• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

minhty

Bạn utxd cho tôi hỏi chút xíu, tôi dùng SPB Weather mà không thể update được khi vào mạng bằng wifi mà chỉ update được khi syn thôi, bác có cách nào để có thể update bằng cả hai cách không? Chỉ giùm e nhé

Last edited by a moderator:

DOP

Vâng,xin thông báo : hồi sáng còn cài được Weatherpanel,sau khi set up dc tphcm thì treo máy :D SR đứng yên xanh lè xanh lét,HR luôn.Kể từ đó sau khi cố gắng cài lại WP, tât cả không thành công :D cài được 1/3 thì SR liền ( kể cả exe hay cab ) =))

minhty

Chào bạn utxd, tôi vừa dowload bản này về, dowload file cab, copy vào thẻ rồi install nhưng chỉ chạy được lên đến 1 vạch rồi không chịu chạy nữa (quả bóng cứ xoay mãi đến là chóng mặt), bạn cho hỏi như vậy là sao? cách khắc phục? Thanks

HaChau

Super V.I.P
Bạn kiểm tra lại ActiveSync xem có đồng bộ được không.
Thử rút ra đợi chút rồi cắm lại cab USB hoặc khởi động lại máy rồi thử lại.

minhty

Bạn kiểm tra lại ActiveSync xem có đồng bộ được không.
Thử rút ra đợi chút rồi cắm lại cab USB hoặc khởi động lại máy rồi thử lại.

Chào bạn Châu
Tôi cài là cài file cab trực tiếp trên PPC mà, không hiẻu sao vẫn không được tôi thử mấy lần rồi toàn phải SR lại thì mới thoát ra được chứ không thì nó cứ dược 1 vạch rồi ở yên đó luôn, xót máy quá, khổ nỗi lại xóa mất cái file cap 1.5 đi mất rồi không thì cũng định thử cài lại bản 1.5 xem có bị lỗi như vậy không. Bạn có cách nào kắc phục không hay muốn cài lại bản 1.62 này lại phải HR rồi mới cài được thì phiền quá. Thanks:-/

DOP

@minhty : có thể đụng với 1 soft khác.Một khi đã như thế thì không thể nào cài được
Hôm qua sau khi máu me cài WPanel không được,thử remove 1 số prog thuộc hệ thống thì lại ok,nhưng vẫn còn 1 số prog sau khi cài thì ... treo luôn.SR ra cái màn hình xanh lè.Phải BackUp thường xuyên :D

tmn

Chào bạn utxd, tôi vừa dowload bản này về, dowload file cab, copy vào thẻ rồi install nhưng chỉ chạy được lên đến 1 vạch rồi không chịu chạy nữa (quả bóng cứ xoay mãi đến là chóng mặt), bạn cho hỏi như vậy là sao? cách khắc phục? Thanks

Tôi cũng đã thử install file CAB rồi, không đc. Xoay sang cài file EXE từ PC > PPC ngon lành luôn.
Nên cài vô Device để chạy cho nhanh, install to card thi thoảng load chậm kinh.

minhty

Tôi cũng đã thử install file CAB rồi, không đc. Xoay sang cài file EXE từ PC > PPC ngon lành luôn.
Nên cài vô Device để chạy cho nhanh, install to card thi thoảng load chậm kinh.

Tôi làm theo bạn không cài bằng file cab nữa mà cài lại bằng file exe vẫn vậy, chắc phải HR lại quá. Tôi không muốn dùng các chương trình khác mà vẫn muốn dùng cái anh chàng SPB này cho đồng bộ. NHân đây các bác cho hỏi có bác nào có xxxxxx của SPB Final không làm ơn cho xin. Thanks

tanlinhub

Super V.I.P
Fizz Traveller v2.41

Fizz Traveller v2.41

Phần mềm xem và update thời tiết trên PPC và một số chức năng khác. Thích hợp cho người đi du lịch. Đã giới thiệu bản 2.4 trong topic này, đây là bản 2.41 bổ sung thêm một số thành phố của các nước trên thế giới, fix lỗi...

Soft tại đây

longgiang81

Super V.I.P
Ko hiểu máy các bạn caìa ra sao mà hay báo lỗi thế nhỉ, các bạn thử lại với bản này xem sao nhé. Full luôn

longnhi88

oài từ lúc diễn đàn hoạt động đến giờ mới thấy anh Long xuất hiện :D:D:D:D.Con Exec của anh tiêu rồi à???

YonexRDS_001

cái Weatherpanel v2.5.1 e cũng không Reg Code được . nó hiện Ơner name của e lên va yêu cầu check lai.

YonexRDS_001

updata để hiển thị của Weatherpanel v2.5.1 làm như thế nào hả các bác, cài xong kô thấy data của Thành Phố nào cả. e updata data của Ha noi bằng activesync nhưng ppc của e báo là kô conect được. xin bác nào chỉ giáo cho với.

DOP

Nếu đã có hanoi rồi thì bác check lại conect bằng actSync xem.
Trường hợp của bác không nói là đã add hanoi vao chưa.Nếu đã add rồi mà không update được data thì chek cab.Còn không thì bác chưa có add city :)
Chúc vui

longnhi88

bạn mở regedit ra
chọn nhánh Hk_Local_Machine/Sofwares/Microsoft/WIndowCEService.Tạo khóa mới kiểu DWORD "AllowLSP",giá trị đặt =0.Ok,Chúc bạn thành công

LuongQuang

Super V.I.P
updata để hiển thị của Weatherpanel v2.5.1 làm như thế nào hả các bác, cài xong kô thấy data của Thành Phố nào cả.

Vào setting -> Add new -> Tại Search For thì bạn vào thành phố mà bạn muốn, ví dụ bạn ở Sài Gòn thì vào "Ho Chi Minh city" rồi ấn Search, hoặc Hà nội thì vào "hanoi".

Lưu ý về kí tự vào nhé, nếu không sẽ không search thấy đâu, nhiều lúc có thể do net "lởm" nên phải ấn search cả chục phát mới ra được đó.

Lite

TP HCM add thì ok nhưng chả hiểu sao update 10 lần thì 7 lần thông tin hiện lên là "N/A" = không có gì cả và không chính xác.