• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

pyramid124

Fizz Weather v2.4

Ứng dụng xem và update thời tiết trên PPC, hỗ trợ hiển thị today, update thời tiết và ảnh vệ tinh nhanh chóng, thuận tiện. Hỗ trợ các HĐH WM.

Tham khảo thông tin thêm

Mã:
http://www.fizzsoftware.com/products/weather/weather.html

Soft tại đây

Hoặc tại đây

Có cách nào dùng một nút mà update tất cả ko ạ? Trên plugin chỉ có thể update thông tin rút gọn, nếu muốn update đầy đủ phải chạy phần mềm và vào option. Hơi vất vả nếu muốn update thông tin hàng ngày. Hơn nữa phần mềm này trên today plugin ko hiển thị thông tin hiện tại. Ví dụ như đang ở Milan đi Rome thì ko thể nào biết được hiện tại ở Rome như thế nào dù đã add Rome vào trong list các thành phố.
Em vẫn thích Weather Panel hơn vì có hiển thị ngay tại plugin thông tin thời điểm hiện tại và thông tin buổi tối.
Không biết trong các phần mềm này mọi người thấy phần mềm nào chính xác nhất. Mod liệu có thể thêm vào một phần survey để tiện cho anh em sử dụng ko?

Chỉnh sửa cuối:

sadwind5117

Mình xài Fizz Weather thì nếu add 2 thành phố muốn coi wa lại trên today thì click vào thôi nó sẽ tự chuyển,click vào đâu trong phần Fizz weather cũng được :D
Hiện giờ mình vẫn add 2 city Hồ Chí Minh và Đà Lạt và coi bình thường nà.Còn chính xác thì mình thấy cái Fizz Weather cũng rất chính xác,ngày nào mưa lớn,ngày nào mưa nhỏ là đều khá đúng

Khuong

theo em thấy thì dù đôi lúc không chính xác 100% nhưng em cảm thấy dùng nó vẫn tuyệt hơn cả. còn các bác thì sao ?

shpy

FrizzWeather trong phần Current mình không hiểu lắm. Dưới dòng tên thành phố (HCM-VN) , có thêm dòng 3 cái airport để làm gì mà khi mình chỉnh qua 1 cái là nó thay đổi thông số ngay. Vậy cái nào mới là cái hiện tại của mình ?!

Last edited by a moderator:

binhhdda

Mấy ngày hôm nay sao Update của Weather Panel khó quá (các PM khác mà phải Update vẫn OK). Không biết có bác nào bị không nhỉ và có cách gì để tránh không?

Lamson

Well-Known Member
Mình xài Fizz Weather thì nếu add 2 thành phố muốn coi wa lại trên today thì click vào thôi nó sẽ tự chuyển,click vào đâu trong phần Fizz weather cũng được :D
Hiện giờ mình vẫn add 2 city Hồ Chí Minh và Đà Lạt và coi bình thường nà.Còn chính xác thì mình thấy cái Fizz Weather cũng rất chính xác,ngày nào mưa lớn,ngày nào mưa nhỏ là đều khá đúng
Làm sao mọi người add được thành phố ở VN (Hà Nội và TP HCM?) mình tìm mãi không được
cảm ơn nhiều

shpy

Làm sao mọi người add được thành phố ở VN (Hà Nội và TP HCM?) mình tìm mãi không được
cảm ơn nhiều

Bạn vào phần city list, bấm nút add city. Gõ ho chi minh vào ô search , enter 1 cái là nó ra liền ! (phải kết nối internet nha)

binhhdda

Mình vừa remove đi mới Update được lý do là không hiểu sao phần Auth: False. Có bác nào biết cách tránh không?

Last edited by a moderator:

Azumy

cảm ơn nhiều

Chắc Sơn gõ tiếng Việt hả, nó không hiểu đâu, phải vào trong ô search gỗ hanoi hoặc ha noi, còn sài gòn cũng làm tương tự, ko dấu đâu nhé, ra ngay ý mà, chúc thành công=D>

hai

Mình vừa remove đi mới Update được lý do là không hiểu sao phần Auth: False. Có bác nào biết cách tránh không?
mình thử lại thì cái của mình nó hiện thông số như của bạn nhưng vẫn update được bạn thử ra chỗ nào có wifi update thử xem có được không

ancola66

Super V.I.P
Không hiểu bạn updata qua mạng gì? Chứ mình toàn updata qua GPRS rất tốt tuy nhiên cũng có lúc bị như bạn. nhưng mấy hôm nay GPRS bị chuối nên lúc được lúc không.Chắc không phải do phần mềm đâu. Mình thấy WP chạy hay giao diện đẹp. Nói chung là các phần mềm đều như nhau mà thôi vì chức năng cũng chỉ là DỰ BÁO thôi mà. Làm sao mà chính xác tuyệt đối được

binhhdda

Mình Syc với PC mà. Lúc chưa remove vào YahooGo nhận mail ầm ầm nhưng không UP đựoc WP. phải remove mới được đang lo không biết lúc nào lại bị lại

