• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

truelie

Phần mềm chat thì có thay đổi dung lượng down với up đâu nhưng nếu bạn dùng của viettel nên xem lại gói cước GPRS của bạn vì viettel mới thay đổi mạng GPRS từ 2.5G lên 2.75G và thay đổi các gói cước nên cách thức tính tiền cũng thay đổi

Hi mình cũng đang xài Viettel mà, đăng ký gói 25 ngàn 1 tháng, miễn phí 1thang 30MB chát chít 24/24 mà có bao gio hết đâu.mình thấy Viettel bây giờ là ổn nhất đó, Mobile và Vinaphone toàn bị rớt mạng ko à. Chúc các bác vui.

nxdhanoi1

Em đang dung phan mem chat agile version AMST-WMPPC-85 và ID : ámt-azbvt-pỵv nhưng nhà cung cấp chỉ cho dùng thử 7 ngày có pác nào có giải pháp hay cho em dùng được vĩnh viễn không. Em thấy phần mềm này dễ sử dụng và truy cập cũng nhanh lắm. Xin các pác chỉ giáodùm nhé.
Trân trọng cảm ơn!

lewuy

Khi nãy em dùng Spb Wireless Monitor phát hiện ra:
- Dung lượng thằng IM+ login vào Y! ko (khoảng 6Kb) đã gấp 3 lần dung lượng thằng Inlux Messenger (khoảng 2Kb) :(
- Chat cùng nội dung, Inlux hết cỡ 10Kb thì IM+ tiêu hết cỡ 80Kb

Post lên cho các bác tham khảo mà xài gprs :(

Chỉnh sửa cuối:

sonboi

Khi nãy em dùng Spb Wireless Monitor phát hiện ra:
- Dung lượng thằng IM+ login vào Y! ko (khoảng 6Kb) đã gấp 3 lần dung lượng thằng Inlux Messenger (khoảng 2Kb) :(
- Chat cùng nội dung, Inlux hết cỡ 10Kb thì IM+ tiêu hết cỡ 80Kb

Post lên cho các bác tham khảo mà xài gprs :(

tiếng Nga khó chơi quá bác ơi. bác nao hiêủ dịch ra giup em với,
thanks

orange_244

Banned
tiếng Nga khó chơi quá bác ơi. bác nao hiêủ dịch ra giup em với,
thanks

lâu lâu phải dùng hàng ngoại nhập chứ.phần mềm ấy chát tuy ko đẹp bằng IM nhưng lại rất tiết kiệm mình đang cố loại bỏ các phần phụ chỉ còn phần Yahoo!vào chát nhanh thật.

LuongQuang

Super V.I.P
Slick v0.50

Phần mềm chat hỗ trợ các giao thức ICQ, Yahoo, AIM, MSN, Google Talk, Jabbe và các dịch vụ gửi nhận file, mặt cười...

Phiên bản Free và đã được giới thiệu nhiều.

Tải phần mềm tại đây:
Mã:
http://www.lonelycatgames.com/download/slick/slick_windowsmobile_lcg_0_50.zip

vuonganhquyen

Hịc mình đang xài bản Slick v0.50 nhưng chẳng hiểu sao toàn bị lỗi kết nối với server!!! Mấy version trước thì ok cả.

ThaiChienvn

Hịc mình đang xài bản Slick v0.50 nhưng chẳng hiểu sao toàn bị lỗi kết nối với server!!! Mấy version trước thì ok cả.
bạn bị lỗi gì vậy.?1 mình thấy nó on nhanh đó chứ còn nhanh hơn cả thàng Im đó.:D

orange_244

Banned
Yahoo! Mobile Opera Mini

Yahoo! Opera Mini sẽ bắt đầu phân phối thông qua Yahoo! Điện thoại di động, cũng như một sản phẩm riêng biệt để tải về điện thoại di động vào các trang web Yahoo! Opera Mini chát có thể được tải về miễn phí.tại đây: http://mobile.yahoo.com/

PhongQuang

Super V.I.P
Yahoo! Opera Mini sẽ bắt đầu phân phối thông qua Yahoo! Điện thoại di động, cũng như một sản phẩm riêng biệt để tải về điện thoại di động vào các trang web Yahoo! Opera Mini chát có thể được tải về miễn phí.tại đây: http://mobile.yahoo.com/
Cái này làm gì đã hỗ trợ Pocket PC đâu bạn?

lewuy

ý bác là vào webchat giống ebuddy ấy ạ :| có thấy hỗ trợ WM chỗ nào đâu :-/

ghostonline

webchat thì chán khủng khiếp. Nhấn send xong muốn biết đối tác đã trả lời chưa phải nhấn vào refresh để check, hồi đầu đang tán bạn gái mà chat kiểu này (hôm nhà mất điện). Bạn nói xong mình chả biết để gần 5' ko thèm trả lời, tý thì toi

orange_244

Banned
webchat thì chán khủng khiếp. Nhấn send xong muốn biết đối tác đã trả lời chưa phải nhấn vào refresh để check, hồi đầu đang tán bạn gái mà chat kiểu này (hôm nhà mất điện). Bạn nói xong mình chả biết để gần 5' ko thèm trả lời, tý thì toi

heheheh!! chát qua wed tốn tiền nhưng giao diện đẹp đặc biệt có hiện avata:D

ghostonline

vấn đề là chậm vì cứ phải load đi load lại. Chớ tốn tiền thì chả thành vấn đề. 1 tháng có đến 300mb dung lượng GPRS miễn phí. Dùng chat nửa tháng rồi đã tốn nổi đến 10mb đâu :))

orange_244

Banned
vấn đề là chậm vì cứ phải load đi load lại. Chớ tốn tiền thì chả thành vấn đề. 1 tháng có đến 300mb dung lượng GPRS miễn phí. Dùng chat nửa tháng rồi đã tốn nổi đến 10mb đâu :))
bạn dùng mạng nào mà đuợc free ghê vây!!! uk thì mổi phần mềm có mổi cái hay cuả nó mà.

IPHONE12

bạn dùng mạng nào mà đuợc free ghê vây!!! uk thì mổi phần mềm có mổi cái hay cuả nó mà.

dùg gói CIAO của Viettel ý tháng mất 30.000d miễn phí 300Mb.tớ dùng slick chát sao hay bị lỗi zậy nhỉ

trandaithieugia

dùg gói CIAO của Viettel ý tháng mất 30.000d miễn phí 300Mb.tớ dùng slick chát sao hay bị lỗi zậy nhỉ

Quái.. sao mình dùng gói D25 của Viettel mỗi tháng trừ 25 k mà được có 30Mb nhỉ?? nhưng chát cả tháng ko hết. :D

mrluctuyen

Mình trả trước dùng gói D50 được 300Mb, gói CIAO cho trả trước hay trả sau vậy? He, toàn kết nối vào PC nên 300Mb /tháng vẫn thiếu

Status
Không mở trả lời sau này.