• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

mdapro

Các bác ơi giúp em đăng ký VeriChat 1.41b với hoặc up lên DS cái Verichat, em down của các bác trên 4share nó toàn nhảy về file .html

XIII

Sao ko thấy các bạn nói đến Skype for PPC nhỉ. mặc dù chỉ xài cho Skype nick nhưng có thể dùng nó để chat, PPC to PPC call (với đk fải dùng WF). Mình thấy soft này xài tốt lắm, lại free nữa ko cần đk.

skype thì trội hơn ở chức năng nói chuyện, chứ chat thì chắc kém hết tất cả. Ngoài ra còn có Microsoft Portrait vừa nói chuyện vừa xem webcam nữa đó.

link tham khảo
http://research.microsoft.com/mcom/portrait/

nếu xài thì phải cài cho PC và PPC

Last edited by a moderator:

subcenter

cài đặt xong thì đăng kí với code trên là đc . ko chép đè file *** nhé.
của mình nó báo "Service Expires on: 11 of September, 2028" cơ đấy.

Các bác cho hỏi cái anh VeriChat này cài lên thẻ nhớ có chạy được không nhỉ? :-??

skype thì trội hơn ở chức năng nói chuyện, chứ chat thì chắc kém hết tất cả. Ngoài ra còn có Microsoft Portrait vừa nói chuyện vừa xem webcam nữa đó.

link tham khảo
http://research.microsoft.com/mcom/portrait/

nếu xài thì phải cài cho PC và PPC
cài này mình ko cài vô được, bác dùng wa rồi thì hướng dẫn giùm nhé, mà hổng biết có coi được webcam ko nữa?

XIII

cài này mình ko cài vô được, bác dùng wa rồi thì hướng dẫn giùm nhé, mà hổng biết có coi được webcam ko nữa?

Mới cài thử nhưng không cài đươc cho wm5 roi soledad0972. Nhưng XIII chắc chắn là xài được cho wm2003. Hồi còn xài cái PPC6600 wm2003thì xài rất tốt. Từ khi đổi lên cái PPC6700 làm modem và đi bên cạnh cái Sony VAIO laptop thi không xài Portraid nữa. Nếu các bạn nào đang xài wm2003 mà muốn thử thi mình sẻ viết hưỡng dẫn sau.

Mình đã cài được cho wm05 rồi... tối nay sẽ thử nghiêm.

Chỉnh sửa cuối:

maybach

Em xài qua Aglie và Im+ nhưng chưa thấy cái nào hỗ trợ VGA hoàn toàn cả. Chạy trên VGA mấy cái này kô được nét cho lắm. Bác nào có chương trình nào hay xin giới thiệu với a. thanks

subcenter

Tôi vẫn dùng veriChat vì nó có thể vào 1 lúc mấy nick yahoo được luôn! và nói chung là cũng dễ "đăng ký" nhất!

Hix hix, hoi các bac trên này nhiều rồi mà vẫn chưa dùng được VeriChat. Khi tôi cài bản VeriChat_phone4 vào máy chạy WM2003 SE thì khi chạy file VeriChat.exe toàn báo lỗi: "Cannot find 'VeriChat' or one of its components). Make sure the path and filename are corect and all the required libraries are available." :(
Vậy xử lý sao đây. Các bác hướng dẫn chi tiết giùm. Thanks,

DHL

Các Pác lạc đề hết rồi,cái em xin là Agile cơ! Có ai giúp đc ko ạ?:D

buommgu

pass để giải nén VeriChat 1[1].42b là gì hả các bác?Cái VeriChat 1[1].40 em cài vào xong mà ấn vào file exe mà ko thấy nó chạy gì cả là sao?Em dùng O2IIi

Nemmatlanh

Em xài qua Aglie và Im+ nhưng chưa thấy cái nào hỗ trợ VGA hoàn toàn cả. Chạy trên VGA mấy cái này kô được nét cho lắm. Bác nào có chương trình nào hay xin giới thiệu với a. thanks

