• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC

Cho tôi hỏi 1 chút: Sau khi download chương trình Professional English về, khi cài đặt có hiện tượng:
-Cài cho Acer n311: không được.
-Cài cho HP 6828: Được.
Theo mọi người , hiện tượng trên là do cái gì? Cách khắc phục như thế nào? Cám ơn.
Bạn cài trên con Acer ko được nhưng cụ thể là nó báo lỗi gì vậy bạn? Nếu được thì bạn post lên một tấm hình xem sao bạn nhé, àh mà con Acer của bạn chạy Windows nào vậy?

doibung0

Cho tôi hỏi 1 chút: Sau khi download chương trình Professional English về, khi cài đặt có hiện tượng:
-Cài cho Acer n311: không được.
-Cài cho HP 6828: Được.
Theo mọi người , hiện tượng trên là do cái gì? Cách khắc phục như thế nào? Cám ơn.

Bạn đã làm theo đúng hướng dẫn chưa? Mình có cách này cũng được, bạn tham khảo! Cứ cài file exe của Professional English (file đọc) vào main rồi dữ liệu bạn cài vào máy! Như vậy thì đảm bảo chạy tốt! Hoặc bạn làm theo hướng dẫn, nhưng không cần check trên máy, cứ bấm OK tới. Sau đó vào Folder ActiveSync trên ổ C:// của Desktop, copy các file cab bao gồm file đọc của Professional English, và các file Begining A, B...........nói chung là các dữ liệu của level bạn cần sang thẻ nhớ. Sau đó chạy từ ppc. Sẽ được thôi! Thử nhé!

Thân!

P/S: Còn nếu không phải lỗi cài đặt thì bạn làm theo những gì Mob PhamThanhDat đã nói ở trên nhé!

V

vietlink

Guest
Các bạn! Trên ppclink có một chương trình khá hay giúp hoc SAT và TOEFL đó là TOEFL/GMAT/SAT Vocabulary Builder v2.5!

Tính năng:
New features in v2.5:

* Support Windows Mobile 2005
* Compatible with real VGA devices
* Updated word-list now: 6334 words
* Supports history and favorites
* Shows statistics of the test and report for hangman game
* Allows add new / remove (word) to/from wordlist
Bản dùng thử 14 ngày
Các bạn có thể tham khảo TẠI ĐÂY
Không biết có bạn nào có key của chương trình này chưa?

Đây là 1 phần mềm rất hay. Mình đang xài bản 2.0 rồi. Cài cho W2005 thấy cung chẳng có vấn đề gì lớn.

Bác nào có KKK bản 2.5 thì share nhé!:D
Ai cần bản 2.0 thì nhắn mình=D>

tantantan

bác ơi chỉ em cách cài chương trình Readwrite Kanji với? em download 3 file rồi giải nén thấy 3 file như nhau thì phải? cài thì không được? mà có bắt buộc phải cài vào mailmemory không vậy bác? mà cài là cài lên máy tính trước đúng không ạ?

doibung0

bác ơi chỉ em cách cài chương trình Readwrite Kanji với? em download 3 file rồi giải nén thấy 3 file như nhau thì phải? cài thì không được? mà có bắt buộc phải cài vào mailmemory không vậy bác? mà cài là cài lên máy tính trước đúng không ạ?

Khi download về bạn phải giải nén bằng WinRar trên máy tính trước! Nó sẽ ra 1 folder, vào trong folder đó chạy file exe! Đương nhiên bạn phải connect ppc với pc bằng activesync trước đã! Mình nghĩ bạn có thể cài lên Storage Card cũng được, không nhất thiết phải cài lên Main đâu!

Thân! :)

tantantan

King Kanji 6.1
Phần mềm tập viết chữ tiếng Nhật King Kanji phiên bản 6.1.
- Hỗ trợ các hệ điều hành.
- Tham khảo và tải bản dùng thử về ở đây, cài đặt và sử dụng MTK để đăng ký.

em cài được cái readwirekanji rồi nhưng không cho regis, em vào phần about/buynow thì nó hiện không in đâm chữ regis
Còn cho em hỏi luôn chương trình Kingkanji thì Crack thế nào vậy? em cài được rồi nhưng không biết cách, mà nó cũng không thấy phần khung viết lại chữ như của bác Thaikien luôn em, giao dien cũng khác khác thì phải, em gửi kèm 2 hình của máy các bác chỉ em với:p

ThaiKien

Super V.I.P
em cài được cái readwirekanji rồi nhưng không cho regis, em vào phần about/buynow thì nó hiện không in đâm chữ regis
Còn cho em hỏi luôn chương trình Kingkanji thì Crack thế nào vậy? em cài được rồi nhưng không biết cách, mà nó cũng không thấy phần khung viết lại chữ như của bác Thaikien luôn em, giao dien cũng khác khác thì phải, em gửi kèm 2 hình của máy các bác chỉ em với:p

Phần Name bạn phải gõ liền thì mới có được code, sau đó bạn gõ code đó vào là đăng ký được thôi.

halt

huong dan giup minh

ối cài đặt thế nào hả bạn ơi, theo hướng dẫn thì cop 2 file đuôi: .dll va exe vào thư mục cài đặt nhưng mở nó ra thế nào

doibung0

ối cài đặt thế nào hả bạn ơi, theo hướng dẫn thì cop 2 file đuôi: .dll va exe vào thư mục cài đặt nhưng mở nó ra thế nào

Cài cái gì vậy bạn! Nói rõ ra chứ cứ như vậy ai biết bạn muốn cài cái gì mà giúp! Thường thì các application cho ppc có file exe, bạn chạy file đó trên pc sau khi đã kết nối với ppc qua activesync, không phải copy vào thư mục cài đặt gì đâu!

