• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

LamAnhThu

Mình đã thay lại "gần" như tương ứng với các mặt cười của Y!M,tuy nhiên có 3 biểu tượng hình mặt cười của IM+ không thấy có trong Y!M nên mình vẫn chưa thay được.Để mình tìm hiểu tiếp xem thế nào nhé.

File mình đính kèm dưới đây .
Chúc vui !

Anh có thể chỉnh lại phần mềm này để sử dụng cho VGA tốt hơn được không ạ? Khi em connect, cái thanh công cụ có hình mặt người(Yahoo) ,con bướm(MSN), chữ Menu, Edit bị mất nét quá, Không hợp với VGA chút nào!:(

Em cảm ơn!:|

Jojo

Các bác ơi, làm thế nào để detect notification rất khó chịu và dai như đỉa của IM mỗi khi gửi 1 msg cho 1 user đang offline hoặc invi : "the msg was sent. the user is ofline at the moment. your msg will be delivered as soon as the user goes online" ? có phải hack file implus.cgf và hack như thế nào? Xin cảm ơn.

Kobold1609

Icon của IM+ đã được thay thành Icon của Y!M trông khá là đẹp và ngộ nghĩnh .

Hình mô tả

File đính kèm :

Bazoka

IM+v4.23

Phần mềm CHAT trên PPC khá thú vị khác, hỗ trợ WM2002 trở lên.

Phần mềm tại đây

Link này bị die rồi. Mod nào sửa lại cho anh em down cái. Đi "du lịch bụi" trời Tây mà không có IM+ thì khác gì Robinson ngồi chơi giữa đảo hoang.:))

Last edited by a moderator:
Link này bị die rồi. Mod nào sửa lại cho anh em down cái. Đi "du lịch bụi" trời Tây mà không có IM+ thì khác gì Robinson ngồi chơi giữa đảo hoang.:))
bản mới nhất đã được MOD đính kèm ngay trang trước rồi mà bạn, đây nhé tội tình gì phải dùng bản 4.23 chi vậy? :D

LuongQuang

Super V.I.P

IM Plus V4.33

Phiên bản mới vừa cập nhật tiếp theo bản 4.31 (không thấy 4.32), chưa hiểu thêm những gì mới!? :-?

Cách cài đặt và bẻ vẫn như cũ (dùng patch) hoặc có thể dùng CR (cài đặt rồi copy đè file CR) đính kèm, sẽ đưa CAB đã CR lên sau. ;)

hung1406

các bác cho em hỏi,phần mềm ĨM.33 có chạy được trên W06 k?thanks các bác

Chạy được trên WM05, thì phải đến 90% là chạy được trên WM06 bạn à! Mà đây còn là PM mới nữa nên nó chắc chắn hỗ trợ. :D

LuongQuang

Super V.I.P
các bác cho em hỏi,phần mềm ĨM.33 có chạy được trên W06 k?thanks các bác

Cái hình chụp là WM6 trên Uni đó, chạy tốt bạn nhé!

Cho em hỏi Implus 3.3 này hỗ trợ VGA có tốt không ạ?(có bị giãn hình, Chữ có bị to không ạ)?

Hãy cứ thử dùng rồi đưa ra nhận định của mình, cái gì cũng hỏi vậy? :-?
Cài hình chụp cũng là VGA đó, còn font chữ thì vẫn có thể chỉnh đến size 1 là nhỏ nhất, không hiểu theo bạn thế nào là to? :-?? Dùng rồi tự đánh giá xem có phù hợp với sở thích của mình không nhé!

Tiện đây đưa luôn file .CAB đã CR để các bạn tiện sử dụng!

toanh04

Các bạn cho minh hỏi với, cái IM+ này có Sent File được không nhỉ, mình tìm mãi mà không thấy đâu cả...

Nemmatlanh

Các bạn cho minh hỏi với, cái IM+ này có Sent File được không nhỉ, mình tìm mãi mà không thấy đâu cả...

IM+ không send File được đâu bạn nhé.Muốn Send File thì dùng Aglie hoặc VeryChat thì mới được.Chúc vui!

dnsonv

Em dùng GPRS, không biết soft nào chat tốt trên PPC các bác nhỉ? Thử dùng IM,AM rồi vẫn chưa chát được!

khanhgt

Em dùng GPRS, không biết soft nào chat tốt trên PPC các bác nhỉ? Thử dùng IM,AM rồi vẫn chưa chát được!
Bạn đã cài đặt GPRS cho sim của bạn và máy chưa ? Muốn biết cài đặt cho máy và sim bạn vào chuyên mục thảo luận Cài đặt GPRS cho PPC ở box Thảo luận nhé , còn bạn nên dùng IM vì bản IM khá thân thiện và dùng ko bị Exprie như AM , bạn dùng bản 4.31 của Kobold up lên đã chỉnh sửa các icon mới cho thân thiện hơn đấy ! :D

Badamgiak23

Super V.I.P
Mình cài IM v4.33 thấy có 1 lỗi như sau : khi chạy mặc dù đã bỏ chế độ Auto Connect nhưng nó vẫn tự động kết nối GPRS,quay lại bản 4.31 thì lại OK.

LamAnhThu

Mình cài IM v4.33 thấy có 1 lỗi như sau : khi chạy mặc dù đã bỏ chế độ Auto Connect nhưng nó vẫn tự động kết nối GPRS,quay lại bản 4.31 thì lại OK.

Lạ quá! Em down bản đã crack của anh Luong Quang về và cài thì không hề thấy hiện tượng như anh! Khi bỏ Auto Connect thì nó không tự động kết nối GPRS! Phần mềm này dùng rất ổn mà!!!:-??

khanhgt

Bản 4.33 thì mình cũng dùng bình thường mà , bạn thử check xem là bạn có bật chế độ Setting : Prevent automatic power down hay không và vào phần Service xem có bật chế độ Autoconnect hay không xem nhé ! ;)

Status
Không mở trả lời sau này.