• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

VUNHATVAN

Bạn có thể up lên trang khác được không, mình down mãi mà chả được. Nhà mình dùng đầu california và TV Pana mà thèm quá đi mất

Link vẫn down tốt đấy chứ, bạn chú y thời gian thông báo đợi . . . bao nhiêu phút rồi down bình thường, chúc vui

gunsmoke

Có bác nào có code điều khiển TV VTC không? Em cho nó học mỏi cả tay, các nút xanh lè và vàng khè hết cả mà nó vẫn câm như hến. Đầu VTC thì em điều khiển được rồi.

MaiGia

Cứu em với, con remote máy lạnh General die mất tiu òi. Bác nào ó code Novill cho con này send em với, em cảm ơn và hậu tạ ^^

vinhseria

Mình dùng chiếc O2 neo cài rồi mà sao không thấy điều khiển được vậy.Mong các bạn chỉ giúp mình với.Thanks

ThaiKien

Super V.I.P
Mình dùng chiếc O2 neo cài rồi mà sao không thấy điều khiển được vậy.Mong các bạn chỉ giúp mình với.Thanks

Bạn dùng phần mềm gì, O2 Neo dùng Novi vẫn điều khiển tốt mà, bạn đã cài đặt thử chưa?

khanhgt

Bạn cài đặt xong nhớ vào mục Setting chọn phần Connection rồi chọn mục Beam và tick vào ô Receive all incoming beams là điều khiển được rồi ! Nhưng mà quan trọng là bạn dùng chương trình nào đấy ? Lời khuyên của mình là nên dùng chương trình NoviIr là hay nhất và có tích hợp nhiều tivi và các máy nhất :p

Tmolile

Bác anhquynh2007 ơi, bác nhớ giúp tôi vụ cái Code CD NEC cho Novii nhé! Tôi vẫn chờ bác đấy!
Thank's

vdung1972

Nevo Home Control v2.0.1.59

Phần mềm rất mới điều khiển TV và các dụng cụ điện khác.
Phiên bản mới nhất đã CR.

Hình ảnh minh họa:

Phần mềm đưa dưới đây.

Cái này hình như chỉ dùng được cho HP thôi thì phải, trước tôi cũng đã tách được phần mềm này ra khỏi con rx3417, cài vào O2 không được, cài vào HP thì được.

VUNHATVAN

anh co cai code nao tich hop tat ca trong 1 ko vay

Khà khà, hỏi thế thì bó tay rồi, không có loại code cho bạn như vậy đâu, mỗi hãng điện tử sử dụng một tần số riêng, vì vậy mỗi hãng phải dùng code riêng bạn ạ

FilterKings

anh co cai code nao tich hop tat ca trong 1 ko vay

Không thể có all in one đâu bạn :D
Mỗi chương trình đều tích hợp sẵn code của một số loại máy, tuy nhiên đều là loại máy thông dụng và nổi tiếng, và dĩ nhiên sẽ có một số loại không có code, phần lớn là của các hảng nội địa không thông dụng. Chính vì vậy nên các phần mềm đều có chế độ cho máy tự học.
Bạn có thể quay lại mấy trang trước, có code của một số loại các mem cho học rồi đưa lên đó.
Sẵn nhờ bạn nào đã cho thằng Novii học cái điều khiển của đầu DVD Arriang (DVD thường, không phải karaole) thì post lên giúp mình nhé, cái điều khiển của mình bị hư, không cho học được, mỗi lần coi cứ phải điều khiển trên máy :((

goOgleVN

Cho hỏi về NoviiRemote: mình đang dùng O2 Neo, nhưng sau lần dùng đầu tiên tốt thì mỗi lần chạy đều xoay ngang màn hình và không thấy hiện chương trình ra nữa dù đã bật IR.

khanhgt

Cho hỏi về NoviiRemote: mình đang dùng O2 Neo, nhưng sau lần dùng đầu tiên tốt thì mỗi lần chạy đều xoay ngang màn hình và không thấy hiện chương trình ra nữa dù đã bật IR.
Remove và cài lại bản mới nhất đi bạn ạ , mình cũng bị hiện tượng như trên và đã Remove rồi cài lại là ok ngay ! :D

nam303hp

Xin mọi người cho biết soft điều khiển Máy Điều hòa nhiệt độ tên gì vậy ? Tôi tìm ko có thấy, nhờ mọi người giúp đỡ.

sptthoa

Làm gì có soft riêng về máy điều hòa nhiệt độ mấy cái soft trên đây cái nào cũng sài dc hết chỉ cần nó có học về thiết bị đó thôi. Bạn sfi thử NoviiMedia NoviiRemote Deluxe v4.11.2006.08.21a IRv27 đi có trong DS đó.

baoking97

Bạn có chắc là đã cho nó học chưa? Và nhớ chắc là nó đã học được rồi nha. Lúc cho nó học nhớ để hai bộ phần hồng ngoại của thiết bị và PPC hướng vào nhau, càng gần bao nhiều càng tốt bấy nhiêu. Mình dùng ATOM, vẫn điều khiển tốt nè, bạn thử lại xem sao.
hix tớ cũng sử dụng atom nè nó có học được gì đâu hướng vào nhau cái button nó xám sịt ah (remote tv sony đểu remote kèm theo máy mất rồi)

Dvha79_ddt

Super V.I.P
hix tớ cũng sử dụng atom nè nó có học được gì đâu hướng vào nhau cái button nó xám sịt ah (remote tv sony đểu remote kèm theo máy mất rồi)

Bạn đã kích hoạt BlueTooth chưa? Chưa kích hoạt thì không để học nút được đâu. Còn kích hoạt rồi mà vẫn bị thì có nghĩa là Hồng ngoại có vấn đề rồi. Hay là bạn hướng không đúng chỗ vì có máy hồng ngoại đặt ở trên nóc có cái thì đặt bên thân

hungm

Dung PPC Điều khiển TV....

Các bạn cứ theo hướng dẫn của UTXD là điều khiển ngon ơ mừ;)

tedien

Nhưng sao khi mình ấn nút điều khiển thì máy của mình treo luôn và phải reset lại, chán thật.