• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hình như có 1 vấn đề nhỏ là nếu có người mà ko nằm trong Yahoo List của mình mà ở đâu nhảy vào thì hình như nó ko có chat được bạn ạ.
Mình có check rùi. Chương Trình IM+ 4.41 đó

Vừa test song vẫn được mà bạn. Bạn xem lại nhé. Thân!!!!

linhlk

IM+ v4.41

Đúng như anh sếp LuongQuang phán! Patch cũ vẫn dùng tốt với phiên bản update này. Mình đã đóng gói thành .cab để tiện cài đăt cho các bạn tiện sử dụng.
Vậy cài đè bản này lên bản cũ hay phải Remove bản cũ đi?nếu Remove thì có phải crack lại k?Thanks

Vậy cài đè bản này lên bản cũ hay phải Remove bản cũ đi?nếu Remove thì có phải crack lại k?Thanks
Cài đề lên bản cũ hay remove bản cũ đi rồi cài lên thì cũng như nhau cả thôi bạn, vì khi bạn cài đè lên thì nó cũng tự động remove bản cũ, cả 2 cách đều phải bẻ khóa lại thôi!

doibung0

Cài đề lên bản cũ hay remove bản cũ đi rồi cài lên thì cũng như nhau cả thôi bạn, vì khi bạn cài đè lên thì nó cũng tự động remove bản cũ, cả 2 cách đều phải bẻ khóa lại thôi!

Mình phát hiện lỗi của IM+ là khi nào dùng trong thời gian lâu là thanh start bar phía trên không thể hoạt động được! Kể cả dấu X để tắt cũng vậy! Chỉ có thể tab vào main góc dưới bên trái rồi ẽit thôi! kể cả SBSH iLauncher cũng không có tác dụng gì trong trường hợp này!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình phát hiện lỗi của IM+ là khi nào dùng trong thời gian lâu là thanh start bar phía trên không thể hoạt động được! Kể cả dấu X để tắt cũng vậy! Chỉ có thể tab vào main góc dưới bên trái rồi ẽit thôi! kể cả SBSH iLauncher cũng không có tác dụng gì trong trường hợp này!

Vậy rất có thể bạn bị đụng soft nào rồi mình vẫn dùng bình thường cái IM này hầu như mình để suốt ngày trên máy mà không bị tình trạng như bạn. Bạn xem lại nhé. Thân!!!!

linhlk

Bản 4.41 này dùng tốt quá, hy vọng vài ngày tới bản này sẽ có các hình mặt cười như bản 4.31:p=D>=D>=D>=D>

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bản 4.41 này dùng tốt quá, hy vọng vài ngày tới bản này sẽ có các hình mặt cười như bản 4.31:p=D>=D>=D>=D>

Cái này dễ mà bạn bạn chỉ cần dùng Iluncher rồi kiếm cái Icon mặt cười gán vào cái IM là được thôi mà :)):)):)). Bạn thử đi nhé. Thân!!!!

Cái này dễ mà bạn bạn chỉ cần dùng Iluncher rồi kiếm cái Icon mặt cười gán vào cái IM là được thôi mà :)):)):)). Bạn thử đi nhé. Thân!!!!
Dùng cách này cũng chỉ thay thế được ngoài màn hình today thôi, còn trong Program thì vẫn giữ nguyên, chắc phải dùng tới WinCE CabManager!

clown83_iir

em dùng cái IM+ plus rồi, nhưng chỉ send tin đi được, còn khi em thử reply bằng YM thì không được..có bác nào biết lỗi gì không ạ

ChuHuyHoan

Well-Known Member
em dùng cái IM+ plus rồi, nhưng chỉ send tin đi được, còn khi em thử reply bằng YM thì không được..có bác nào biết lỗi gì không ạ

Chắc là do bị đụng phần mềm trước hết bạn thử remove cái IM bằng SK rồi thử cài lại cái IM xem có bị không??? Tiếp đến nếu vẫn bị bàn thử remove cái plus đó đi rồi xem thử có được không nhé. Thần!!!!

doibung0

Bản IM+ mới này dùng rất tốt! Tuy nhiên, mỗi khi mình set status message, dùng một lát là máy bị treo! Các bạn test thử nhé!

Thân!

Nemmatlanh

Bản IM+ mới này dùng rất tốt! Tuy nhiên, mỗi khi mình set status message, dùng một lát là máy bị treo! Các bạn test thử nhé!

Thân!

Mình dùng không có bị hiện tượng này.Bạn xem lại xem,thử Remove đi và cài lại xem sao nhé.Thân!

rockone1909

mình thấy bản này load lúc login không nhanh bằng mấy bản trước thì phải, có bro nào thấy thế không, bản trước load cái vèo là ra list nick luôn, còn bản 4.41 thi nó hiện lên từ từ nhìn đến là mệt

Oxy

mình thấy bản này load lúc login không nhanh bằng mấy bản trước thì phải, có bro nào thấy thế không, bản trước load cái vèo là ra list nick luôn, còn bản 4.41 thi nó hiện lên từ từ nhìn đến là mệt

Mình dùng thấy rất tốt trên cả UNI và BA không bị hiện tưởng Load List Friend chậm như của rockone1909 :|, bạn thử cài lại xem sao.

tunhan

sau khi cài xong , chép đè file đính kèm vào Dir intall để xxxx ,sau đó copy cả thư mục vừa cài vào storage card (vào thư mục khác trên storage card)và vào remove programs để remove chương trình đi.Vào thư mục vừa chép vào storage card chạy file.exe là ok.
chúc vui
mẹo nhỏ : khi nó đòi update bạn cứ nhấn cancel thì nó sẽ cho qua và kết nối , tôi đã làm thử rồi ,chạy tốt ,nó không đòi mua gì hết

puppup

Gọi điện qua mấy cái này có tốn nhiều tiền Net không các bác, nếu là chat thì không tốn mấy vì gửi dạng text dung lượng không nhiều, còn gọi điện thì em không biết..

khanhgt

Gọi điện qua mấy cái này có tốn nhiều tiền Net không các bác, nếu là chat thì không tốn mấy vì gửi dạng text dung lượng không nhiều, còn gọi điện thì em không biết..
Gọi điện cái gì bạn ? Bản IM thì làm gì có chức năng gọi điện hả bạn ??? Tất nhiên dùng qua GPRS mà gọi điện thì tốn tiền là chắc rồi , nhưng chức năng gọi điện qua GPRS chỉ có qua Skype thôi mà tốc độ GPRS thì làm sao mà thực hiện cuộc gọi đc , may ra dùng Wifi mới có thể thực hiện đc mà thôi :))

Gọi điện thọai VOIP trên nền GPRS có vẻ ko khả thi lắm bạn (vì tốc độ...rùa bò của nó), nhưng nếu có gọi được hì bạn cũng trả tiền mệt nghỉ do dung lượng truyền/nhận khá lớn (dạng âm thanh mà)! :D

chuyen

Mình đồng ý, cho dù dùng sky hay VOID qua GPRS thì xét về bài toán kinh tế không khả thi, vì thực ra tốc độ thì chậm và giá cả của gói cước GPRS không hề rẻ chút nào. Nhưng nếu bạn kết nối qua Wifi thì lại quá tốt.

doibung0

Mình dùng không có bị hiện tượng này.Bạn xem lại xem,thử Remove đi và cài lại xem sao nhé.Thân!

ThaiKien thử set new status message rồi chứ!? Không phải send message đâu nhé! Mình đã cài đi cài lại! Nó thật sự rất dễ bị treo khi set status message!

Thân!

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.