• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

sututam

VITO VoiceDialer v4.0 (WM5)

Phần mềm điều khiển các chức năng của PPC bằng giọng nói. Bạn chỉ cần định chức năng, ghi âm hỗ trợ, sau đó dùng giọng nói đó để kích hoạt chức năng bạn muốn.
Phiên bản đã CR, hỗ trợ các PPC hệ điều hành WM5.0.

Link tải soft trong DS:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=138

Good luck !!!

hu hu
bác quang ơi, phần mềm này là phần mềm quay số bằng giọng nói chứ có phải là ghi âm cuộc gọi đâu ah.
em cài vào máy, vào phần setting của nó, ghi âm giọng nói của mình cho một số điện thoại nào đó, xong, mở phần mềm, nói vào đó trong thời gian nó chạy. nếu khớp thì nó tự quay số điện thoại. nó chỉ quay được số điện thoại chứ không hỗ trợ được thêm chức năng nào cả. hay là em tìm mà không ra. bác nào thử rồi thì chỉ cho anh em biết thêm với
nói chung nếu chỉ có quay số bằng giọng nói thì hơi chán, vì nhiều khi ghi âm xong, em quên luôn là đã cài cho số máy này câu gì, nên cũng hơi bất tiện.

cuunon

Vậy là chưa có soft ghi âm hoàn chỉnh nhất cho dòng HTC Kaiser các bác nhỉ

TrungDN

Để ghi âm cuộc thoại tôi đã dùng cả Vito và Resco Recorder 4, trên hai loại máy O2 Blue Angel và ASUS P535. Kinh nghiệm như sau: Cả hai phần mềm đều dùng tốt như nhau. Resco Recorder có tiện lợi hơn ở chỗ chỉnh định dạng ghi nên tôi dùng Resco. Còn chuyện chất lượng ghi thì trên O2 lúc ghi phải bật loa ngoài, hay bị nhiễu nên chất lượng ghi rất kém, không phải do phần mềm mà là do O2 dùng hai con IC khác nhau trên mainboard thì phải (tôi được giải thích thế). Đến khi dùng trên ASUS thì chất lượng tuyệt vời, không có chút tạp âm nào bên ngoài lọt vào. Thậm chi khi dùng tai nghe Blue Tooth thì dù đứng cách điện thoại đến 5-10m mà vẫn ghi âm cả hai chiều ngon lành, không có 1 chút tạp âm nào.
Điều phàn nàn duy nhất hiện nay (sau khi nâng cấp lên WM6) là tên file lại chỉ ghi được ngày giờ cuộc gọi chứ không còn ghi được cả Tên trong Contacts nữa dù có chỉnh sửa và cài đặt các kiểu gì đi nữa.

tritrung

Để ghi âm cuộc thoại tôi đã dùng cả Vito và Resco Recorder 4, trên hai loại máy O2 Blue Angel và ASUS P535. Kinh nghiệm như sau: Cả hai phần mềm đều dùng tốt như nhau. Resco Recorder có tiện lợi hơn ở chỗ chỉnh định dạng ghi nên tôi dùng Resco. Còn chuyện chất lượng ghi thì trên O2 lúc ghi phải bật loa ngoài, hay bị nhiễu nên chất lượng ghi rất kém, không phải do phần mềm mà là do O2 dùng hai con IC khác nhau trên mainboard thì phải (tôi được giải thích thế). Đến khi dùng trên ASUS thì chất lượng tuyệt vời, không có chút tạp âm nào bên ngoài lọt vào. Thậm chi khi dùng tai nghe Blue Tooth thì dù đứng cách điện thoại đến 5-10m mà vẫn ghi âm cả hai chiều ngon lành, không có 1 chút tạp âm nào.
Điều phàn nàn duy nhất hiện nay (sau khi nâng cấp lên WM6) là tên file lại chỉ ghi được ngày giờ cuộc gọi chứ không còn ghi được cả Tên trong Contacts nữa dù có chỉnh sửa và cài đặt các kiểu gì đi nữa.
Bác này nói mình mới để ý, đúng là ko có phần ghi tên contact vào file ghi âm. :D

tungmt

Hi Các Bác, có cái chương trì nh ghi âm cuộc gọi nào mà không cần loa ngoài mơi nghe dc không ? Chứ để lo trong chẳng nghe thấy bên kia nói gì, oải thật :(

