• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

tranducnam

Active Member
mở regedit ở đâu hả bác ? bác hướng dẫn chi tiết tí được kô?

Muốn mở regedit thì máy của bạn phải cài chương trình quản lý regedit. Theo Mình chương trình quản lý regedit tiện dụng nhất là Resco Explorer 2005 V5.42. Thân.

longnhi88

:)) mình nói các bạn mở regedit trong PC ra cơ mà.Thêm vô như vậy thì khi kết nối PPC&PC thì PPC mới có thể online đc.Chúc các bạn thành công.Ai thành công thanks mình 1 cái là đc.:D

sony17

Có ai biết register Pocket Weather kg? Mình reg hoài kg được. AI biết reg Pocket Weather chỉ dùm mình nha.

kiennghiep

SPB Weather v1.6.2

Soft có chức năng cập nhật, hiển thị thông tin về dự áo thời tiết, hình ảnh của mây qua vệ tinh, và đặc biệt là màn hình Today rất đẹp.

Hình minh hoạ:

[/COLOR]

Các bác cho em hỏi cái spb weather này có thêm được các thành phố hay tỉnh khác không? Cách thêm của nó như nào vậy? Bác nào piết chỉ giúp em với. Ví dụ em muốn thêm Hải Phòng thì làm như nào? Em kết spb!

xhuy

Spb Weather v1.6x không nên xài vì kể từ v1.6, Weather.com & IntelliCast không cho phép Spb sử dụng resource của họ nữa. Do đó thằng này mặc định xài resource của Meteo.ru (không nhớ chính xác cái tên) cực chuối (với thời tiết VN).

Với v1.62 muốn xài data của weather.com thì phải set = tay, và rất mất công. Các bạn nên tìm v1.5 về xài, cũng rất ok, không khác gì v1.6x mấy đâu.

Trong các soft về thời tiết thì tôi thích Spb Weather nhất vì đơn giản và thích hợp tốt với Spb Pocket Plus. :)

longnhi88

Có ai biết register Pocket Weather kg? Mình reg hoài kg được. AI biết reg Pocket Weather chỉ dùm mình nha.

Mình đã nói đi nói lại nhiều rồi mà ko ai để ý nhở.Regedit trên PC ko phải trên PPC

Nemmatlanh

Bác nào biết sử dụng Soft WeatherPanel thì xin chỉ giáo giùm.Mình rất thích Soft này,vì nhìn khá đẹp và dự báo cvungx chính xác nữa.Nhưng mình chỉ add được có 2 thành phố là Hà Nội và HCM city thôi.Bác nào biết cách add thêm những thành phố như Hạ Long hoặc thêm nữa không?Mình đã thử add mà không thêm được.Thanks!

trungtinhoc

SPB Weather v1.6.2

Soft có chức năng cập nhật, hiển thị thông tin về dự áo thời tiết, hình ảnh của mây qua vệ tinh, và đặc biệt là màn hình Today rất đẹp.

Hình minh hoạ:

Download tại trang chủ theo link:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/weather/?en

Cài và đăng ký theo một trong các Code:

46123413
90234150
71560134
17461285
20215780

Cho em hỏi tí, phần mềm này có xem được ảnh mây tử vệ tinh ko ạ, sao em kiếm hoài hông ra..

trungtinhoc

Bác nào biết sử dụng Soft WeatherPanel thì xin chỉ giáo giùm.Mình rất thích Soft này,vì nhìn khá đẹp và dự báo cvungx chính xác nữa.Nhưng mình chỉ add được có 2 thành phố là Hà Nội và HCM city thôi.Bác nào biết cách add thêm những thành phố như Hạ Long hoặc thêm nữa không?Mình đã thử add mà không thêm được.Thanks!