Aglie thì hồi dùng 2k3 mình hay dùng,nhưng khi lên 2k5 mình chỉ có dùng Verychat với cả IM+ thôi.Mình đang dùng Exec,chắc cũng giống bạn phải không?Mình thấy bản IM+ 4.23 của Bác Lương Quang đưa cũng nét lắm mà bạn?Bạn đã dùng thử chưa?Mình vẫn đang dùng nè. :) .Còn cái nữa hỗ trợ VGA và win 2k5 cũng tốt đó là Verychat.Bạn thử dùng bản Verychat mình đưa dưới đây xem sao nhé.Chúc vui!

http://www.4shared.com/file/5771917/e6e70420/verichat_v140b_wm50.html

@ Subcenter: mình hồi trước cũng đã từng dùng bản Verychat đó của bạn rồi mà,không sao hết.Muốn cài đặt Verychat một cách hoàn thiện nhất thì các bạn phải làm như sau: Cài Verychat vào máy,sau đó vào Soft,nó bắt bạn phải điền hòm thư của bạn vào,nhà bạn phải kết nối Internet hoặc bạn đem máy ra hàng Net cài.Bạn đánh Email của bạn vào Soft khi mà PPC đang kết nối với Internet nhé.Đợi khoảng 1 phút,sẽ có Mail gửi về hòm thư mà bạn vừa đăng kí trong Soft,bạn vào hòm thư và vào Mail vừa nhận được lấy Code.Đem đăng kí vào trong Soft,khi nào báo Success là ok.Rồi bạn lại vào Soft lần nữa>>>>>Resgistration>>>>đánh Code kèm theo Soft vào là Ok nhé.Chúc các bạn thành công! :)

Utxd

AgileMessenger

Phần mềm hỗ trợ chat trên PPC phiên bản Full mới cập nhật tháng 12/2006, hỗ trợ YM, AOL, ICQ, XMPP, MSN, Google

Download trong DS:

subcenter

Thanks nemmatlanh và tranducnam. Nhưng vấn đề tớ gặp phải giống như trường hợp của bạn này:

Cái VeriChat em cài vào xong mà ấn vào file exe mà ko thấy nó chạy gì cả

Tức là chưa khởi động được soft nên chưa làm gì được cả :-?? . Trước đây tớ nghĩ là do cài lên thẻ nhớ, nhưng bây giờ đã cài hẳn lên main storage mà cũng không được (PPC tớ đã cắm vào cradle và nối vào PC có kết nối ADSL rồi). Cay cú cái anh VeriChat này quá nên vẫn muốn thử cho được. Phiền các bác nhiều.

Nemmatlanh

Thế thì theo mình nghĩ bạn thử HR lại máy đi.Sau đó cài lại bản Verychat mình gửi sau xem sao nhé.Vì mình cũng dùng bản này mãi rồi mà?Đâu có thấy hiện tượng như bạn đâu?Nhớ là HR máy rồi cài lại tất cả các Soft từ đầu nhé,đừng Backup,vì Backup lại thì những lỗi trước sẽ lại tái hiện đó.Thân!
http://www.4shared.com/file/7130759/6357f2b8/verichat_phone4.html

subcenter

Thế thì theo mình nghĩ bạn thử HR lại máy đi.Sau đó cài lại bản Verychat mình gửi sau xem sao nhé.Vì mình cũng dùng bản này mãi rồi mà?Đâu có thấy hiện tượng như bạn đâu?Nhớ là HR máy rồi cài lại tất cả các Soft từ đầu nhé,đừng Backup,vì Backup lại thì những lỗi trước sẽ lại tái hiện đó.Thân!
http://www.4shared.com/file/7130759/6357f2b8/verichat_phone4.html

Tớ load về rồi. Vừa HR xong, chuẩn bị cài lại các softs xem sao, sẽ ưu tiên cài anh VeriChat này trước xem sao.:-?

vit

Tớ load về rồi. Vừa HR xong, chuẩn bị cài lại các softs xem sao, sẽ ưu tiên cài anh VeriChat này trước xem sao.:-?

Không biết các bác thế nào chứ em cài vào chẳng sử dụng được. Khôgn kết nối được, giao diện ko bằng Agile! Bác nào nói rõ cho em thêm được ko?

Status
Không mở trả lời sau này.