• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

hoangthuy

imov Messenger v2.11e (freeware)

Có thể quên các phần mềm chat khác bằng imov Messenger v2.11e. Hỗ trợ WM2003 trở lên và hay nhất, đây là phần mềm free. =D> =D> =D>

tin.bmp
tin1.bmp

Tham khảo thông tin chi tiết

Mã:
http://www.movsoftware.com/products/imov/imov.htm

Thx, phần mềm free, hay, tiện dụng, em nghĩ tốt nhất là mình nên xài nó. Hỗ trợ rất tốt cho Neo, các bác cho thêm ý kiến đi ạ

kaizuki

cho em hỏi,dùng soft nào để có thể chát tiếng việt đựoc trên yahoo vậy các bác :)

HaChau

Super V.I.P
cho em hỏi,dùng soft nào để có thể chát tiếng việt đựoc trên yahoo vậy các bác :)
Mình dùng WM5, chat tiếng Việt bằng mấy phần mềm chat thông dụng trên đều được hết.

haitruongls

Thx, phần mềm free, hay, tiện dụng, em nghĩ tốt nhất là mình nên xài nó. Hỗ trợ rất tốt cho Neo, các bác cho thêm ý kiến đi ạ

cái này không được tốt cho lắm bạn ạ,giao diện không đẹp,connec lâu và phải chat gián tiếp trên sever của nó,có nhiều lỗi và bất tiện,ct khi load lâu.

ưu tiên hàng đầu bây giờ có lẽ là agile (nếu như bản mới nhất có **ck thì tốt)
và tiếp đó là IM+ khá tốt,nhưng hạn chế một số chức năng.

luongdzuy

bác nào biết phần mềm chát nào khi mình co thể invisible (ẩn nick) từ lúc bắt đầu sign in áh, em đang xài veri chat nhưng nó chỉ cho khi nào sign in rồi moi invisible được. thanks các bác và mong được giúp đỡ.

Kobold1609

bác nào biết phần mềm chát nào khi mình co thể invisible (ẩn nick) từ lúc bắt đầu sign in áh, em đang xài veri chat nhưng nó chỉ cho khi nào sign in rồi moi invisible được. thanks các bác và mong được giúp đỡ.

Dùng IM+ đi ,sau khi configue bạn chọn Invisible rồi Connect.Có phiên bản 4.29 giới thiệu bên trên đó.Bạn tìm xem nhé.Chúc vui !!!!

babygoat

các bác cho em hỏi có soft nào chat mè xài camera của ppc làm webcam được ko ạ ? em ở nước ngoài xài 3G , nhưng chỉ để lướt net , còn gọi skype thì ko khoái vì gọi bằng thẻ rẻ hơn :p , còn video call thì lại chả quen em nào có đt 3G :(

Nemmatlanh

các bác cho em hỏi có soft nào chat mè xài camera của ppc làm webcam được ko ạ ? em ở nước ngoài xài 3G , nhưng chỉ để lướt net , còn gọi skype thì ko khoái vì gọi bằng thẻ rẻ hơn :p , còn video call thì lại chả quen em nào có đt 3G :(

Cho đến nay vẫn chưa có Soft nào hỗ trợ Camera của PPC làm WC khi chat luôn trên PPC đâu bạn ạ.Chỉ có Soft hỗ trợ PPC làm WC khi chat trên PC mà thui.Thân!

kaizuki

cho em hỏi ca các pro chút .., là có sòt nào chát yahoo hỗ trợ chat voice không vậy ,chứ em toàn dùng skype để voice thôi à,mà không phải ai cũng có skype để mà gọi :(

Huycl2507

cho em hỏi ca các pro chút .., là có sòt nào chát yahoo hỗ trợ chat voice không vậy ,chứ em toàn dùng skype để voice thôi à,mà không phải ai cũng có skype để mà gọi :(

