• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

tmazot007

Mình xài máy O2 ICE sim Mobi. Bạn nào có thể hướng dẫn giùm mình sử dụng phần mềm nào để CHAT trên mobile.
Note: chỉ dùm trang web down lun nha.

LuongQuang

Super V.I.P
O2 ICE có dùng HĐH đâu mà vào đây hỏi soft? Nó là Phone thường thôi mà, tham khảo thêm về "định nghĩa O2" nhé! :-?

chatokboy

Mình xài máy O2 ICE sim Mobi. Bạn nào có thể hướng dẫn giùm mình sử dụng phần mềm nào để CHAT trên mobile.
Note: chỉ dùm trang web down lun nha.
cậu này rõ ngố!!! con dế cưng của cậu có bộ não đâu mà đòi soft...=))
nếu muốn cậu có thể chat(voice) bằng cách chọn 1 số trong danh bạ(contacts) rồi bấm...phím cứng "Call" màu xanh lá ấy :))

vietdas

hỏi

a anh ơi sao e cài mãi pần mềm shmessenger vào đt mà hok đc e dùng p910i a cho em ý kiến với.và cho em bít trang để e down lun nhé.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Không biét hiện tai PM nào hỗ trợ chát yahoo tốt nhất cho PPC vậy các Mod ơi , thấy bình chọn là IM Plus . không biết IM Plus cập nhật đến vs nào rồi , anh em nào shera giúp một bản dùng đi

ng2mat

Không biét hiện tai PM nào hỗ trợ chát yahoo tốt nhất cho PPC vậy các Mod ơi , thấy bình chọn là IM Plus . không biết IM Plus cập nhật đến vs nào rồi , anh em nào shera giúp một bản dùng đi

Theo mình thì ổn định nhất là IM+, đẹp nhất là JiveTalk, free là slick. Còn đây là bản IM+ v5.44 mới nhất cho bạn :
Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?yzmn23ynnlm

chaopac

cho e hỏi ở đây có ai fix đc mấy cái lỗi của beejive ko, e cài đc và vô đc rùi nhưng nó lại cứ kêu là "an error messenge that cannot...." e hỏi thì đc bik các pác nói là ko có net cf nhưng rom e đã có net cf 2.0, vậy xin hỏi các mod tại sao e lại ko sài đc beejive, xin cảm ơn các mod rất nhiều nhiều
rom e sài là v19 của pác Dvha_79, máy e là t-mobile mda vario 2, thanks mod, thân

NguyenTu

Super V.I.P
cho e hỏi ở đây có ai fix đc mấy cái lỗi của beejive ko, e cài đc và vô đc rùi nhưng nó lại cứ kêu là "an error messenge that cannot...." e hỏi thì đc bik các pác nói là ko có net cf nhưng rom e đã có net cf 2.0, vậy xin hỏi các mod tại sao e lại ko sài đc beejive, xin cảm ơn các mod rất nhiều nhiều
rom e sài là v19 của pác Dvha_79, máy e là t-mobile mda vario 2, thanks mod, thân

Bạn thử gỡ bản Net cf 2.0 đi và cài bản Netcf 3.0 vào xem sao? hoặc bạn cài thêm SQL 3.0 vào nhé, mình sài trên Tuoch Pro cài Netcf 3.0 chạy OK lắm!!!

chaopac

e chưa thử cài net cf 3.0 bao giờ, nhưng e đã cài net cf 3.5 rùi mà còn ko đc nữa là, thui thì cứ thử xem, dù sao cũng thanks pác, tiện thể pác chỉ e gỡ net cf 2.0 như thế nào và pác có net cf 3.0 file cab ko cho e lun đc hông?

có chút nhầm lẫn, NetCF và SQL 3.5 bạn nhé, chứ k phải là 3.0. Sory

Last edited by a moderator:

NGMan

lỗi của beejive ko phải là bug của software mà là error của beejive server, bạn vào trang web của beejive để xem giải thích :)

mthstc

anh nào có chương trình chat Skype được ko? Trên trang web của nó có chương trình cho pocket tới 7MB
2 tools đều die link hết rồi bạn ơi

girllaptop

bạn thử cài lại cái này xem
chào bạn mình đã down chưa trình verichat về rùi, sau khi cài đặt xong mình vào veri thì nhận được thông báo Please enter your pager/sms email address mình gõ địa chỉ mail của mình mà nó thông báo vầy: could not connect to authentication sever error = 10022. bạn chỉ dùm mình nhe1

lovelydaisy

các pác cho mình hỏi chút:down beejive về cài đặt bình thường,chat okie lun nhưng tai sao khoảng 15 giây tự dưng màn hình tắt,chuyển sang chế độ sleep giống computer vậy,nhấn nút power mới hiện lên lại(chỉ nhấn power mớii hiện,còn nhấn mấy phím khác như Send,reiceive or mấy phím cứng khác đếu không tác dụng) trong 15 giây đó mính vẫn use ppc bình thường chứ không phải để yên nó.
Ps:đang xài dopod 818pro chạy manila 2d bản mới nhất
pác nào biết cách khắc phục chỉ dùm,nếu kg chắc nút power hư sớm quá ^^!

kg pác nào gặp vấn đề này à.???

trungkt

e chưa thử cài net cf 3.0 bao giờ, nhưng e đã cài net cf 3.5 rùi mà còn ko đc nữa là, thui thì cứ thử xem, dù sao cũng thanks pác, tiện thể pác chỉ e gỡ net cf 2.0 như thế nào và pác có net cf 3.0 file cab ko cho e lun đc hông?

có chút nhầm lẫn, NetCF và SQL 3.5 bạn nhé, chứ k phải là 3.0. Sory

bạn có cài vào ppc không đấy, nhiều khi trong luk cài no ko sync được, bạn thử cài lại 3.5 xem , mình nghĩ là ok đấy

nvhoang

Gửi các bác, có bác nào có phần mềm chat chít gửi lại cho em xin với, các link ở trên die hết rồi.

Status
Không mở trả lời sau này.