• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

vnanhvn

Cài xong, open nó lên và active key rồi add acc , sau đó login và dùng bt thôi , giao diện đẹp nhưng là bản anpha nên còn thiếu nhiều thứ quá !!!

Nếu có thể bạn send cho mình file cab cài luôn của bạn được không? Mình dow về khi cài lên nhưng ko thấy cái activekey đâu cả mà no chỉ thông báo " System.TypeloadException" mà một chàng dài đằng sau nữa. Cuối cùng là xuất hiện " Unable to save log " rồi nó đóng của sổ của chương trình luôn ( nói thật là em chưa nhìn thấy cái dao diện như các bác nói ). Giúp em với!!!!!!!!!!!11111

o0oCr4zyxo0o

Nếu có thể bạn send cho mình file cab cài luôn của bạn được không? Mình dow về khi cài lên nhưng ko thấy cái activekey đâu cả mà no chỉ thông báo " System.TypeloadException" mà một chàng dài đằng sau nữa. Cuối cùng là xuất hiện " Unable to save log " rồi nó đóng của sổ của chương trình luôn ( nói thật là em chưa nhìn thấy cái dao diện như các bác nói ). Giúp em với!!!!!!!!!!!11111

Okie , bạn down ở đây nhé , bản mới nhất hiện nay đó :

Download here

Chúc thành công !!!

cuunon

Bạn ơi sao mình dow về xong cài lên không sử dụng được vậy?? Nó cứ thông báo lỗi, cài đi cài lại mấy lần liền. Chỉ cho mình với!

Bác quay lại trang 1,2 gì đó , down nó , cài nó, chạy nó , nó sẽ báo bác đây là bản cũ và đề nghị down ban mới , bác OK thi ppc sẽ down và cài lại luôn .

Tốt nhất bác nên làm cùng vớo wifi cho đỡ tốn tiền , không thì cứ lh em

cuunon2005@yahoo.com online chat miết

vnanhvn

Bác quay lại trang 1,2 gì đó , down nó , cài nó, chạy nó , nó sẽ báo bác đây là bản cũ và đề nghị down ban mới , bác OK thi ppc sẽ down và cài lại luôn .

Tốt nhất bác nên làm cùng vớo wifi cho đỡ tốn tiền , không thì cứ lh em

cuunon2005@yahoo.com online chat miết

Bạn ơi mình tìm hoài không thấy bản cũ đâu bạn ạ! nếu có file cũ của bạn thì gửi lên diễn đàn hộ mình nhé! Thanks!

LeoDH

Bạn ơi mình tìm hoài không thấy bản cũ đâu bạn ạ! nếu có file cũ của bạn thì gửi lên diễn đàn hộ mình nhé! Thanks!

Hừm, giờ mới để ý phần device của bác ghi là N70ME, có phải bác định cái JiveTalk lên máy này àh, hay máy khác ???

JiveTalk chỉ có các phiên bản cho BlackBerry, iPhone và PPC (WM Professional) thôi, cái N70ME của bác không biết là Smartphone hay Symbian gì đó thì làm sao mà cài được.

vnanhvn

Hừm, giờ mới để ý phần device của bác ghi là N70ME, có phải bác định cái JiveTalk lên máy này àh, hay máy khác ???

JiveTalk chỉ có các phiên bản cho BlackBerry, iPhone và PPC (WM Professional) thôi, cái N70ME của bác không biết là Smartphone hay Symbian gì đó thì làm sao mà cài được.

Đến chán! Người ta để Device là một chuyện còn sử dụng là chuyện khác. Hiện tại mình đang dùng O2S, cài hoài ma không được.

LeoDH

Đến chán! Người ta để Device là một chuyện còn sử dụng là chuyện khác. Hiện tại mình đang dùng O2S, cài hoài ma không được.

Thế thì hết cách rồi, chả hiểu sao mà bác không cài được nữa, bác cứ thử xem có ai ngoài bác kêu không cài được không :( Chắc máy bác có vấn đề gì rồi HR đê :p).

Àh mà bác đang cài WM bản mấy, cái này chỉ hỗ trợ WM Pro 6.x thôi đấy. Nếu không cách nào xài được thì chia buồn vậy, tìm soft khác xài đỡ thôi :D

o0oCr4zyxo0o

Rảnh mời bạn lên yahoo nói chuyện nhé !!! Mình cũng đang dùng O2s và chat rất phê với phần mềm JiveTalk !!! ;;)
YM! : tuan_0985811887_raido ( khi add njck nhớ nói rõ mục đích ,tại nhìu người add quá :-??)

