• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

caothanhhai

Resco Audio Recorder v4.60 beta 1

Phần mềm ghi âm wen thuộc bản cập nhật hỗ trợ Windows Mobile PocketPC 6.0, 5.0, 2003, 2000

Bác nào dùng PM này rùi hướng dẫn em thêm tí chứ em không làm sao cho nó ghi âm cuộc gọi được, Em dùng Touch HD

Chỉnh sửa cuối:

kanguru

Member
Bác nào dùng PM này rùi hướng dẫn em thêm tí chứ em không làm sao cho nó ghi âm cuộc gọi được, Em dùng Touch HD

Hiện tại đã có bản 4.60 Final rồi đó, bạn vào đây để tải về nhé:
http://www.resco.net/pocketpc/audiorecorder/default.asp
Key của bản 4.52 vẫn dùng tốt. Mình cũng đang dùng touch HD, bản này ghi âm rất tốt.

Cách sử dụng đơn giản mà, chỉ vài theo tác dưới đây là xong ngay:
  1. 1. Khởi động chương trình rồi chọn Action->Options->General;
  2. 2. Tại Tab Input trên mục Speech chọn Normal (chất lượng ghi âm) là vừa;
  3. 3. Chuyển qua Tab Files, nhấp Browse tại mục Directory for new recordings để chọn nơi lưu file ghi âm, ở đây mình chọn \Storage Card\My Documents. Các phần bên dưới bạn để mặc định;
  4. 4. Chuyển qua Tab Phone, Nhấp chọn vào Automatically record phone calls, mục này cho phép ghi âm tất cả các cuộc gọi tự động. Bạn cứ chọn mục này đi, lâu lâu vào \Storage Card\My Documents xóa bớt để khỏi bị đầy thẻ nhớ;
  5. 5. Nhấp chọn vào Put phone recordings in subfolder, mặc định là calls. Tất cả các file ghi âm cuộc gọi đều nằm trong thư mục \Storage Card\My Documents\calls;
  6. 6. Ở mục Name for phone call recordings mặc định sẽ ghi tên file theo dạng thời gian-số điện thoại hoặc tên nếu có trong bạ, nếu muốn lưu theo dạng tên hoặc số điện thoại trước cho dễ tìm bạn chỉnh lại thứ tự như sau: %F%I%L-%D%M%Y-%h%m.
Các mục khác bạn tự khám phá nhé.
Chúc thành công.

hutzest

em dùng bản 4.60 Final không biết nó xung khắc với soft nào đang cài mà nó làm máy lâu lâu có người gọi đến mất chuông,nói người ta không nghe được,soft reset thì được 1 lúc rồi lại thế,em phải remove đi,em dùng touch hd

Orbit

Các bác ơi, cho em hỏi cái!
em dùng soft VITO Audio Notes để ghi âm, nhưng nó toàn ghi vào bộ nhớ máy không có setting cho ghi vào thẻ nhớ... bác nào biết cách cho nó ghi vào thẻ nhớ,giúp em cái với.
Thanks

AnhPheCT

Các bác ơi, cho em hỏi cái!
em dùng soft VITO Audio Notes để ghi âm, nhưng nó toàn ghi vào bộ nhớ máy không có setting cho ghi vào thẻ nhớ... bác nào biết cách cho nó ghi vào thẻ nhớ,giúp em cái với.
Thanks

Remove nó đi Cài Soft đó lại trên thẻ thì khi ghi âm sẻ tự động lưu trên thẻ!!

manhktqd

Active Member
Cho em hỏi chút. EM cài VITO audio Notes vào thẻ nhớ, chọn Calls autorecord. Em để chạy nền luôn, không exit. Sau đó gọi đến 18001090 để thử, tuy nhiên trong list chỉ hiện lên thông tin như số gọi, ngày giờ. Khi muốn nghe lại, em chạm vào nó thì nó biến mất. Kể cả khi có người gọi tới cũng vậy luôn.
Tuy nhiên, khi mở Vito Audio Notes ra, em bấm nút record để ghi âm thì lại được. Cay quá.

