• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

MrBond007

thanks bác, em đã cài được rồi, nhưng mà sao cái font nó to thế:( đã vào chỉnh lại cho = 1 rồi mà chữ nó vẫn to đùng

chatchiet

Slick v0.33​
Phần mềm miễn phí hỗ trợ chat trên PPC, hỗ trợ ICQ, Yahoo, AIM, MSN
Hỗ trợ các HĐH

Phần mềm tải về tại đây:
Mã:
http://www.lonelycatgames.com/?app=slick

XuanTruong

Super V.I.P
thanks bác, em đã cài được rồi, nhưng mà sao cái font nó to thế:( đã vào chỉnh lại cho = 1 rồi mà chữ nó vẫn to đùng

Bạn tải về và dùng bản Fix Font chữ to của Bác HaChau! Là Ok thôi, không bị Font chữ to nữa đâu? Thân!;;)

Bạn cũng có thể tự fix bằng cách dùng chức năng Force VGA của phần mềm Tweak2k2 để tạo ra một file mui từ file exe của IMPlus là xong!

LuongQuang

Super V.I.P
Slick v0.34

Phần mềm chat mới ra và đã được giới thiệu các phiên bản trước nhưng cũng khá hay và nhiều tính năng. Đặc biệt đến giờ vẫn Free! :D
Cập nhật: Hỗ trợ trao đổi file qua MSN, fix lỗi crashes với Yahoo (thỉnh thoảng bị bật ra hoặc mất chức năng, lỗi code với "mặt cười": gửi cười thành khóc ở phiên bản cũ :D-:mad:().

Phần mềm được tải tại đây cho mọi HĐH:
Mã:
http://www.lonelycatgames.com/download/slick/slick_windowsmobile_0_34.zip

:D;)

hlp

cho e hỏi phần mềm slic ở trên có hỗ trợ chát unicode ko ạ

cho e hỏi phần mềm slic ở trên có hỗ trợ chát unicode ko ạ

Ko (hoặc có thể là chưa )hỗ trợ unicode bạn ơi, mặc dù nó có tuỳ chọn utf-8 nhưng vẫn ko hiển thị tiếng Việt có dấu.

spiderman_anhvu

Mình vừa download và dùng cái IM+ 4.45. Không hiểu sao, cứ khi mở nó lên là lại hiện cái thông báo connect vào GPRS. Lúc đấy lại phải chọn cancel. Nhưng biểu tượng mạng Viettel xuất hiện thêm chữ G, chẳng gọi được cho số nào cả. Mình đoán là do lúc mình chọn country là Australia.
Bạn nào có thể giúp mình chọn thông số trong cái "auto configuation" được không? Mỗi lần soft-reset nó đều hiện lên cái đó :(

hungm

Tại sao...tại sao

:-/
Mình vừa download và dùng cái IM+ 4.45. Không hiểu sao, cứ khi mở nó lên là lại hiện cái thông báo connect vào GPRS. Lúc đấy lại phải chọn cancel. Nhưng biểu tượng mạng Viettel xuất hiện thêm chữ G, chẳng gọi được cho số nào cả. Mình đoán là do lúc mình chọn country là Australia.
Bạn nào có thể giúp mình chọn thông số trong cái "auto configuation" được không? Mỗi lần soft-reset nó đều hiện lên cái đó :(

Mỗi lần Sof-Reset máy hiện Auto configuation Bạn chọn "No" Không thay đổi,chọn country là Australia. Là đúng rồi Khi bạn khởi động IM+ 4.45 Tất nhiên hiện cái thông báo connect vào GPRS Chữ "G" Bạn cứ để máy connect vào GPRS Chứ sao lại tắt đi thì lam sao mà vào đc mạng
Và khi thấy biểu tượng "G" có 2 mũi tên ngược nhau đứng lại khi ấy mạng GPRS của bạn đã có khi ấy chỉ cần đăng nhập nick+Pass vào IM+ là có thể chát cùng bạn bè...Chúc thành công

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Khi bạn mở lên nó tự động connect là bạn chọn Autoconnect mỗi lần bạn vào là nó tự động kết nối thôi nếu muốn chỉ cần bỏ đi là được còn nó hiện lên biểu tượng chữ G là có nghĩa số máy của bạn đã kết nối GPRS bạn cứ connect bình thường nếu không vào mạng cũng chẳng mất tiền đâu mà lo. Thân!!!!

spiderman_anhvu

Mình đã test với cái slick 0.32, 0.33. Cứ khi vừa connect vào là bi kick ra khỏi chương trình luôn. Làm mấy lần vẫn vậy :(. Mình sẽ thử tiếp với cái bản mới 0.34 này xem thế nào...