Tmap

Super V.I.P
Mundu IM v4.0231w

Mundu IM v4.0231w

Ứng dụng chat dành cho PPC: Mundu IM v4.0231w
Hỗ trợ: PPC WM5/6/6.1
AIM, Yahoo, MSN, Google Talk, ICQ và Jabber

Một vài tính năng:

Hỗ trợ Chat với thông qua các dịch vụ: AIM®, Yahoo®, MSN®, Google® Talk, ICQ® và Jabber®
Chia sẻ hình ảnh
Truyền tải File
Thông báo Email
Quản lý nhóm thông minh
Hỗ trợ Unicode
Tùy chỉnh màu sắc, cỡ chữ, font cho văn bản
Hỗ trợ chạy nền
Lưu giữ lịch sử và có thể xem lại sau đó

Thông tin và tải bản dùng thử 5 ngày tại trang chủ:
Mã:
http://messenger.mundu.com/index.php

LeoDH

Mundu IM v4.0231w

Mã:

Soft này khá hay, các chức năng gửi ảnh và file ok, tuy nhiên không giống như ở PC là gửi trực tiếp thì soft này gửi thông qua up load lên host của Mundu sau đó gửi link cho bên kia => gửi file dung lượng nhỏ thì không vấn đề gì nhưng size lớn một chút thì có vẻ không ổn.

Ngoài ra thời gian khởi động và đăng nhập chậm so với các soft chat dùng cho PPC khác.

vnanhvn

Mundu IM v4.0231w

Một vài tính năng:

Hỗ trợ Chat với thông qua các dịch vụ: AIM®, Yahoo®, MSN®, Google® Talk, ICQ® và Jabber®
Chia sẻ hình ảnh
Truyền tải File
Thông báo Email
Quản lý nhóm thông minh
Hỗ trợ Unicode
Tùy chỉnh màu sắc, cỡ chữ, font cho văn bản
Hỗ trợ chạy nền
Lưu giữ lịch sử và có thể xem lại sau đó

Mã:

Đăng nhập chậm quá trời luôn, đợi mất 5 phút mới vào được ( Nếu có việc gì khẩn cấp mà đăng nhập chắc chết mất). Hình thức dao diện khá đẹp nhưng vào chát thì mới thấy cũng hơi bất tiện vì khung chát lẫn cách hiện thị người đến và đi. Pro nhất là có buzz, rung ầm ầm :D.
Cái cuối cùng bùn nhất này: không có xiền để đăng ký sử dụng lâu dài!

o0oCr4zyxo0o

Đăng nhập chậm quá trời luôn, đợi mất 5 phút mới vào được ( Nếu có việc gì khẩn cấp mà đăng nhập chắc chết mất). Hình thức dao diện khá đẹp nhưng vào chát thì mới thấy cũng hơi bất tiện vì khung chát lẫn cách hiện thị người đến và đi. Pro nhất là có buzz, rung ầm ầm :D.

Các bạn dùng thế nào ấy chứ , cái này mình chỉ thấy nó khởi động chậm thôi, đăng nhập thì chỉ 10s là okie man luôn !!!
P/S : Ai cần cái mà ai cũng cần thì lên yahoo nhé : tuan_0985811887_raido .Forever lại được update bản mới khi có nữa !!! :))

LeoDH

Khởi động và đăng nhập hơi chậm so với các soft khác thôi chứ làm gì đến 5p. Máy bác mà 5p chắc do máy chậm hay do cài nhiều soft lắc lè chạy chậm chăng :D

teohuyen

Mấy bạn ơi cho mình hỏi, có phần mềm nào vừa chát được yahoomessenger vừa có thể dùng cái camera phụ của ppc để làm wepcam ko nhỉ

vnanhvn

Mấy bạn ơi cho mình hỏi, có phần mềm nào vừa chát được yahoomessenger vừa có thể dùng cái camera phụ của ppc để làm wepcam ko nhỉ

Cái này bó táy luôn này! Nếu có thì chắc bao giờ Việt Nam triển khai mạng 3G mới có thể dùng được bạn ạ!

Status
Không mở trả lời sau này.