Quên mất, em dùng WM6.1 ạ.

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Cho em hỏi chút. EM cài VITO audio Notes vào thẻ nhớ, chọn Calls autorecord. Em để chạy nền luôn, không exit. Sau đó gọi đến 18001090 để thử, tuy nhiên trong list chỉ hiện lên thông tin như số gọi, ngày giờ. Khi muốn nghe lại, em chạm vào nó thì nó biến mất. Kể cả khi có người gọi tới cũng vậy luôn.
Tuy nhiên, khi mở Vito Audio Notes ra, em bấm nút record để ghi âm thì lại được. Cay quá.

Quên mất, em dùng WM6.1 ạ.

Xem lại đi! Mình ghi âm cuộc gọi bằng VH_VITO audio Notes 1.37 tìm tải phần mền bên Tab Việt hóa. Cài vào thẻ nhớ, Lưu file Mp3 chất lượng cao vào thẻ nhớ......! Ghi âm rõ ràng 2 chiều ko có tạp âm luôn. Dùng con SSi900 HĐH WM 6.5 nha.

manhktqd

Active Member
Dạ, em cài vào thẻ nhớ đấy chứ ạ, và cũng cài bản việt hóa. Tuy nhiên, khi để chạy nền thì không ghi được, nó chỉ hiện ra 1 file thông báo là ghi âm cuộc gọi đến hoặc gọi đi. Ấn vào để nghe lại thì nó biến mất luôn, không thấy file đã ghi âm đâu. Với lại, khi đã ghi âm xong, em nhìn xuống phía dung lượng của file ghi âm là 0Kb.
Ngày xưa em dùng DOPOD M700 và 02 miniS thì thoải mái. Nhưng đợt này em vừa mua cái MotoSurf A3100, dùng WM6.1, đang thử mọi phần mềm có thể.

ThaiChienvn

Dạ, em cài vào thẻ nhớ đấy chứ ạ, và cũng cài bản việt hóa. Tuy nhiên, khi để chạy nền thì không ghi được, nó chỉ hiện ra 1 file thông báo là ghi âm cuộc gọi đến hoặc gọi đi. Ấn vào để nghe lại thì nó biến mất luôn, không thấy file đã ghi âm đâu. Với lại, khi đã ghi âm xong, em nhìn xuống phía dung lượng của file ghi âm là 0Kb.
Ngày xưa em dùng DOPOD M700 và 02 miniS thì thoải mái. Nhưng đợt này em vừa mua cái MotoSurf A3100, dùng WM6.1, đang thử mọi phần mềm có thể.
Bạn gỡ bỏ ra thử cái cái này của anh Nguyenphu coi nhé. mình test Oke rất ngon.
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=136568&d=1249543144

nguyenco

mình cài Resco, set up lại giống như Kanguru đã nói. Chạy thử thấy ghi âm ok lắm nhưng có vấn đề là nó không tự động ghi âm dù đã chọn tự động ghi âm rồi. Muốn ghi âm phải mở nó lên và bấm record mới được. Ai biết làm sao cho nó tự động ghi âm thì chỉ dùm nhé. cám ơn

Sorry, mình đang xài HTC 8525 chạy Win 6.0

Last edited by a moderator:

ThaiChienvn

mình cài Resco, set up lại giống như Kanguru đã nói. Chạy thử thấy ghi âm ok lắm nhưng có vấn đề là nó không tự động ghi âm dù đã chọn tự động ghi âm rồi. Muốn ghi âm phải mở nó lên và bấm record mới được. Ai biết làm sao cho nó tự động ghi âm thì chỉ dùm nhé. cám ơn
vậy today của bạn không cho phét hiện ra ngoài rồi.
Posted via Mobile Device

kanguru

Member

Sorry, mình đang xài HTC 8525 chạy Win 6.0

Bạn cem đã chọn bật mục Record in background chưa, nếu chưa thì bạn bật lên nhé. Ngoài ra trong phần Buttons bạn xem mục đầu tiên Start/pause rec có gán cho phím nào không, nếu đã gán rồi thì bạn bỏ đi nhé.

