• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

LuongQuang

Super V.I.P
SBSH PocketWeather v1.3.6 build 2266

Phiên bản mới của phần mềm về thời tiết khá quen thuộc và được nhiều người ưa thích. :D
Khá nhiều chức năng mới được cập nhật và fix lỗi tại phiên bản này.
Xem thêm thông tin và tham khảo thêm các Icon, theme... tại trang chủ: PocketWeather

Link tải file setup trial:

Cài đặt rồi đăng kí với:
Username:ppalvin@gmail.com
SN: OhdS0n5dDD

phamhson

MTK cho PocketWeather

Mình đưa lên để các bạn tiện dùng Owner của mình thì khoái hơn
Download here

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P

Spb Weather v1.7.0 build 764

Phiên bản mới của phần mềm về thời tiết cũng rất quen thuộc. Phiên bản này chủ yếu để hỗ trợ cho Spb Mobile Shell, ngoài ra cập nhật thêm một số chức năng khác khá hớp dẫn. :D

Hỗ trợ mọi HĐH và màn hình.

Link tải file cài đặt Trial:
Sau đó đăng kí với SN: 46123413

Có thể tham khảo thêm các Icon, theme tại trang chủ! :D :D :D

P

PPB

Guest
Tôi thấy không nên dùng mấy bản Spb Weather từ 1.6 trở đi. Không hiểu sao từ các bản này Spb chuyển từ việc lấy nguồn ở Weather.com sang GisMeteo.ru với hạn chế khá lớn về việc lựa chọn dự báo cho các thành phố nhỏ và tần suất cập nhật cũng kém hơn.

Tôi đã phải gỡ ra và cài lại bản 1.5, dùng vẫn tốt như thường, tích hợp tốt với các phần mềm Spb khác mà tôi đang dùng.

PPB

tanlinhub

Super V.I.P
Handy Weather v2.0.4

Handy Weather v2.0.4

Ứng dụng xem và update thời tiết trên PPC, có thể update thời tiết của 40.000 thành phố trên thế giới; Hiển thị trên màn hình today. Hỗ trợ WM 2003 trở lên.

hdwth.bmp
hdwth1.bmp
wth.bmp

Soft tại đây

Chỉnh sửa cuối:

THAMTUTU

Cho mình hỏi điều cơ bản này nhé. khi cài những chương trình up thời tiết này thì máy có cần phải kết nối gì chăng, chẳng hạn như GPRS. VÌ ở xa thành thị và tỉnh lẽ nữa nên khi cài vào chẳng thấy có cái gì về thời tiết cả các bác ạ.

tula2006

Cho mình hỏi điều cơ bản này nhé. khi cài những chương trình up thời tiết này thì máy có cần phải kết nối gì chăng, chẳng hạn như GPRS. VÌ ở xa thành thị và tỉnh lẽ nữa nên khi cài vào chẳng thấy có cái gì về thời tiết cả các bác ạ.

Khi bạn cài chương trình thời tiết vào máy rồi thì muốn update thông tin thời tiết hằng ngày thì bạn cần phải kêt nối ppc của bạn qua GPRS hoặc sync với pc là được a
chúc vui

THAMTUTU

Update thời tiết

Khi bạn cài chương trình thời tiết vào máy rồi thì muốn update thông tin thời tiết hằng ngày thì bạn cần phải kêt nối ppc của bạn qua GPRS hoặc sync với pc là được a
chúc vui

Nhưng PC có cần phải kết nối Internet không bác. Vì chổ mình làm chẳng có Internet mà phải sang sông mới có lận.:((

ThaiKien

Super V.I.P
Nhưng PC có cần phải kết nối Internet không bác. Vì chổ mình làm chẳng có Internet mà phải sang sông mới có lận.:((

Tất nhiên là PC của bạn phải kết nối Internet rồi, Sync với Pc thì PC phải có Net mới vào mạng được chứ.

hoantocxoan

Bạn ơi, cho mình hỏi phần mềm có tự update theo từng ngày hay ko, hay mình mỗi ngày phải ấn update 1 lần

LamAnhThu

Some Body help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!. Em đang dùng Weather Panel (down ở trang 1).Thời gian đầu, nó dùng khá tốt. Sau 1 tháng, không hiểu vì sao khi em Update qua Wifi hoặc GPRS thì nó không Update được Rada.

tanlinhub

Super V.I.P
Weather Center 1.08

Weather Center 1.08

Ứng dụng update và theo dõi thời tiết trên PPC với 5.000 thành phố của hầu hết các quốc gia trên thế giới. Hỗ trợ WM 2003 trở lên.

