• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

TuanQuang

Sao của Tôi lại không giống như hình của Bạn vậy, khi Tôi ấn giữ thì nó lên 2 dòng là: Auto-hide Mode và Options. Đã vào Spb weathwer chỉnh sang Celsius nhưng vẫn không chuyển được sang độ C? không hiểu sao nữa? Mong các Bác chỉ giáo??????????????????

bạn làm đúng như OXI nới ở trên là đc, mình vừa test thử rồi. Bạn vào SPB weather trên màn hình Today rồi chỉ vào và giữ chặt sẽ thấy chuyển đọ F sang độ C ngay.chúc vui

Oxy

Sao của Tôi lại không giống như hình của Bạn vậy, khi Tôi ấn giữ thì nó lên 2 dòng là: Auto-hide Mode và Options. Đã vào Spb weathwer chỉnh sang Celsius nhưng vẫn không chuyển được sang độ C? không hiểu sao nữa? Mong các Bác chỉ giáo??????????????????

1- Spb Weaher độc lập với Weather Tab của Spb Mobile shell nên bạn chỉnh Spb Weather về độ C thì trên Weather Tab của Spb Mobile Shell không thay đổi là chuyện tất nhiên! (Nếu dùng Spb Weather rồi thì nên bỏ Weather Tab của Spb Mobile Shell đi nhé. Cái này bạn có thể chọn trong Option > Tab > Add...)
2- Bạn muốn chỉnh về đồ C của Weather Tab của Spb Mobile Shell thì bạn chỉ và giữ bút trong vùng Weather Tab nhé. Đừng chỉ và giữ ở bên ngoài vùng Weather Tab.

capuchini

Weatherpanel v2.5.1

Phần mềm update và xem thời tiết trên PPC khá quen thuộc, hỗ trợ skin, hiển thị trên Today và ảnh vệ tinh.
(Hướng dẫn set ảnh vệ tinh Việt Nam: Vào Settings -> Edit -> Weather Images -> Chọn West Asia 2 -> Tại URL hiện link như sau: "http://m.imwx.com/looper/archive/mideastsat_720x486/5L.jpg?1097315915630" Sửa chỗ màu đỏ thành "asia" và OK. Tiếp tục update để có ảnh vệ tinh)
Vào đây để tải về các skin và icon http://www.marsware.net/WeatherPanel/skins.htm

Phần mềm tại đây

bác ơi link die rùi , bác up lại cho em với

nthanhtrung_a

Mình mới Setup WP nhưng mà phần hình ảnh vệ tinh, dù đã làm đúng cách rồi mà sao vẫn không xem được hình.

ancola66

Super V.I.P
Mình dùng WeatherPanel thỉnh thoảng chọt thì lên cửa sổ Aler (Cảnh báo thời tiết) nhưng lại không có gì hiện lên trong cửa sổ đó.Có bác nào biết trả lời giúp tôi được không ?

hsoncd

Trước đây mình có biết trang để tải themes và Icon động cho weatherPanel nhưng giờ thì quên mất rồi, các bác ai biết vui lòng chỉ em với

ngo_hn

Member
Tôi đã tải phần mềm của bác Lương Quang về nhưng không cài được. Máy báo "weatherpanel-full is not a valid pocket pc application". Tôi đang dùng W6 MÁY o2 Atom Life.

ThaiKien

Super V.I.P
Tôi đã tải phần mềm của bác Lương Quang về nhưng không cài được. Máy báo "weatherpanel-full is not a valid pocket pc application". Tôi đang dùng W6 MÁY o2 Atom Life.

Bạn phấn đấu trở thành "Thành viên chính thức" để vào DS tải bản 2.51 về dùng xem, nhớ làm theo hướng dẫn chắc là được đấy.

Oxy

Theo bạn mô tả thì mình nghĩ bạn đã tải bản Weahter Panel cài đặt trên PC rồi. Mà bạn lại chạy File này trên PPC nên nó báo như vậy. Bạn thử chạy file đó trên PC xem sao? :|

Tuan1412

Mình đang dùng pocket wheather thấy trong đó có phần "auto update activesync"nhưng sao mình làm thử mà o thể nào update dc.ai có kinh nghiệm hướng dẫn giúp cho vụ này với

ancola66

Super V.I.P
Mình đang dùng pocket wheather thấy trong đó có phần "auto update activesync"nhưng sao mình làm thử mà o thể nào update dc.ai có kinh nghiệm hướng dẫn giúp cho vụ này với

Vậy bạn vào AS/file/Connection Settings/ ở ô This Computer connected to :Bạn chọn To Internet /ok rồi kết nối lại xem sao

tmk234

sao mình làm theo như hứong dẫn file txt để reg weather panel mà nó vẫn báo invalid , ai giúp mình với !

ThaiKien

Super V.I.P
sao mình làm theo như hứong dẫn file txt để reg weather panel mà nó vẫn báo invalid , ai giúp mình với !

Bạn dùng bản Weather Panel nào vậy. Bạn vào DS tải bản 2.51 cài đặt rồi làm lại theo các bước sau:
- Copy file WeatherPanel.dll vào thư mục cài đặt trong PPC.
- Sau đó đăng ký với code:"i love 4pda!".

ancola66

Super V.I.P
Mình dùng WeatherPanel .Mọi thứ đều ổn nhưng có một thắc mắc là tại làm sao không có dữ liệu của buổi tối ( Today )ở Detail Forecast,còn những ngày sau thì có. lúc nào nó cũng chỉ hiện N/A mặc dù updata bình thường .Có ai bị như mình không?