• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

Tuan1412

Được sự giúp đỡ của trial mod oxy mình đã update dc thời tiết của Hải Phòng,mình dùng weather panel
Xin post bài hướng dẫn cụ thể :
trước tiên bạn vào setting>>add new.tiếp tục ở phần search for bạn đánh vào "haiphong" rồi nhấn search rồi đợi chút

cuối cùng bạn trở lại màn hình today và đợi update

do_long_khach

Các bác cho hỏi với. Tôi dùng Hx 4700, đã up bản Rom mới nhất của bác PhamQuang kính mến. Cài Weather Panel lên thẻ nhớ, đã đăng ký đàng hoàng.Ko hiểu sao trên màn hình Today cứ thấy báo nguyên văn là "Weather Panel: Waiting for storage card...Or invalid layout file".

Thẻ nhớ của mình là hàng xịn SD 80x, cài đặt các chương trình khác bình thường, dùng Weather Panel cài vào chính thẻ này trên máy khác cũng bình thường. Cú quá ko biết làm thế nào. Nhờ chỉ giáo. Tks

Các bác cho hỏi với. Tôi dùng Hx 4700, đã up bản Rom mới nhất của bác PhamQuang kính mến. Cài Weather Panel lên thẻ nhớ, đã đăng ký đàng hoàng.Ko hiểu sao trên màn hình Today cứ thấy báo nguyên văn là "Weather Panel: Waiting for storage card...Or invalid layout file".

Thẻ nhớ của mình là hàng xịn SD 80x, cài đặt các chương trình khác bình thường, dùng Weather Panel cài vào chính thẻ này trên máy khác cũng bình thường. Cú quá ko biết làm thế nào. Nhờ chỉ giáo. Tks
Lúc bạn copy đè file dll bạn chưa tắt Weather Panel nên nó mới bị như vậy, thoát nó ra rồi đè lại file dll bạn nhé!

do_long_khach

Ui giời ơi lúc nó báo Waiting là tôi cài bản 2.5. Remove đi cài bản 2.51 thì vẫ bị Invalid code dù đã làm theo chỉ dẫn trên của bác. Bực quá ko biết làm sao. Tks anyway

Cài vào device lại được. Có lẽ bản Rom cho Hx 4700 của bác Quang nó bắt thế

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Ui giời ơi lúc nó báo Waiting là tôi cài bản 2.5. Remove đi cài bản 2.51 thì vẫ bị Invalid code dù đã làm theo chỉ dẫn trên của bác. Bực quá ko biết làm sao. Tks anyway

Cài vào device lại được. Có lẽ bản Rom cho Hx 4700 của bác Quang nó bắt thế
Có thể không phải vậy đâu.Mình đoán là bạn cài lên thẻ nhớ nên bạn copy file .dll vào thư mục WP trên thẻ nhớ đúng không? >> không đăng kí được .Vậy cho nên mặc dù bạn cài WP trên thẻ nhớ nhưng bạn vẫn phải copy file .dll vào thư mục WP ở trong Main >>100% là OK

do_long_khach

Thêm 1 đường link có thể gõ vào Weather Panel hay Pocket Weather để xem ảnh về đường đi của bão vào Việt Nam

(của Trung tâm khí tượng thuỷ văn Trung ương - NCHMF)

Hình cài thử vào máy:

Các bác cho hỏi làm thế nào để hiện lên WP như bác TLV ạ?

ancola66

Super V.I.P
Các bác cho hỏi làm thế nào để hiện lên WP như bác TLV ạ?
Hình của TLV là hình chụp trên PC còn trên PPC thì với bản đồ này máy của mình cũng xem bằng cách rê hình thôi

Thêm một đường link các bạn có thể xem ảnh mặt trăng thời điểm hiện tại trên điện thoại .Các bạn có thể add đường link này vào ảnh vệ tinh hay làm như hướng dẫn của mình ỏ mấy trang trứoc( Thêm đương link vào file Rada)
proxy

link :
http://gmodules.com/ig/proxy?url=http://static.die.net/moon/400.jpg

ancola66

Super V.I.P
Tất cả ảnh vệ tinh đều có thể là ảnh động được vấn đề là sau khi set ảnh vệ tinh cho một bản đồ nào đó bạn đặt thời gian là 1 day >>> sau vài khoảng thời gian up data thì hình ảnh sẽ chuyển động vì mỗi lần bạn updata thì hình ảnh của vệ tinh đó sẽ lưu trong vòng một ngày và cứ thế luân phiên>>>> ảnh sẽ động.Mình đã test rất kĩ trên các loại bản đồ khác nhau và đều OK

ancola66

Super V.I.P
VẤN ĐỀ CỰC KÌ NÓNG HỔI ĐỐI VỚI PHẦN MỀM THỜI TIẾT WEATHER PANEL 2.51 ĐÂY:
Trước tiên xin các MOD đừng gộp bài này với bài trên vì đây là vấn đề theo mình là rất nhiều bạn chưa biết để khai thác hết tính năng của bản WP 2.5.1