Thân!

làm thế nào để down được ác anh ơi
Bạn phải nói cụ thể là phần mềm nào thì mới hướng dẫn bạn được chứ! Bạn lưu ý là những phần mềm nào đã được đưa vào DS thì bạn phải là Thành viên chính thức (post đủ 10 bài có chất lượng chứ ko phải vào spam đại cho đủ bài để được down, những bài viết như vậy sẽ bị del ngay lập tức, thậm chí còn bị ban nick) thì mới down được bạn!

nhatlb

Các bác xem lại hộ file Professional English - Beginner 2A. Íntall nó báo lỗi, không íntall được. Thanks

hungvndc

ReadWrite Kanji V1.2 1148

Phần mềm hỗ trợ viết chữ Nhật phiên bản v1.2 update. Đăng ký với chữ số bất kỳ.

Cám ơn ThaiKien! Cái này hay quá. Mình đang cần để học Kanji. Nhưng mình không có bộ gõ và font nên máy không hiển thị được. Nếu bạn có giúp mình với nhé! thanks again!

doibung0

Các bác xem lại hộ file Professional English - Beginner 2A. Íntall nó báo lỗi, không íntall được. Thanks

Lỗi gì nói rõ ra chứ bạn! Bạn đã làm theo đúng hướng dẫn chứ??:-/ Nếu không thì mình có cách này bạn tham khảo! Chạy bình thường khi đang kết nối activesync, trên ppc bạn cứ bấm ok, sau đó vào trong C:// Program file->activesync lấy file cab copy vào ppc rồi chạy trên ppc!

Thân!

hippo1609npt

Em tìm cái Trancreative đã lâu, hôm nay vào đây tìm thấy mừng húm, download về ngay nhưng ai ngờ lại là file exe :(( Cái cáp nối giữa PDA và máy của em hỏng mất rồi, giờ chỉ còn thông qua cái Bluetooth adapter, copy paste file từ chỗ nọ sang chỗ kia :(( có ai có file cab của Trancreative wordbook làm ơn cho em xin với ạ. Xin mod đừng xoá bài của em :(( Từ trước tới giờ em thích nhất cái từ điển này, toàn dùng nó thôi, hôm nọ bị format hết sạch dữ liệu, giờ có file trong máy rồi lại ko cài được T_T Đau khổ quá trời ơi T_T

Em tìm cái Trancreative đã lâu, hôm nay vào đây tìm thấy mừng húm, download về ngay nhưng ai ngờ lại là file exe :(( Cái cáp nối giữa PDA và máy của em hỏng mất rồi, giờ chỉ còn thông qua cái Bluetooth adapter, copy paste file từ chỗ nọ sang chỗ kia :(( có ai có file cab của Trancreative wordbook làm ơn cho em xin với ạ. Xin mod đừng xoá bài của em :(( Từ trước tới giờ em thích nhất cái từ điển này, toàn dùng nó thôi, hôm nọ bị format hết sạch dữ liệu, giờ có file trong máy rồi lại ko cài được T_T Đau khổ quá trời ơi T_T
Có bluetooth adapter thì bạn chỉ việc sync với PC rồi chạy file exe giống như cáp vậy thôi, hoặc là bạn chạy file exe trên PC (ko cần sync) rồi vào C:\Program Files\MS Active Sync hoặc C:\Program Files, tìm thư mục mang tên phần mềm, tìm file cab rồi chuyển qua PPC thông qua bluetooth là cài trên PPC được thôi mà bạn!

kunampv

cho em hỏi vì sao khi em download nó toàn down trang html về mà không download file về . Hic hic . chương trình
Professional English

cho em hỏi vì sao khi em download nó toàn down trang html về mà không download file về . Hic hic . chương trình
Professional English

Khi down trong DS bạn phải tắt những chương trình hỗ trợ download đi thì mới được!

doibung0

Mình vừa xem lại app Proffesional English! Hình như chương trình không thể cài được trên WM6! Báo lỗi no sources!

qutuhu

ReadWrite Kanji V1.2 1148

Phần mềm hỗ trợ viết chữ Nhật phiên bản v1.2 update. Đăng ký với chữ số bất kỳ.

Phần mềm hay quá nhưng máy em không hiển thị được. Các bác có font tiếng Nhật không cho em xin một bộ với. Em search khắp 4R rồi mà không tìm thấy.

Cảm ơn các bác.