• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

brocils

Cho em hỏi là có phần mềm chat nào mà tận dụng được cái video call làm webcam không vậy mọi người.Hix,để cái video call thấy phí quá!

Cho em hỏi là có phần mềm chat nào mà tận dụng được cái video call làm webcam không vậy mọi người.Hix,để cái video call thấy phí quá!
hiện tại chưa có phần mềm nào có thể chat có webcam trên PPC được đâu bạn, mình thấy có phần mềm Portrait của Microsoft, các bác test thử xem sao, mình thử hoài nhưng ko được! đây nhé

leonhart1607

Cho e Hỏii!
Mỗi lần chat bằng agile message thì cứ sau 30 đến 45 phút thì máy lại bị đứng, phải soft reset lai! không biết có phải là do lỗi của agile không nhi? em dang dùng bản agile cũ, không đăng kí

ThaiKien

Super V.I.P
Cho e Hỏii!
Mỗi lần chat bằng agile message thì cứ sau 30 đến 45 phút thì máy lại bị đứng, phải soft reset lai! không biết có phải là do lỗi của agile không nhi? em dang dùng bản agile cũ, không đăng kí

Bạn thử dùng bản mới hơn xem, có cả file CR đính kèm ở đây

LamAnhThu

Cho em hỏi ngoài bản verichat 1.40 có còn bản nào mới hơn và hỗ trợ VGA tốt hơn không ạ?

kotamthai

Cho e Hỏii!

Mình cũng bị y như vậy, down bản mới có cr ở link của thaikien về rồi vẫn không khắc phục đc

Kobold1609

Mình cũng bị y như vậy, down bản mới có cr ở link của thaikien về rồi vẫn không khắc phục đc

Bạn dùng IM+ đi,từ hồi có Unipatcher cho IM+ mình thấy dùng ổn định và không bị "lock"nữa.
Bạn lên trên down phiên bản 4.31 IM+ mới nhất UpTeam đưa lên đó.
Chúc vui !

anhbaba

Cho hỏi tại sao dang xài verichat ngon lành, nhưng khi uprom lên WM6 (Qtek S200) thì verichat cứ đòi sercurity code (5 digit code) mà mình không biết lấy ở đâu ra cả. Có ai biết xin hướng dẫn kỹ hơn được không? mình dùng bản verichat v1.42b

L

letuanhuk

Guest
code mà verichat đòi bạn, nó đã gửi vào mail cho bạn rồi mà. Bạn chỉ cần vào mail lấy code và điền vô PDA là ok mà. Chúc vui!

Nemmatlanh

Cho hỏi tại sao dang xài verichat ngon lành, nhưng khi uprom lên WM6 (Qtek S200) thì verichat cứ đòi sercurity code (5 digit code) mà mình không biết lấy ở đâu ra cả. Có ai biết xin hướng dẫn kỹ hơn được không? mình dùng bản verichat v1.42b

Khi bạn cài VeryChat,thì bạn cần Syn PPC với PC co kết nối Net nhé.Bạn cài xong Soft,no bắt bạn đánh Email của bạn vào.
Bạn đánh đúng Email của bạn vào nhé,sau đó một lúc nó sẽ gửi về hòm thư của bạn Code để bạn đăng kí vào đó.
Nhưng sau khi điền xong code đó thì bạn vẫn phải vào Register của soft để đăng kí với S/N đi kèm lúc đầu nữa nhé.Thân!

toanh04

GPRS tính tiền theo dung lượng sử dụng, vậy mà sao khi mình cứ để online liên tục (nhưng không gửi cũng không nhận, ko chat với ai cả) thì cột báo lưu lượng sử dụng của chương trình Spb GPRS monitor vấn cứ tăng lên nhỉ..????

jimmy_nguyen

GPRS tính tiền theo dung lượng sử dụng, vậy mà sao khi mình cứ để online liên tục (nhưng không gửi cũng không nhận, ko chat với ai cả) thì cột báo lưu lượng sử dụng của chương trình Spb GPRS monitor vấn cứ tăng lên nhỉ..????