Mình cũng tập tành dùng:
Vào Setting - Add new
Add Hai Phong bạn gõ vào search for là : Haiphong
Add Hue bạn gõ vào search for là : hue
Add Da Nang bạn gõ vào search for là : Da nang
Add Lao cai bạn gõ vào search for là : Lao cai
Add Nha trang bạn gõ vào search for là : nha trang
...
Chắc là còn nữa nhưng mình chưa tìm. rất tiếc là ko có nơi của mình ở :(( Quảng Ngãi.

sony17

PocketWeather v1.3.5

Phần mềm xem thời update và xem thời tiết trên PPC nổi tiếng của SBSH, hỗ trợ thay đổi Icon, hiển thị trên Today. Đây là phần mềm có nhiều chức năng thú vị, update nhanh và khá chính xác

Phần mềm tại đây

Thay đổi icon để hiển thị trên today hình ảnh đẹp hơn (coppy vào thư mục bmp trong PocketWeather).

Icon tại đây

Cái MTK kèm theo Pocket Weather kg dùng được, vì MTK đó là bản củ. Còn Pocket Weather new vesion nên kg dùn MTK đó. Ai có MTK thì share dùm.

tanlinhub

Super V.I.P
Cái MTK kèm theo Pocket Weather kg dùng được, vì MTK đó là bản củ. Còn Pocket Weather new vesion nên kg dùn MTK đó. Ai có MTK thì share dùm.

Thử lại đi, mình dùng MTK đó OK mà. Nếu thử lại mà không được thì thử với use sau nhé. Vui
Username: coleman69xxx@yahoo.com
Key: 7Pu&6rEVxe

PhamQuang

Manager
MobiMate WorldMate PE v4.0.51​

Không biết các bạn thấy thế nào, chứ phiên bản này mình dùng đã 2 tháng nay, Update thời tiết, giá ngoại tệ hàng ngày rất tốt.
Hiện tại không có nhu cầu thay đổi phiên bản khác.
- Cài đặt soft
- Copy đè CR file và không cần động chạm gì tới nó cả.
- Vào các chức năng và Update qua NET là OK.

Phần mềm cùng CR duới đây.

Last edited by a moderator:

dkvnodessa

MobiMate WorldMate PE v4.0.51​

Không biết các bạn thấy thế nào, chứ phiên bản này mình dùng đã 2 tháng nay, Update thời tiết, giá ngoại tệ hàng ngày rất tốt.
Hiện tại không có nhu cầu thay đổi phiên bản khác.
- Cài đặt soft
- Copy đè CR file và không cần động chạm gì tới nó cả.
- Vào các chức năng và Update qua NET là OK.

Phần mềm cùng CR duới đây.

Bác xem thế nào chứ, em tải về cài ra, vừa lò dò lên mạng update nó cho một cái thông báo là đã hết hạn dùng thử và không cho update thế là em lại phai tháo soft này ra, soft này hay quá mà không có cách nào qua mặt được nó hả bác:(( :((

chanhtrungnct

Một số kinh nghiệm để dùng thằng này ko bị báo lỗi hết hạn, em đang dùng WM PRO 2006: Đầu tiên khi cài đặt nên cài ở một máy tính khác, cài xong copy đè, update lần đầu! Từ lần thứ 2 trở đi muốn update thì mang sang máy để update! Em làm thế đã tốt hơn 2-3 tháng nay! Em nghĩ vì khi cài trên một máy mà thôi thì nó sẽ check thời gian hạn dùng trên một máy đó. Còn khi mang sang máy khác update thì trên máy đó ko có dinh phần cài đặt gốc ban đầu nên sẽ ko bị! Ko biết ý kiến của em có đúng ko nữa?

minhty

Weatherpanel v2.5.1

Phần mềm update và xem thời tiết trên PPC khá quen thuộc, hỗ trợ skin, hiển thị trên Today và ảnh vệ tinh.
(Hướng dẫn set ảnh vệ tinh Việt Nam: Vào Settings -> Edit -> Weather Images -> Chọn West Asia 2 -> Tại URL hiện link như sau: "http://m.imwx.com/looper/archive/mideastsat_720x486/5L.jpg?1097315915630" Sửa chỗ màu đỏ thành "asia" và OK. Tiếp tục update để có ảnh vệ tinh)
Vào đây để tải về các skin và icon http://www.marsware.net/WeatherPanel/skins.htm

Phần mềm tại đây

Các bác ơi giúp em với, em lkhông thể nào copy file dll vào thư mục như hướng dẫn nên không đăng ký được. có bác nào làm rồi hướng dẫn cho em chút chút đi. Thanks