Phiên bản WP 2.5.1 là phiên bản tiếp theo của 2.50 nhưng có thêm phần lịch mặt trăng .
Bản thân tôi trước đây không bao giở updata đựoc ảnh mặt trăng ,lúc nào nó cũng là một hình tròn đen kịt và đưa một số % trời ơi đất hỡi nào đó hoặc là 0% mặt trăng được chiếu sáng.Tôi cũng tìm khắp các diễn đàn cả của ta lẫn của tây và phát hiện ra rằng phiên bản này khi up lên các diễn đàn thiếu một file rất quan trọng để dùng cho lịch mặt trăng đó là file WP.dll .......(file giải mã dữ liệu mặt trăng theo hệ thời gian UT - Universal Time) .
Cách chép đè file này các bạn làm như sau:
Sau khi cài phần mềm và đăng kí bằng file .dll với code để kkk (Như ở các bài trên đã nói ).
1. Bạn lại vào Today/Item bỏ dấu kiểm ở WP

2. Bạn SR lại máy

.3 Kết nối với máy tính và copy đè file WP.dll .......mà tôi gửi kèm dứoi đây vào thư mục cài WP

4. Bạn vào Today/Item đánh dấu kiểm vào WP rồi ra ngoài updata .Bạn sẽ có ảnh mặt trăng hiện tại và số % mặt trăng được chiếu sáng ,biến đổi hàng ngày như hình dưới đây nếu bạn dùng theme WP Vista Alive. Nếu bạn dùng theme mặc định của PW thì hình mặt trăng hơi bị bé (Như hình 3). Thế là bạn đã khai thác hết các chức năng của WP 2.5.1 rồi đó

Chúc các bạn vui vẻ nhé:D

Chỉnh sửa cuối:

rassen

1) Install the WeatherPanel-Full.exe
2) Before you finish the installation copy the cracked WeatherPanel.dll to
/Program Files/Marsware/Weatherpanel
3) Use this serial: i love 4pda!
4) Done

Xin lỗi, sao tớ làm y hệt như hướng dẫn
Serial là "i love 4pda!" mà không thấy reg được nhỉ ??! :|

TLV

Active Member

Không phải là "Before you finish the installation copy the XXXXXXX WeatherPanel.dll to /Program Files/Marsware/Weatherpanel", mà bạn phải cài đặt xong. Khi đó WP sẽ hiển thị ở màn hìnhh Today. Bạn tạm thời tắt WP ở màn hình Today và copy file crack WeatherPanel.dll. Sau đó lại cho WP hiện ra màn hình Today rồi tiến hành đăng ký và cài đặt.

Lưu ý Serial "i love 4pda!" không được bỏ sót dấu "!"

shpy

Tớ thì nó cũng báo lỗi không đk được dù đã gõ chính xác. Nhưng sau đó vào lại thì không còn tìm thấy mục đăng ký nữa. (ban đầu click vào là nó nhảy ra bắt đăng ký liền)

Oxy

Tớ thì nó cũng báo lỗi không đk được dù đã gõ chính xác. Nhưng sau đó vào lại thì không còn tìm thấy mục đăng ký nữa. (ban đầu click vào là nó nhảy ra bắt đăng ký liền)

Các bạn chú ý tải đúng bản Weather Panel và Cr theo đúng hướng dẫn sẽ được!!! Bởi vì trong chủ đề này có 3 bản Wp mà cách Cr khác nhau, chắc các bạn nhầm bản này với bản kia nên không Cr được.!
Tiện đây mình đính kèm File .cab của Weather Panel cho các bạn
Cách Cr vẫn như bạn ancola66 đã nói.

bonmat8888

VẤN ĐỀ CỰC KÌ NÓNG HỔI ĐỐI VỚI PHẦN MỀM THỜI TIẾT WEATHER PANEL 2.51 ĐÂY:

4. Bạn vào Today/Item đánh dấu kiểm vào WP rồi ra ngoài updata .Bạn sẽ có ảnh mặt trăng hiện tại và số % mặt trăng được chiếu sáng như hình dưới đây nếu bạn dùng theme WP Vista Alive. Nếu bạn dùng theme mặc định của PW thì hình mặt trăng hơi bị bé (Như hình 3). Thế là bạn đã khai thác hết các chức năng của WP 2.5.1 rồi đó

Chúc các bạn vui vẻ nhé:D

Bạn có thể cho xin mấy thêm theme của WP 2.51 được không?

ancola66

Super V.I.P
To: Bonmat8888
Các bộ Theme của WP rất đẹp nên dung lượng hơi lớn bạn vào chuyên mục Theme cho Weather Panel để tham khảo .Bạn thích cái nào thì yêu cầu up lại nếu link bị die .Chứ bạn nói chung chung như vậy thì hơi ngại up vì dung lượng lớn :D.

Chỉnh sửa cuối:

Namtuoc

bác nào có bảng mã của Weatherpanel của tất cả các tp ở VN thì up giùm mình với nha(để có gì search ko được thì mình điền bằng tay vào).Mình cần mã của tp Buôn Mê Thuột và Đà Lạt mà vào cho nó tự động search thì ko được gì hết.Thanks các pác trước

do_long_khach

Kinh nghiệm của tôi với Hx 4700 là "nếu cài đặt vào thẻ nhớ mà ko đăng ký được thì cài vào device, chắc chắn là i love 4pda! được"

m600

Xin bảng mã thời tiết trên Thế Giới

Xin chào các bác, các anh trong diễn đàn.Em là thành viên mớI của DĐ.PDA Việt.Xin các bác, các anh có mã thờI tiết thế giớI cho em xin.Chân thành cảm ơn các bác và các anh trong diễn đàn.