Bác thử kiểm tra lại xem mình có dùng phần mềm nào mà cho phép update tự động không? Đây thường là do khi các bác nhà mình cài phần mềm mà quên tắt chức năng auto update kết quả là trả tiền thê thảm luôn. Chúc bác vui. Thân.

thanhsu73

Cho hỏi có cách nào để IM+ 4.31 luôn luôn online ở GPRS không, chứ chat thì không tốn bao nhiêu tiền nhưng khi mỗi lần ra vào chương trình thì tốn nhiều tiền lắm. nếu dùng sim card thì vấn đề tiền các bạn khỏi phải lo, nhưng thuê bao thì mỗi lần ra vào là mất tiền ngay. Đã thử MOBI, VINA Và VIETTEL rồi giống như nhau hết

Chỉnh sửa cuối:

Nemmatlanh

Cho hỏi có cách nào để IM+ 4.31 luôn luôn online ở GPRS không, chứ chat thì không tốn bao nhiêu tiền nhưng khi mỗi lần ra vào chương trình thì tốn nhiều tiền lắm. nếu dùng sim card thì vấn đề tiền các bạn khỏi phải lo, nhưng thuê bao thì mỗi lần ra vào là mất tiền ngay. Đã thử MOBI, VINA Và VIETTEL rồi giống như nhau hết

Thì bạn chat xong cứ để cả GPRS và IM+ lại.Không tắt cái nào hết là sẽ luôn trong tình trạng Online thôi mà :D.

nvidia

các bác biết có cách nào thêm/thay đổi mấy cái mặt cười trong IM+ sao cho giống YM! không? với lại nó cũng không chuyển động gì hết !

Tom_codon

Super V.I.P
các bác biết có cách nào thêm/thay đổi mấy cái mặt cười trong IM+ sao cho giống YM! không? với lại nó cũng không chuyển động gì hết !

Có thể chứ.Chẳng những làm được nó giống yahoo của PC mà chúng ta còn có thể làm thêm nhiều hơn nữa được.
Mình nhớ cách đây khoảng gần 1 năm,khi sử dụng phần mềm IM Plus mình đã hack suorce của nó để làm một cái MF Chat ( vì hồi đó MF vẫn còn live mà :D ).Lí do là giao diện Default của IM plus quá xấu đúng không các bạn :p :p :p

Sau khi hack xong mình phát hiện ra rằng IM plus có thể chat được nhiều nick nữa đó. :) :) :)

Một vài hình ảnh hack :

Các bạn hack chính File exe mà nó sinh ra đó sẽ được.
Mình đang bận khi nào rảnh sẽ hacksuorce lại bản IM Plus mới nhất cho anh em cùng nhau dùng nha.

kangaroo

Các bác ơi mình không dùng yahoo vậy có phần mềm nào chat bằng user Gmail không vậy?

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Các bác ơi mình không dùng yahoo vậy có phần mềm nào chat bằng user Gmail không vậy?
Chính bản IMPlus đó, còn nhiều phần mềm khác nữa khôg chỉ có chức năng login yahoo mà còn của nhiều loại khác nữa. Bạn hãy chịu khó xem và down ở các bài trước nhé

magicQ

sao cái IM+ của em chữ nó to đùng, ko biết cách nào giảm cả. em nghe nói dùng WM 6.0 là bị thế nhưng em xài bản mới mà vẫn thế. ko biết cách giải quyêt ra sao? em đã chỉnh font trong máy và trong IM+ nhỏ xuống thế mà nó vẫn to. các anh dùng wa ai gặp hiện tượng trên xin chỉ giúp em chứ chat chữ bự thế em chẵng thấy dòng nào ra dòng nào cả. thanks các anh.

Status
Không mở trả lời sau này.