• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC

thanhha_scg

bạn nào có phần mềm về ngữ pháp tiếng Pháp ko ạ?em cũng đang cần dùng.
Bằng tiếng anh càng tốt.

puppup

Coi vẻ mấy phần mềm kiểu này không nhiều người hứng thú hay sao mà có vẻ ít thế ... Mấy phần mềm ngữ pháp không biết tìm đâu bây giờ..

tiendat202

em học tiếng pháp,các bác có biết phần mềm nào dạy học tiếng pháp trên ppc ko?

meetvn

Lưu ý: Chuyên đề về phần mềm chứ không phải ebook. Nếu là ebook thì bạn post bài ở box ebook phía cuối diễn đàn.

Em tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy nên post nên đây cho anh em vô tìm kiếm,vì em biết soft như thế này rất nhìu ( như em trong tay có đến 10soft nhưng vì dung lượng lớn sẽ up sau)
Mở màn : Ngữ pháp tiếng Anh trên PPC bằng Tiếng Việt.Đọc bằng Arcobat nhé

Bác ơi, cái này chạy font gì thế bác. Bác cho em cái font với, em thấy toàn chữ -rắc không hà bác ơi. (bác gởi luôn cho em cái font qua email meetvn@yahoo.com nhé bác)

Cám ơn bác trước nhé

doibung0

Các bạn nào có phần mềm học tiếng Thái cho mình xin với! Mình đang cua con gái Thái mà! :) Cảm ơn các pro bro nhiều nhiều!

nguyenvchuc

Không biết các bạn có gặp khó khăn gì không khi cài chương trình này. Tuy nhiên tôi gặp chút vấn đề với Windows Mobile 5.0 và MS ActiveSync 4.1.0 là không cài database vào PPC từ PC được.

Giải pháp của tôi như sau:

+ Lần đầu tiên, chỉ chọn cài từ PC Professional Engine, nên chọn cài lên main memory. Chạy tốt, cài ngon.
+ Từ các bài học sau bỏ chọn Engine (chỉ chọn Data) này trên tất cả các lần cài đặt, trên máy của tôi, ko hiểu sao Data không tự copy vào PPC và tự chạy mà chỉ copy vào thư mục của ActiveSync trên PC.
+ Vào thư mục Program Files của bạn, thư mục con Microsoft ActiveSync, bạn sẽ thấy các data dạng *.cab ở đó. Gồm 2 file cần quan tâm là CourseContent (khoảng 10 Mb) và Database.arm4 (khoảng 4Mb - dành cho WM 5.0).
+ Copy những file này lên Storage card của bạn và dùng Resco Explorer để chạy. Với WM 5.0, chọn cài đặt vào thẻ nhớ để tiết kiệm bộ nhớ chính (~80Mb chứ ko nhỏ)
+ Sau đó là có thể chạy ngon lành như hướng dẫn đi kèm trong file

anhhoang102

Không biết các bạn có gặp khó khăn gì không khi cài chương trình này. Tuy nhiên tôi gặp chút vấn đề với Windows Mobile 5.0 và MS ActiveSync 4.1.0 là không cài database vào PPC từ PC được.

Giải pháp của tôi như sau:

+ Lần đầu tiên, chỉ chọn cài từ PC Professional Engine, nên chọn cài lên main memory. Chạy tốt, cài ngon.
+ Từ các bài học sau bỏ chọn Engine (chỉ chọn Data) này trên tất cả các lần cài đặt, trên máy của tôi, ko hiểu sao Data không tự copy vào PPC và tự chạy mà chỉ copy vào thư mục của ActiveSync trên PC.
+ Vào thư mục Program Files của bạn, thư mục con Microsoft ActiveSync, bạn sẽ thấy các data dạng *.cab ở đó. Gồm 2 file cần quan tâm là CourseContent (khoảng 10 Mb) và Database.arm4 (khoảng 4Mb - dành cho WM 5.0).
+ Copy những file này lên Storage card của bạn và dùng Resco Explorer để chạy. Với WM 5.0, chọn cài đặt vào thẻ nhớ để tiết kiệm bộ nhớ chính (~80Mb chứ ko nhỏ)
+ Sau đó là có thể chạy ngon lành như hướng dẫn đi kèm trong file

bạn đã cài được rồi fair không?
chúc vui!
;) ;)

damphuc

em học tiếng pháp,các bác có biết phần mềm nào dạy học tiếng pháp trên ppc ko?

Đây là phần mềm để học từ vựng tiếng pháp, rất hay, bạn vào trang link sau để download phần mềm và data của nó (data có rất nhiều từ vựng theo chủ để khác nhau khá thú vị)

http://www.declan-software.com/french/index.htm

Còn muốn dùng crack thì tải thêm file sau về
Hướng dẫn : cài phần mềm xong, copy file crack đè vào file cùng tên trong thư mục cài đặt. Sau đó, chạy chương trình và đang kí nó với số serial kèm theo trong đó
Name:[TSRh]F/\LLEN
Serial: 901O-YEO7-081N-7DFR

chúc vui vẻ

haihvn

Có cái nào giúp học từ vựng tiếng anh không các bạn nhỉ. Vi dụ mình có thể đưa các từ học trong ngày để ôn luyện chẳng hạn.

