• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM POWER OFF, ReStart PPC

AnhPheCT

PowerOptions v1.22

PowerOptions v1.22 Cập nhật 11/08/2009 WVGA (480x800)

Ứng dụng Tắt, Khởi động, Tắt màn hình.....! hổ trợ WM 6-6.5

AnhPheCT

Skin xdaShutdown 1.01 big icon (QVGA)

QVGA ----------------------------------- VGA

Đây chỉ là Skin thôi Muốn sử dụng được Skin này Bạn phải cài xdaShutdown 1.01 bài 18 nhé!!
Tải về chép đè nhé!!​

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Slide2Shutdown v1.0 (trượt tắt máy...!)[30/08/2009]

Phần mềm trượt để tắt máy, Khởi động, tắt màn hình . Chỉ hổ trợ QVGA/WQVGA

Tải 2 file cho WQVGA2 file cho QVGA về cài vào Main. Trong đó có 1 file Setup & 1 file Gắn K.e.y nút Power Nếu không muốn gắn k.e.y chỉ cài 1 file Setup là đủ. Nếu PPC của Bạn có PsShutXP hay xdaShutdown cần Remove trước khi cài phần mềm này tránh bị xung đột!

AnhPheCT

Slide2Shutdown v1.1 fix (trượt tắt máy...!)[31/08/2009]

Mã:
FIXED: HTC devices should shutdown properly now. I do not think Omnia devices will though. Please send me a PM if you know how to rectify this. 
ADDED: Support for multiple languages. French and German (thanks basthet!) included. See above for information on enabling this

Phần mềm trượt để tắt máy, Khởi động, tắt màn hình . Chỉ hổ trợ QVGA/WQVGA

Tải 2 file cho WQVGA2 file cho QVGA về cài vào Main. Trong đó có 1 file Setup & 1 file Gắn K.e.y nút Power Nếu không muốn gắn k.e.y chỉ cài 1 file Setup là đủ. Nếu PPC của Bạn có PsShutXP hay xdaShutdown cần Remove trước khi cài phần mềm này tránh bị xung đột!

AnhPheCT

Skin xda Shutdown v1.01 QVGA Black!

Skin xda Shutdown v1.01 QVGA Black!

==> tải file nén về giải nén ra 1 thư mục chép đè vào thư mục xdaShutdown trong Program Files/

Muốn sử dụng được Skin này Bạn phải cài xdaShutdown v1.01 kèm!

Tham khảo:
XDA

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Skin xda Shutdown v1.01 QVGA

3 Skin xda Shutdown v1.01 QVGA

Tải theo thứ tự hình minh họa!

anhbdt

PM tắt thì có nhiều, có pm nào gán phím cứng cho bật lại không ? mở bằng nút nguồn hoài chắc mau die lắm, thanks.

tonychanh

PowerOptions v1.22 Cập nhật 11/08/2009 WVGA (480x800)

Ứng dụng Tắt, Khởi động, Tắt màn hình.....! hổ trợ WM 6-6.5

phan mềm này sài trên i900 , khoi dong may dc, nhưng , ko tắt máy dc hix hix vay la sao

duchai57

Các pro cho mình hỏi khi mình dùng mấy chương trình này, máy chỉ ở chế độ sleep là sao nhỉ? ko có cái nào là turn off điện thoại được cả. mình đang dùng htc herm 100. thạnks nhìu

page

tớ dùng e htc touch vina thì nên dùng cái nào nhỉ,bạn nào chỉ giúp với.thank

prusten

Chào các pác,
Em dùng P525, WM6.5 (by AndrewSh, XDA-Developpers), nhưng không sử dụng được chức năng "shutdown" của XDA-Shutdown, chương trình báo: "Can not find shut down method" không hiểu có pác nào có cách khắc phục không.

Xin được chỉ giáo,

Cảm ơn,

Prs

lampn

Phần mềm Reset cho PocketPC

Phần mềm này em mới viết chẳng biết các bác có thích không nhưng em cứ post lên đây. Ai thích dùng thì download nhé.

Yêu cầu: .NET Compact 3.5

Download tại đây: [HIDE]ResetPPC[/HIDE]

dinhthoduc

ai có phần mềm nào bật nút nguồn cho mình xin với, hay có phần mềm nào gán nút nguồn cũng được, máy mình bị hư nút nguồn rồi.

JongZiZi

ai có phần mềm nào bật nút nguồn cho mình xin với, hay có phần mềm nào gán nút nguồn cũng được, máy mình bị hư nút nguồn rồi.

Vào Setting/Personal/Buttons.

1. Select a button: Bạn chọn phím cần gán.
  2. Assign a program: Tìm cái ShutXP rồi chọn.
Rồi xong, thay vì dùng nút nguồn bạn dùng cái nút vừa thay cũng đc. Vậy cho lẹ. :D

ThaiChienvn

SVMPowerMgr 2.0
Ứng dụng nhỏ gọn miễn phí này giúp bạn rất tốt nó cho phép bạn tắt máy, chuyển sang stand by,soft reset hoặc tắt hoàn toàn thiết bị mà ko cần dùng phím cứng nào cả

Đơn giản dễ sử dụng.!

681179

PM tắt thì có nhiều, có pm nào gán phím cứng cho bật lại không ? mở bằng nút nguồn hoài chắc mau die lắm, thanks.

Bác này nói chí lý, mỗi lần muốn sáng đèn màn hình lại phải nhấn nút Power nhỏ xíu, lâu ngày chắc phải thay nút nguồn quá. Có cách nào làm sáng màn hình bằng 1 phím khác nút nguồn không các bác?

Bác AnhPhe076 cho em hỏi .NETCF 2.0 là gì dzậy bác???? ^_^ Thanks!
Bạn có thể hiểu nôm na là .NET Compact Framework 2.0 là nền tảng cho 1 số ứng dụng cho PPC được phát triễn trên code Visual Studio .NET. Nó không phải là một ứng dụng mà là bộ data base chạy nền. Đại loại đây là 1 công cụ hổ trợ (quản lí các mã và các công cụ web XML) trong các ứng dụng mang tính an toàn của các thiết bị chạy trên nền tảng Windows... Một số chương trình đòi hỏi phải có .NET Compact Framework 2.0 thì mới hoạt động được (khi cài đặt chương trình sẽ thông báo).
Thực ra hiện nay có khá nhiều phần mềm ứng dụng được viết dựa trên trên nền tảng .Net CF này, và khi install nó sẽ đòi hỏi phải có Net CF thì mới sử dụng được...
Bạn cần phân biệt giữa .NET Compact Framework 2.0 và .NET Framework 2.0, tuy cả 2 đều là nền tảng của Visual Studio .NET, nhưng:
*.NET Compact Framework 2.0: để phát triển chủ yếu cho các ứng dụng của Windows Mobile. Khi cài đặt .NET Compact Framework (phiên bản giành cho Windows PC) thì chương trình cũng sẽ tự động cập nhật phiên bản mới cho PPC (nếu phiên bản cài đặt là bản mới hơn bản được tích hợp sẵn của hệ điều hành WM).
* .NET Framework 2.0 : là nền tảng phát triển các ứng dụng cho PC.
Hai cái này khác nhau đó bạn ạ...