• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

Azumy

Nhiều phần mềm Chát quá! Bác nào kết luận hộ 1 câu, cái nào ổn định, login nhanh hộ cái.

Nếu dùng WM05 nên thử cái inlux messenger của Nga khá tốt và dễ sử dụng, nếu WM06 thì hiện nay chưa cái nào thay thế được IM+ do các phiên bản liên tục cập nhập và hoạt động khá ổn định.

lamtuanphong84

Các bác cho em hỏi , em dùng IM ( các bản ) . Khi đang ở cửa sổ list yahoo IM , có ai online thì không thấy thông báo chính xác người nào online mà chỉ báo tiếng . Khi không ở của sổ IM có ai mới vào online thì lại hiện ra 1 bảng thông báo chính xác tên người mới online ..... Làm thế nào để khi ở cửa sổ list có ai online mà vẫn biết được chính xác người mới ol là người nào các bác nhỉ . Em hỏi vậy vì list yahoo em rất nhiều người online, khi có người mới không biết là mới thêm người nào ......

IM dùng rất ngon , chỉ thiếu send file ...... hy vọng sẽ có ở những bản sau

Các bác cho em hỏi , em dùng IM ( các bản ) . Khi đang ở cửa sổ list yahoo IM , có ai online thì không thấy thông báo chính xác người nào online mà chỉ báo tiếng . Khi không ở của sổ IM có ai mới vào online thì lại hiện ra 1 bảng thông báo chính xác tên người mới online ..... Làm thế nào để khi ở cửa sổ list có ai online mà vẫn biết được chính xác người mới ol là người nào các bác nhỉ . Em hỏi vậy vì list yahoo em rất nhiều người online, khi có người mới không biết là mới thêm người nào ......

IM dùng rất ngon , chỉ thiếu send file ...... hy vọng sẽ có ở những bản sau

Theo mình biết thì nó chỉ kêu như vậy thôi bạn, ko chỉnh được đâu!

matrix_reload

Ao down được rồi có thể up lên lại cho newbie down ko? Up lên rapidshare, megaupload gì cũng được. Nếu muốn cho người down dễ dàng down thì up lên divshare.com hoặc box.net
Thanks!

giacomini

Bạn phải nói là bạn cần phần mềm chat nào thì anh em mới giúp bạn được chứ?

matrix_reload

Bạn phải nói là bạn cần phần mềm chat nào thì anh em mới giúp bạn được chứ?

Mình thấy ở đây chỉ có 3 soft, có lẽ soft IM+ là được đánh giá cao nhất. Bạn share cho mình được không. MÌnh chỉ mới dùng PPC thôi nên không biết nhiều. Nếu bạn thấy cái nào dùng ngon giới thiệu mình cũng được. Mình chat qua Yahoo là chính. Dùng cho Neo WM5.
Thanks!

cinim

Mình thấy ở đây chỉ có 3 soft, có lẽ soft IM+ là được đánh giá cao nhất. Bạn share cho mình được không. MÌnh chỉ mới dùng PPC thôi nên không biết nhiều. Nếu bạn thấy cái nào dùng ngon giới thiệu mình cũng được. Mình chat qua Yahoo là chính. Dùng cho Neo WM5.
Thanks!

Link bạn yêu cầu đây.Em up lên rapidshare nhé.Tải về trong đó có bản hướng dẫn cụ thể phai làm gì rồi đó bạn.Nhớ thanks nhé bác:p:)):D

http://rapidshare.com/files/61328706/IM_install.rar :)):D

HaChau

Super V.I.P
Thanks!
Mình đã làm bản full Việt hoá IM+ mới nhất ở đây. Nếu bạn thích thì lấy về mà cài đặt dùng luôn.

matrix_reload

Thanks

Cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ. Em là newbie, tưởng sẽ khó khăn khi giao lưu trong FR natf, ko ngờ ... :D

chatchiet

mChat v2.3.0.1​
Phần mềm chat trên PDA, miễn phí hỗ trợ ICQ, Jabber, MSN(alpha)
Hỗ trợ WM2003, WM05
Yêu cầu: NET CF2.0

tieu_long2002

sao mình dùng IM+4.43 (kể cả các phiên bản trước đây) thì khi các mess offline đều thể hiện thời gian lúc mình vừa mở IM+ lên. các bác nào biết làm sao để nó thể hiện thời gian thực của mess offline đó không chỉ mình với.

sao mình dùng IM+4.43 (kể cả các phiên bản trước đây) thì khi các mess offline đều thể hiện thời gian lúc mình vừa mở IM+ lên. các bác nào biết làm sao để nó thể hiện thời gian thực của mess offline đó không chỉ mình với.

Nó chỉ hiện như vậy thôi bạn, đó là nhược điểm của bản này!

HaChau

Super V.I.P
Muốn hiện message theo thời gian thực thì bạn cũng phải cho soft chạy thường trực thì mới hiện đúng giờ được.
Vào Option của IM+, bật hiện Today plugin của nó lên là ok.

HaChau

Super V.I.P
Trên cơ sở các phần mềm chat thông dụng trên PPC được thảo luận trong topic này, mình đã tạo bình chọn để căn cứ vào đó các bạn mới sẽ hình dung ra phần mềm nào được xem như là tốt nhất qua ý kiến số đông.

Mong các bạn ủng hộ!

IM đã cho phép mình Invisible riêng lẻ chưa nhỉ?

Ý của bạn là chỉ invisible đối với một vài người cụ thể nào đó do bạn chỉ định? Nếu đúng như thế thì phần mềm này ko làm được, chỉ có cách dùng Y!M trên PC thôi bạn nhé!

tmacvu

hix anh ơi tại sao em down cái AgileMessenger về khi connect nó lại báo không connect được là sao hả anh...:((

mình có chạy Agile Messenger rồi, chat chit vô tư, hỗ trợ cũng khá tốt, bạn thử lại nha, coi chừng kết nối có vấn đề đó

còn mình dùng alige mesenger, thấy chat cũng ok,. đôi khi bị rớt sóng văng mất có thế do mạng chứ không phải do sotf, kết nối tạm ổn, tuy hơi lâu. nói chung là dùng dc :)

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P

IM+ v4.45

Phần mềm chat hỗ trợ MSN® / Windows Live Messenger™, AOL® / iChat, Yahoo®, ICQ®, Jabber® và Google Talk™ đang được bầu chọn nhiều nhất, phiên bản mới! :D
Vì không có history nên chẳng biết có gì khác! :-?:-??

Phiên bản cài bằng CAB đã CR, cài đặt và sử dụng cho WM03SE, WM5, WM6 cùng các loại màn hình!

Phần mềm được tải tại đây:
http://www.4shared.com/file/27137008/c988a278/IMPlus_v445_CR.html

b-):D

By me! ;;)

Moon_River

IM+ v4.45

Phần mềm chat hỗ trợ MSN® / Windows Live Messenger™, AOL® / iChat, Yahoo®, ICQ®, Jabber® và Google Talk™ đang được bầu chọn nhiều nhất, phiên bản mới! :D
Vì không có history nên chẳng biết có gì khác! :-?:-??

Phiên bản cài bằng CAB đã CR, cài đặt và sử dụng cho WM03SE, WM5, WM6 cùng các loại màn hình!

Phần mềm được tải tại đây:
http://www.4shared.com/file/27137008/c988a278/IMPlus_v445_CR.html

b-):D

By me! ;;)

Em thấy phiên bản này Font chữ xấu hơn rất nhiều so với bản 4.41 ạ(bị giãn hình)!!! Em dùng màn VGA!!! Có ai bị giống em ko??

Status
Không mở trả lời sau này.