Theo mình biết thì chưa có soft nào đâu bạn ơi,muốn chat yahoo mà hỗ trợ chat voice thì chờ chắc hơi bị lâu đó:D

kaizuki

Theo mình biết thì chưa có soft nào đâu bạn ơi,muốn chat yahoo mà hỗ trợ chat voice thì chờ chắc hơi bị lâu đó
oh, tiếc quá :( ,dù sao cũng cảm ơn bạn đã ready nha :)
hix, tại sao mấy cái soft YAhoo GO! với cả verichat link đều die hết vậy :( ,em đang dùng thử 2 cái soft IM+ và aligemessenge ,nhưng sao ấy,vẫn không có thích cho lắm :( ,định thử 2 soft yahoo go và verichat ,ko biết cái đó có dùng cho wm05 đựoc hay không :)
bác nào có soft đó up cho em xin với :)

tranducnam

Active Member
hix, tại sao mấy cái soft YAhoo GO! với cả verichat link đều die hết vậy :( ,em đang dùng thử 2 cái soft IM+ và aligemessenge ,nhưng sao ấy,vẫn không có thích cho lắm :( ,định thử 2 soft yahoo go và verichat ,ko biết cái đó có dùng cho wm05 đựoc hay không :)

Riêng Yahoo Go thì nặng nề lắm. Còn Very Chat thì cách đăng ký hơi khó một tý nhưng sử dụng thì cũng khá Ok. Cả 02 chương trình đều chạy tốt trên Wm 2005. Thân.

Nemmatlanh

2 Soft yahooGo và Verychat bạn cần đây.Bạn Down về dùng thử nhé.Nhưng mà yahooGo mình chưa bao giwof dùng được,không hiểu sao.Còn VeryChat dùng khá Cool,nhưng đăng kí hơi lâu một chút.Thân!
VeryChat:
http://www.box.net/public/p3l843ouj2

YahooGo:
http://www.box.net/public/9ulc854ai3

gale_vn

Aligemessenger.rar
Khi cài xong chạy nó đòi đăng ký! sau 7 ngày???? crack đâu nhỉ? cho mình xin

tanlinhub

Super V.I.P
Aligemessenger.rar
Khi cài xong chạy nó đòi đăng ký! sau 7 ngày???? crack đâu nhỉ? cho mình xin

Hiện chưa có kkk cho version mới này. Tuy nhiên bạn hãy thử 1 số cách ở mấy trang trước. Nếu không được thì quay lại version cũ (cũng đã có ở mấy trang trước), chịu khó tìm hiểu đi nhé. Vui

kakashi

Các bạn trên này không hiểu có chương trình nào chat qua bluetooth được không? Mình tìm mãi trên mạng mà toàn tìm được nhưng thứ không dùng được. Cám ơn trước nhé!

tanlinhub

Super V.I.P
Các bạn trên này không hiểu có chương trình nào chat qua bluetooth được không? Mình tìm mãi trên mạng mà toàn tìm được nhưng thứ không dùng được. Cám ơn trước nhé!

Hình như ở link sau có Soft tên là Sniper nếu chạy cho WWM2005; Chạy trên WWM 2003SE cũng có tên như vậy, chịu khó tìm kỹ nhé.

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1371&page=2

kakashi

Hình như ở link sau có Soft tên là Sniper nếu chạy cho WWM2005; Chạy trên WWM 2003SE cũng có tên như vậy, chịu khó tìm kỹ nhé.

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=1371&page=2

Hmm mình tìm mãi trên mạng mà toàn thấy vers. cho Smartphone hoặc WM2005 thôi. Mình down xuống thử hết nhưng toàn không install được. Nếu để dùng cho PPC WM 2003Se thì không biết còn chương trình nào khác để chat qua bluetooth nữa không?

unname

tham khảo được nhiều từ đây, cám ơn các bác.
CHo em hỏi có thằng nào xem được WC trên PPc kô, em chỉ hỏi thử thôi vì biết rất khó nhưng nhỡ khi có giải pháp.

Status
Không mở trả lời sau này.