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã test với cái slick 0.32, 0.33. Cứ khi vừa connect vào là bi kick ra khỏi chương trình luôn. Làm mấy lần vẫn vậy :(. Mình sẽ thử tiếp với cái bản mới 0.34 này xem thế nào...

Rất lạ là nhiều bạn cũng bị tình trạng như bạn nhưng đối với riêng mình chưa bao giờ bị tình trạng như các bạn nói mặc dù đã cài rất nhiều vision với nhiều loại rom khác nhau với rất nhiều PM nữa. Trường hợp của các bạn mình nghĩ do bị đụng soft thôi thử HS máy rồi cài thằng này đầu tiên sẽ biết được kết quả ngay. Thân!!!

nguyenlam1105

Test Slick trên máy O2 Stealth tình trạng cũng tương tự bác ơi, không biết do lỗi phần mềm ko nhỉ ?

LuongQuang

Super V.I.P
Mình vẫn đang dùng Slick từ lúc ra bản 0.34 đến giờ nhưng có vấn đề gì đâu? Vẫn sử dụng để chat bằng PPC rầm rầm mà! :-??
Có thể do đụng soft hoặc không tương thích với 1 vài dòng PPC nào đó thôi! Soft này nếu để history nhiều nhiều hoặc ram còn ít thì dễ bị out lắm!
:-?

thuongson

IM plus có ai dùng bị lỗi không chát được không?
Không thấy ô để chát đâu cả

Tmap

Super V.I.P
Slick v0.35

Slick v0.35

Phần mềm hỗ trợ chat trên PPC Slick, phiên bản tiếp theo v0.35, phiên bản này thêm Jabber và Google Talk.
Hỗ trợ các hệ điều hành từ WM2003 đến WM6, hiện tại phiên bản này vẫn miễn phí.

Tham khảo
Download

Chỉnh sửa cuối:

thuongson

Cái slick này sử dụng thế nào vậy mọi người? Ai đã thử rồi nói qua cách set thông số với. Mình connect nó nói không tìm thấy host (host default:scs.msg.yahoo.com)
Thanks

Tmap

Super V.I.P
Slick v0.36

Slick v0.36

Phần mềm hỗ trợ chat trên PPC Slick, phiên bản tiếp theo v0.36, phiên bản này thêm Jabber và Google Talk, SSL, nén, thông báo việc đánh máy (typing notification), fix lỗi gặp khó khăn khi đăng nhập Yahoo
Hỗ trợ các hệ điều hành từ WM2003 đến WM6, hiện tại phiên bản này vẫn miễn phí.

Tham khảo
Download tại trang chủ hoặc file đính kèm bên dưới.

hangiang

Có Bác nào đã dùng skype chưa nhỉ, cho tôi xin ý kiến nhận xét với ??? không biết dùng cái này để nói chuyện với nick skype khác có ổn không nhỉ

Tôi cũng đã thử tải file *.cab về từ trang skype.com và cài vào máy o2i, nhưng bị báo lỗi : "skypeforpocketpc.cab is not valid windows CE setup file" ??? Bác nào có file phù hợp với máy o2i cho tôi xin với nhé (file *.cab)

tks các bác nhiều nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Có Bác nào đã dùng skype chưa nhỉ, cho tôi xin ý kiến nhận xét với ??? không biết dùng cái này để nói chuyện với nick skype khác có ổn không nhỉ

Tôi cũng đã thử tải file *.cab về từ trang skype.com và cài vào máy o2i, nhưng bị báo lỗi : "skypeforpocketpc.cab is not valid windows CE setup file" ??? Bác nào có file phù hợp với máy o2i cho tôi xin với nhé (file *.cab)

tks các bác nhiều nhiều

Cái này muốn nói chuyện bạn phải qua wifi dùng cũng bập bõm lắm lúc được lúc chăng :(. Nó báo vậy là không hỗ trợ HĐH của bạn rồi bạn phải tải đúng HĐH bạn đang dùng nhé. Thân!!!

Status
Không mở trả lời sau này.