Tuan1412

sao mình cài wheather planel nhưng o set dc hải phòng nhỉ máy đã kết nối wifi,ppc trả lời o có dữ liệu về tp này bạn nào biết dạy mình cách set với

TuanQuang

sao mình cài wheather planel nhưng o set dc hải phòng nhỉ máy đã kết nối wifi,ppc trả lời o có dữ liệu về tp này bạn nào biết dạy mình cách set với

Tuấn ơi ko co data cho hải phòng đâu, chỉ có data cho HN và hcm thôi.hix

TuanQuang

anh ơi vậy phải dùng phàn mềm nào mới có hải phòng vậy anh
post luôn lên cho em nhé

theo mình nghĩ thì các soft thời tiết chỉ hỗ trợ cho những thành phố lớn thôi, ở Vn thì chỉ có HN và HCM đc hỗ trợ thôi. bạn ở Hải Phòng thì cũng gần với HN nên có thể xem chung với thời tiết HN cũng đc mài.hix

TLV

Active Member
Tôi có kinh nghiệm sử dụng Weather panel, xin chia sẻ cùng mọi người:

Một khi đã cài đặt và sử dụng thành công Weather panel thì phải hết sức "nâng niu, giữ gìn nó", nghĩa là phải thường xuyên update. Nếu để lâu quá thì sẽ bị tình trạng "không có dữ liệu về thành phố này...", nhất là với những thành phố lẻ như Hải Phòng, Vũng Tàu...

Ngoài ra thỉnh thoảng nên back up chương trình, để mỗi khi nâng cấp hay hard reset thì phục hồi lại, chứ cài đặt từ đầu thì mệt lắm.

Tôi đang sử dụng rất tốt Weather panel với "thành phố lẻ" là Vũng Tàu, (có ảnh radar Việt Nam) và thường xuyên "giữ gìn". Thỉnh thoảng tôi thử cài đặt từ đầu nhưng tỷ lệ thành công rất thấp, và luôn bị tình trạng "không có dữ liệu của thành phố này".

Khi cài đặt hộ ai đó chương trình này thì tôi copy luôn phần back up của mình sang máy bạn và bung ra, một nhát được luôn.

Tôi rất thích Weather panel với những ưu điểm như mọi người đã nêu. Ngoài ra, chương trình SBSH PocketWeather 1.3.6 cũng có đầy đủ thông tin thời tiết, các thành phố lẻ, nhiều ảnh mây vệ tinh. Các phi công thường khoái chương trình này.

Chỉnh sửa cuối:

Kobold1609

anh ơi vậy phải dùng phàn mềm nào mới có hải phòng vậy anh
post luôn lên cho em nhé

Bạn dùng PM miễn phí Weather Watcher để xem và update thời tiết hàng ngày của thành phố Hải Phòng nhé.PM đã được giới thiệu nhiều lần trên diễn đàn tại topic này ,bạn chịu khó tìm kiếm nhé.

Hình vẽ mô tả sau :

Phần mềm SBP Weather cũng có thể xem được thời tiết của Hải Phòng nếu bạn sử dụng template Yandex,lấy dữ liệu từ trang chủ của Nga pogoda.yandex.ru,lần trước mình sử dụng bình thường ,tuy nhiên mấy hôm nay đang bị lỗi ko update được.Có gì mình sẽ post bài sử dụng template này sau nhé.

Hi vọng phần mềm Weather Watcher sẽ đáp ứng nhu cầu của bạn.

Chúc vui !

mercuryvn

Weatherpanel v2.5.1

Bác nào có soft Weatherpanel v2.5.1 file cab+key cho em xin một bản với,máy tính của em bị lỗi nên không cài phần mềm sync với PPC được, thanks các bác nhiều.Em khoái nhất là thàng Weatherpanel này đấy!!!;;)