ThaiChienvn

Bạn cem đã chọn bật mục Record in background chưa, nếu chưa thì bạn bật lên nhé. Ngoài ra trong phần Buttons bạn xem mục đầu tiên Start/pause rec có gán cho phím nào không, nếu đã gán rồi thì bạn bỏ đi nhé.
Mình đã thử 2 bản Win6.0 và Win 6.5 đã không được. Với Reco mà mình mới đưa ko hiện ra khi thực hiện cuộc gọi. Thực hiện cách khác nhé.!

kinh81

ACR – Auto Call RecorderVersion 1.2.3

ACR là phần mềm tự động ghi âm cuộc gọi 2 chiều, Có thể cài đặt Các chế độ ghi âm cho từng thời điểm....rất hay nghe lại rỏ chẩn WAV!
Cần cài .NET Compact Framework 3.5 hổ trợ tốt, TyTN II, Touch HD, TD2.....!
Thêm ngày giờ trong file ghi âm!

ACR Version 1.2.3.zip

filo

Mình đã thử 2 bản Win6.0 và Win 6.5 đã không được. Với Reco mà mình mới đưa ko hiện ra khi thực hiện cuộc gọi. Thực hiện cách khác nhé.!

Bạn kiểm tra xem có cài phần mềm nào đó mà khi bấm nút x trên cùng góc phải nó tắt hết chương trình đang chạy hay không, giống như spb plus. Nếu có, thì phải bỏ nó đi thì mới tự đông ghi âm cuộc gọi dc vì đơn giản là khi cộc vô cái nút đó thì chương trình ghi âm của bạn cũng đã bị đóng luôn rồi còn đâu

ThaiChienvn

Bạn kiểm tra xem có cài phần mềm nào đó mà khi bấm nút x trên cùng góc phải nó tắt hết chương trình đang chạy hay không, giống như spb plus. Nếu có, thì phải bỏ nó đi thì mới tự đông ghi âm cuộc gọi dc vì đơn giản là khi cộc vô cái nút đó thì chương trình ghi âm của bạn cũng đã bị đóng luôn rồi còn đâu
Nếu bấm X mà tắt hết chương trình thì không có phần mềm nào trên PPC cả. Còn bấm X mà đóng 1 chương trình lại mục mình đang theo dõi thì PPC nào chẳng có.
Mình chưa nghe đến phần mềm đó trên PPC nếu có thì làm sao mà sử dụng PPC.
Qua đây để thảo luận đến vấn đề đó nhé.

AnhPheCT

Vito Audio Notes v.1.38

Vito Audio Notes v.1.38 Ghi âm
và ghi âm cuộc gọi. Phiên bản cập nhật!

Với phần mềm này bạn hoàn toàn có thể dễ dàng ghi âm với định dạng MP3, WAV..........

Mã:
Requirements: WM2003-6.1-6.5
Overview: High Quality notes on the go
AudioNotes is the "easiest solution for taking notes on the go." Audio Notes records in WAV or mp3 format and has VAS (voice activated system). The high quality is guaranteed by simple functions that will create perfect notes for you to use, keep, re-listen to. You set the minimum noise level, and the VAS will record sounds that are at or above that level. This eliminates gaps of silence in conversations. With voice notes you can append, rename, change location and send via MMS, or email. 
Hot features:
* Finger friendly
* Advanced recording options
* One tap recording
* VAS (Voice Activated System) settings
* sorting options
* ID3 tagging of recordings
Benefits:
* automatically detects and stores records
* Microphone auto gain for long distance recording
* Send recordings via MMS and mail
More Info:
http://www.vitotechnology.com/vito-audionotes.html

hai_caibanhbao

Cho mình hỏi là có phần mềm nào dành cho HTC hero không ? Mình tìm hoài mà không thấy. Cám ơn các bạn nhiều.