XuanTruong

Super V.I.P
Hi Các Bác, có cái chương trì nh ghi âm cuộc gọi nào mà không cần loa ngoài mơi nghe dc không ? Chứ để lo trong chẳng nghe thấy bên kia nói gì, oải thật :(

Chưa có đâu Bạn ơi! Chờ thêm thời gian nữa!:)):)):))

thienocb

Bản này có cài được cho WM6 không vậy ? Mình đọc mờ mắt mà chẳng thấy nói đến !!!

olala_olele

các bác đã dùng thì cho em cái nhận xét là phầm mềm nào ghi âm cuộc gọi chuẩn nhất có hỗ trợ WM03? Em cài mấy cái rồi thấy không ưng lắm.

NguyenTu

Super V.I.P
các bác đã dùng thì cho em cái nhận xét là phầm mềm nào ghi âm cuộc gọi chuẩn nhất có hỗ trợ WM03? Em cài mấy cái rồi thấy không ưng lắm.

nói chung PM ghi âm cuộc gọi trên PPC chưa có PM nào được xem là hữu hiệu nhất cả, 1 phần là do cấu tạo của PPc gồm 2 phần khác nhau: phần phone và phần PPC. Tốt nhất bạn nên Test tất cả trên PPC của bạn và chọn lấy 1 PM theo bạn là tốt nhất nhé

cthang_veo

Tình trạng của bạn là các Regisstry vẫn còn lưu trong bộ nhớ máy và nó vẫn thiết lập và giữ các lỗi như bạn nêu trên mặc dù bạn đã xóa nó đi, cách hay nhất bây giờ là dùng memmaid quét hết registry sau khi đã remove nó đi và softreset lại, còn không được thì chỉ có nước format thôi bạn ag
memmaid:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=10514&page=3

bác có thể chi cho em cách xóa phần mềm ghi âm cuộc gọi unlimate voice recorder 2.3.5 dc ko, em cài vào con 6681 của em xong rồi thi ko xóa đi đc nữa(cài vào thỉnh thoảng có người gọi đến là máy mà rung thì kể cả tắt đi rồi nó cứ rung mãi, em phải tháo pin ra,hic có gì bác chỉ hộ em luôn) em tính down cái memmaid về, nhưng mà ấn vào thì nó mở ra một trang mà em chả hỉu gì cả, nhờ bác giúp đỡ. thanks bác.

HTC_Touchii

nói chung đọc tới đọc lui,đọc wa, đọc lại vẫn chưa thấy có phần mềm nào ưng ý ae và thích hợp cho các loại máy trên thị trường vn cả nên vẫn fải wait thui:)).rồi có 1 ngày.....

XuanTruong

Super V.I.P
nói chung đọc tới đọc lui,đọc wa, đọc lại vẫn chưa thấy có phần mềm nào ưng ý ae và thích hợp cho các loại máy trên thị trường vn cả nên vẫn fải wait thui:)).rồi có 1 ngày.....

Lòng người không đáy nên có thể Bạn phải chờ hơi lâu đó!:)):)):))

ankhang2001

Sao mình đăng nhập vào rồi mà vẫn không tải được, các có thể cho mình đường link qua trang web khác được không?
Thấy là thích rồi mà không tải được cũng hơi tiếc đó nha

PDAMobile

Em đọc mấy trang đâu sao thấy mọi người nói ghi âm cuộc gọi trên PPC là phải mở loa ngoài mới được thế nhỉ ? Em dùng Vito Audio Note ghi âm cuộc gọi đâu cần phải mở loa ngoài đâu,chỉ cần ấn nút nhận cuộc gọi là ghi âm tốt,âm thanh rõ.Em dùng Lenovo ET960 :)