• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

hoangcuky

I'M+ đã fix lỗi này chưa nhỉ: khi mở I'm+ lên nếu có tin nhắn offline thi' máy bị treo, phải chọt reset lại, mất hết tin offline . chán thật.

Mình dùng IM+ từ trước tới giờ chưa hề thấy lỗi này

Nemmatlanh

Mình dùng IM+ từ trước tới giờ chưa hề thấy lỗi này

Có lỗi này đó bạn.Khi bật lên mà có nhiều tin offline máy sẽ treo cứng,phải SR lại máy,thế thì sẽ mất hết tin offline đó.Chúc vui!

kipkip

các bác ơi, zậy Skype chat qua GPRS đc không nhỉ,có sợ bị chậm không zậy

khanhgt

Bạn chat vô sờ tư bạn ạ. Thân!!!
Nhầm lẫn cơ bản rồi , Skype chỉ có hỗ trợ cho mạng 3G và Wifi thôi chứ làm gì có hỗ trợ chat quan GPRS bao giờ , phiên bản mới nhất còn không có GPRS nữa là ! Lần sau nhớ xem kỹ hướng dẫn trc khi dùng nhé :)) làm sao mà gọi đt Skype qua GPRS được hả Hoàn ?

hoangcuky

Có lỗi này đó bạn.Khi bật lên mà có nhiều tin offline máy sẽ treo cứng,phải SR lại máy,thế thì sẽ mất hết tin offline đó.Chúc vui!

Mình thì chỉ bị duy nhất có một lần lỗi IM+ tự động thoát ra khi có nhiều tin nhắn offline chứ ko bị treo máy

lordcharmed

các bác cho em hỏi cái: em vào net qua con Neo, giờ em tải trực tiếp phần mềm về PPC rồi liệu có cài đặt luôn được ko hay vẫn phải tải về PC rồi sync với PPC sau đó mới chạy file chạy?

linhlk

các bác cho em hỏi cái: em vào net qua con Neo, giờ em tải trực tiếp phần mềm về PPC rồi liệu có cài đặt luôn được ko hay vẫn phải tải về PC rồi sync với PPC sau đó mới chạy file chạy?
Cái này còn phụ thuộc vào file mà bạn down về:
- nếu .cab thì cài trực tiếp trên ppc
-nếu .exe thì cài trên pc(tất nhiên ppc phải sync với pc)
Bạn k cần phải down từ con Neo làm j,cứ down bằng pc và làm theo cách mình nói trên:)

Azumy

mChat v2.2 (Freeware)

mChat v2.2

Một ứng dụng chat trên PDA, miễn phí nhẹ nhàng và dễ sử dụng
Hỗ trợ tốt cho WM05 nhưng cần NET CF2.0
Tham khảo
HERE

chipchipbubu

dùng IM+ lởm thế ko biết ,vào được một lần ,lần sau vào tắt nắng luôn ,chẳng có hiện tượng gì có mỗi cái nền cùng mấy cái biêu tượng

CÓ VẤN ĐỀ GÌ THÌ NÊU LÊN AE GIÚP ĐỠ,KO SPAM KIỂU NÀY NHA BẠN

Last edited by a moderator:

khanhgt

dùng IM+ lởm thế ko biết ,vào được một lần ,lần sau vào tắt nắng luôn ,chẳng có hiện tượng gì có mỗi cái nền cùng mấy cái biêu tượng

CÓ VẤN ĐỀ GÌ THÌ NÊU LÊN AE GIÚP ĐỠ,KO SPAM KIỂU NÀY NHA BẠN
Bạn đang cài bản gì thế ??? Phải nói rõ ràng thì mới giúp được chứ , theo mình cứ dùng bản 4.31 là đẹp rồi mà chả thấy báo lỗi gì cả , có chăng là do mạng GPRS đôi khi tải chậm nên hay bị treo máy thôi chứ chẳng phải do lỗi phần mềm đâu ! :|

dng

Nhầm lẫn cơ bản rồi , Skype chỉ có hỗ trợ cho mạng 3G và Wifi thôi chứ làm gì có hỗ trợ chat quan GPRS bao giờ , phiên bản mới nhất còn không có GPRS nữa là ! Lần sau nhớ xem kỹ hướng dẫn trc khi dùng nhé :)) làm sao mà gọi đt Skype qua GPRS được hả Hoàn ?

sao vậybacs ?Em dùng skype với gprs bấy lâu nay mà!

