• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

hlp

Khi gỡ song bạn dùng phần mềm quét rác nào đó quét cho sạch rồi cài lại nhé. Hoặc xem lại trong phần opition có chỉnh gì không??? bạn xem lại nhé. Thân!!!

Sau khi gỡ ra e đã dùng ct memaid để quét hết rác....e ko chỉnh j hết
thậm chí e đãb ung bản back up full e tạo hôm mùng 6-11(lúc đó chát bt)roài mà vẫn ko ăn thua...hình như phần mềm này chỉ cho free trong 8 ngày thì phải....tuy nhiên khi e xem ngày hết hạn free thì báo đến tận 20 cơ...bây h e vào nó chỉ đang connectiing thôi chứ ko vào YM đc....lạ thế :(...để e thử up bản rom mới xem sao...(2.10.11..PDA Viet...)...à mai nhớ đi off nhé...

Có ai chat thử bằng SLICK chưa nhỉ? Tôi đang dùng thử, connect tốt, chat với nhiều nick một lúc ngon, cảm nhận của bản thân là hay hơn VERICHAT, song cũng như VERICHAT là không hỗ trợ tiếng Việt. Nó cho phép hiển thị ă, â, ô, ơ, ê bình thường nhưng mỗi khi có dấu sắc, huyền,... thì lại bị lỗi hiển thị. Có anh em nào biết khắc phục hạn chế nay không, chỉ giáo giúp.

hooliganboy

Mình cũng đã chuyển sang dùng Slick , cảm nhận là phần mềm chat này rất hay , tốc độ connect tốt , giao diện cũng rất okey , nhìn rất giống yahoo , đặc biệt phiên bản mới nhất của nó cho phép bạn transfer file , một chức năng mà các phần mềm chat khác chưa hề có. Chỉ đáng tiếc một chỗ là nó không hề hỗ trợ font tiếng việt ........

hoaihaiduong

có phần mềm chat skype file cab ko nhỉ share mình với mình chỉ cài trên thẻ nhớ thôi vì ko có cable

nhatquangpenn

sao em đã cài đủ thứ như verichat,yahoogo,im+,agile nhưng không tài nào conect bằng gprs để chat được mặc dầu vào web được nhưng chat thì là chuyện không tưởng chỉ có thể lên wifi,và as thỉ được,xin các anh hướng dẫn thêm,em đang dung 02s

angelox

bản IM+ 4.45 PDAViet em đang dùng bị lỗi phần today hay sao ấy, không tài nào đưa nó ra màn hình được các bác ạ.

HaChau

Super V.I.P
bản IM+ 4.45 PDAViet em đang dùng bị lỗi phần today hay sao ấy, không tài nào đưa nó ra màn hình được các bác ạ.
Bạn vào Option của IM+, bật/tắt tuỳ chọn hiện today của nó xem có lên không. Không được thì cài lại chắc ok thôi.

angelox

cài đi cài lại đều ko được, tớ đã cài thử trên 2 máy khác nhau. Cuối cùng tớ đành phải quay lại với bản 4.43, chán thía.

Hoangdat_vista

Bác nào có phần mềm biết PPC thành WEB cam để chát không. EM dùng máy O2IIS máy ảnh chri có VGA 640 x 480 thôi

Damo4ever

mình nghe vài bạn nói là inlux messenger dùng tốt, nhưng đi tìm thì chỉ thấy bản cho wm03 thôi. Inlux không hỗ trợ 05 hả các bạn ? Nó thực sự tốt hơn IM+ không ?

hungm

Bản này IM+ 4.45 Không đưa ra màn hình Today đc đâu nhé.

MrBond007

bác nào có IM cho tớ xin 1 bản, đang xài con Dopod U1000. Links ở đầu trang bị die rồi. Thanks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Cho mình hỏi chat qua GPRS có tốn tiền lắm không?

Nếu chỉ chat không thì rất rẻ bạn ạ mình đang dùng mạng viettel tính 3 đồng/kb thường mình chát chít cả ngày chỉ mất khoảng từ 3 - 5 ngàn đồng còn nếu vào mạng thì sẽ đắt đó vì nó tính theo dung lượng tải về. Thân!!!

Status
Không mở trả lời sau này.