SirKojiro

Professional English cho phép luyện các kỹ năng nghe, nói, đọc, viết, có các cấp độ từ beginer đến Inter. Toàn bộ bao gồm 6 bản, 2 beginer, 4 inter. Nó cho phép ghi âm giọng đọc của mình để so sánh với giọng đọc chuẩn

Mình chỉ có Inter1b 2b còn thiếu begin and inter1a 2a sẽ up vào 1 ngày gần đây!
Download đã Fixx!!!!!!!
Sorry các bạn hôm nay mình mới về nhà và up lại đc ( mình học trên Hà Nội)
http://www.4shared.com/file/9581152/f4ca38bd/3iMobile_int_2_course_b.html
http://www.4shared.com/file/9579531/7b74d963/3iMobile_int_1_course_b.html
Chúc vui!!

Sao bản này tôi cài vào thẻ khôgn chạy vậy nhỉ, toàn báo thiếu bài?
Bản trên là bản 1.3 hiện nay tôi thấy có bản 1.7 rùi . Néu bạn nào có thì up lên dùm với.
Thank.

Chỉnh sửa cuối:

nttpda257

CleverTrainer™ Công cụ làm bài Kiểm Tra Tiếng Anh Của Bạn dành cho máy Palm™ và Pocket PCs
Nâng cao vốn từ vựng của bạn với CleverTrainer. Chương trình này sẽ giúp bạn học tiếng Anh nhanh hơn bằng cách kiểm tra kỹ năng tiếng Anh của bạn vào bất cứ lúc nào và ở bất cứ nơi đâu bạn muốn.

CleverTrainer là một công cụ làm kiểm tra trên máy PDA giúp kiểm tra trình độ thông thạo tiếng Anh của bạn qua những bài kiểm tra trắc nghiệm. Công cụ này đồng bộ hóa với Từ Vựng Cá Nhân (PV) trực tuyến hoặc với Clicktionary® của bạn.

CleverTrainer hỗ trợ cả trên máy Palm và Pocket PCs.

CleverTrainer cho phép bạn:

1. Kiểm tra Trình độ thông thạo về những bản dịch từ vựng tiếng Anh
2. Đồng bộ hóa với PV (Từ Vựng Cá Nhân) hoặc Clicktionary trực tuyến của bạn.

link down for PPC
http://freeware.cleverlearn.com/clt_pocketpc_vi.exe
Soft phải mua bằng VND nên ko có chìa!
------------------------------------------------------------------------

Chào các :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ :-/ bạn

Mình đã cài thử chương trình CleverTrainer vào máy O2xdaIIi rồi. Khi chạy chương trình thì có thông báo như sau: "Initializing CleverTrainer for first time use. Place the device on the cradle and synchronize to complete the process"

Mình đã làm theo chỉ dẫn như thông trên nhưng chương trình không chạy được và khi chọn OK thì chương trình thoát hẳn luôn. Như vậy làm thế nào để khắc phục và sử dụng được chương trình này.

Rất mong các bạn hướng dẫn giúp nhé.

nttpda257

Chào các bạn.

Cho mình hỏi có phần mềm từ điển Oxford và chương trình học TOEFL ( có KKEY ) không thì share cho mình với. Mình rất muốn ôn luyện và trao dồi tiếng Anh.

Xin cảm ơn nhiều.

Last edited by a moderator:

ThaiKien

Super V.I.P
Chào các bạn.

Cho mình hỏi có phần mềm từ điển Oxford và chương trình học TOEFL ( có KKEY ) không thì share cho mình với. Mình rất muốn ôn luyện và trao dồi tiếng Anh.

Xin cảm ơn nhiều.

Các từ điển post trên diễn đàn đều có K@y hoặc CR, bạn chỉ việc cài vào và sử dụng.
Theo mình được biết thì chưa có chương trình luyện ôn TOEFL trên PPC đâu bạn ạ, cố đợi xem thời gian nữa nhé!

nolimit

Có chương trình nào giúp đỡ việc học giới từ, như "trắc nghiệm giới từ" trên PC không ạ?

Có cái nào giúp học từ vựng tiếng anh không các bạn nhỉ. Vi dụ mình có thể đưa các từ học trong ngày để ôn luyện chẳng hạn.
Theo em được biết thì có chương trình Learn Words, bác thử tìm xem.

Last edited by a moderator:

SoFasttt

Link cho Wordbook ở trang đầu hư rồi bác ơi, ko vào được :|. Nhân tiện cho em hỏi cái Pro English đã có bản dành cho WM5 chưa ah ? Nhìn hay quá :)

L

letuanhuk

Guest
Pro English có cho WM5 lâu rồi mà bạn, bạn coi lại những trang trước đi nha. Mình thấy xài rất hay đó