn thêm ko

dieubq

Nhiều phần mềm hay quá. Nhưng các bác cho Em hỏi sao Em không down được ạ. Em đã xác nhận đăng ký qua mail rồi mà

florence

thích phần mềm nào tạm thời bạn vào www.4share.com vào đó search là được.

các bạn cho mình hỏi mình mở chức năng hồng ngoại hoài có hao pin không vậy?

Last edited by a moderator:

ngandoimu

Cái phần mềm Nevo không biết có điều khiển được các loại TV không nhỉ các bác ơi? Bác nào biết thì cho em biết nhé. Ở nhà dùng đến 4 loại TV khác nhau: Sony, LG, Paasonic, Samsung

hoatienii

Cái phần mềm Nevo không biết có điều khiển được các loại TV không nhỉ các bác ơi? Bác nào biết thì cho em biết nhé. Ở nhà dùng đến 4 loại TV khác nhau: Sony, LG, Paasonic, Samsung

được tất, đề nghị Bác xem lại từ trang 1 trở đi.

T

Target_Locked

Guest
Nguyên văn bởi Target_Locked Xem Bài gửi
DVD Tiến Đạt là hàng hiếm rồi , chắc phải lên chỗ Tiến Đạt mượn cái remote rồi cho nó học.
Còn đây là bản NoviiMedia 4.11_Ready.zip (1MB)
Không cần đăng ký.
http://www.mediafire.com/?exnxtvraldl

download dc, nhưng file hỏng rồi bạn nhé, extract ko dc, đã thử 3 lần.
xin vui lòng cho giúp mình cái khác, cám ơn bạn nhiều.

Bạn thử link mới này đi, cái kia chắc lâu quá rồi.
NoviiMedia 4.11_Full (3MB)
http://www.mediafire.com/?2byhlnjjbmx

Hoangdat_vista

thích phần mềm nào tạm thời bạn vào www.4share.com vào đó search là được.

các bạn cho mình hỏi mình mở chức năng hồng ngoại hoài có hao pin không vậy?

Tất nhiên là có hao rồi bạn. Nhưng không đáng kể gì so với BlueTool. Nếu không thường xuyên dùng thì nên tắt đi

colorof9

Đúng rồi, kể cả 02 con máy giống hệt nhau, hiệu quả hồng ngoại cũng chưa hẳn đã giống nhau, mà 02 con SE P800 tớ đã từng dùng là 1 ví dụ.

spring123

em đang dùng bản NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27này nhưng không có KKK, bác nào có cho em với. Thanhks

XuanTruong

Super V.I.P
em đang dùng bản NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27này nhưng không có KKK, bác nào có cho em với. Thanhks

BQT đã cấm hỏi, tuyên truyền K@y trên PV! Bạn lần sau nhớ không được post bài kiểu này nữa nhé, sẽ bị del bài đấy! Chúc vui!:-??

Hoangdat_vista

Các hãng phổ biến như bạn nêu thì đều dùng được hết. Còn đối với các mặt hàng nội địa của chung ta, điển hình như VTB thì không điều khiển được. Tuy nhiên vẫn có cách. NOvil có chức năng học để có thể điều khiển được các loại đó. Cách làm cũng khá đơn giản, mình đã thử và hiệu quả rất cao. Bạn cần có cái điều khiển ti vi của màn hình đó ( tất nhiên là điều khiển được bình thường). Lắp pin và quay vị trí đèn hòng ngoại vào nhau rồi cho nó học thôi Trên màn hình đều có hướng dẫn bằng tiếng anh khá đơn giản, các bạn tìm hiểu nha.:|