LamAnhThu

Ai giúp em với! Em đang dùng Im+ bình thường, tự nhiên hôm nay bật lên, khi vào phần setting, nó lại báo la An unsuported operation was attempted và không thể nào thoát ra khỏi phần setting được! Mỗi lần ấn Ok nó lại hiện ra dòng chữ như trên!!!

ancola66

Super V.I.P
Ai giúp em với! Em đang dùng Im+ bình thường, tự nhiên hôm nay bật lên, khi vào phần setting, nó lại báo la An unsuported operation was attempted và không thể nào thoát ra khỏi phần setting được! Mỗi lần ấn Ok nó lại hiện ra dòng chữ như trên!!!
Tháo ra cài lại thôi bạn ơi. Có lẽ khi cài đặt bạn kích vào mục tự đông updata phiên bản mới nên mới bị như vậy. Đa số phần mềm đều ở dạng không phải bản quyền nên khi mình updata phiên bản mới bị phát hiện ra ngay và nó không cho mình sử dụng nữa nhất là các phần mềm liên quan đến mạng thì hay bảo mật bằng kiểu đó lắm tiêu biểu là IM+ và Agile Messenger

LamAnhThu

Tháo ra cài lại thôi bạn ơi. Có lẽ khi cài đặt bạn kích vào mục tự đông updata phiên bản mới nên mới bị như vậy. Đa số phần mềm đều ở dạng không phải bản quyền nên khi mình updata phiên bản mới bị phát hiện ra ngay và nó không cho mình sử dụng nữa nhất là các phần mềm liên quan đến mạng thì hay bảo mật bằng kiểu đó lắm tiêu biểu là IM+ và Agile Messenger

Khi cài đặt em cài vẫn bình thường như các phần mềm khác mà! Nó là 1 file cab nên làm gì có chỗ tự động update nào!

Azumy

Khi cài đặt em cài vẫn bình thường như các phần mềm khác mà! Nó là 1 file cab nên làm gì có chỗ tự động update nào!

Ai nói với em là cài file cab ko update,thực ra khi e cài bằng file exe wa Sync,nó sẽ tự động truy xuất từ file exe ra 1 file cab trung gian và tiến hành cài lên máy,ko tin e dùng lệnh search của PC tìm xem mấy file cab vừa tạo ra nằm ở đâu.

PS ở HN mà hôm qua ko đi off hả,anh ko ở hn mà còn cố gắng đi đc kìa.

Azumy

imov Messenger Basic v2.21e (freeware)

imov Messenger Basic v2.21e

Một soft hỗ trợ chatchit trên PPC
Ưu điểm là hỗ trợ tất cả các HDH kể cả WM06
Hỗ trợ các dịch vụ như AIM/Yahoo!/ICQ/MSN/GoogleTalk/Jabber

Tham khảo ở và tải về ở đây

Last edited by a moderator:

Kobold1609

IM Plus V4.36

IM Plus V4.36

Phiên bản mới của phần mềm chat quen thuộc và hay IM+ dành cho PPC.
Fix một số lỗi so với phiên bản trước.
Đang test thấy làm việc khá ổn định,thông tin thêm về phiên bản có thể xem tại đây

Hình mô tả:

Phần mếm đính kèm đã CR.

PS:Hôm nào rảnh sẽ thay thế bộ icon Y!M cho phiên bản mới này =D> .Dạo này mình đang bận ôn thi :((.

Dvha79_ddt

Super V.I.P
imov Messenger Basic v2.21e

Một soft hỗ trợ chatchit trên PPC
Ưu điểm là hỗ trợ tất cả các HDH kể cả WM06
Hỗ trợ các dịch vụ như AIM/Yahoo!/ICQ/MSN/GoogleTalk/Jabber

Tham khảo ở và tải về ởđây
Lại có thêm phần mềm chat chit nữa nhưng không thấy link đâu cả.:(
Up lại link đi bạn ơi

Status
Không mở trả lời sau này.