Soft tại đây

NCC

Bạn ơi, cho mình hỏi phần mềm có tự update theo từng ngày hay ko, hay mình mỗi ngày phải ấn update 1 lần

Cái này là tùy lựa chọn của bạn, tuy nhiên mặc định là mỗi lần cắm vào máy tính nối mạng nó sẽ tự cập nhật
Chúc vui

P

PPB

Guest
Tôi thấy không nên dùng mấy bản Spb Weather từ 1.6 trở đi. Không hiểu sao từ các bản này Spb chuyển từ việc lấy nguồn ở Weather.com sang GisMeteo.ru với hạn chế khá lớn về việc lựa chọn dự báo cho các thành phố nhỏ và tần suất cập nhật cũng kém hơn.

Tôi đã phải gỡ ra và cài lại bản 1.5, dùng vẫn tốt như thường, tích hợp tốt với các phần mềm Spb khác mà tôi đang dùng.

PPB

Tôi tìm hiểu thêm về Spb Weather mới được biết là phần mềm này cho phép tạo templates để lấy dự báo từ nhiều nguồn khác nhau để đảm bảo tính cập nhật và độ chính xác tốt hơn với từng khu vực. Ví dụ như ở UK có thể lấy nguồn từ BBC Weather, chính xác hơn nguồn mặc định, lại cho phép chọn cả những thành phố nhỏ mà nguồn mặc định không có.

Từ lúc biết được "bài" này, tôi đã chuyển sang cài Spb Weather 1.7 để tích hợp với Spb Mobile Shell. Kết quả thật mỹ mãn :D

PPB

Oxy

Tôi tìm hiểu thêm về Spb Weather mới được biết là phần mềm này cho phép tạo templates để lấy dự báo từ nhiều nguồn khác nhau để đảm bảo tính cập nhật và độ chính xác tốt hơn với từng khu vực. Ví dụ như ở UK có thể lấy nguồn từ BBC Weather, chính xác hơn nguồn mặc định, lại cho phép chọn cả những thành phố nhỏ mà nguồn mặc định không có.

Từ lúc biết được "bài" này, tôi đã chuyển sang cài Spb Weather 1.7 để tích hợp với Spb Mobile Shell. Kết quả thật mỹ mãn :D

PPB

Vậy ở Việt Nam mình thì dùng Templates ở đâu là chính xác hả bạn? Thấy ở trang chủ của SPB họ nói VN mình dùng Templates cung cấp bởi Gismeoteo là chính xác tuy nhiên ít thành phố wa :( Bạn biết Tamplates nào có Hải Phòng ko Share mình với :)

abc3650

Cho phép em được hỏi là các bác đã sử dụng qua cảm thấy nó báo chính xác không ? :) Vì lỡ hôm đó trời nắng muh nghe theo soft mang dù theo chắc ... xĩu .. hihi .. em cũng ghiền cái soft này lắm .. thx all !!

tranducnam

Active Member
Cho phép em được hỏi là các bác đã sử dụng qua cảm thấy nó báo chính xác không ? :) Vì lỡ hôm đó trời nắng muh nghe theo soft mang dù theo chắc ... xĩu .. hihi .. em cũng ghiền cái soft này lắm .. thx all !!
Theo Mình thấy tất cả các chương trình dự báo thời tiết đều chỉ tương đối đúng thôi và không được chính xác lắm nếu không thường xuyên Update. Mình thấy chương trình Weather Panel là gần chính xác nhất và giao diện đẹp nhất.

axim51v

Cái tên thể hiện trên today của WP có thể thay đổi được bằng Registry đó chứ! :D
Theo key sau: HCU >> Software >> MarsWare >> WeatherPanel >> Cities >> VMXX0006 (code tương ứng của vùng bạn) >> name
Vào kí tự mà bạn muốn trong String. Ví dụ: của tớ là Hanoi, Vietnam thì tớ thay bằng Thủ đô :D (Hỗ trợ cả TV có dấu Unicode). Sau đó save lại và có kết quả như màn hình đây:

Chúc vui! :D :D :D

Nếu không nhầm thì trong chuyên đề này có 3 bản WeatherPanel 2.5 khác nhau:

1- Cài bằng file .CAB riêng cho từng HĐH tương ứng trên PPC rồi đăng ký theo MTK đã được tích hợp trong đó.
2- Cài bằng file .EXE trên PC rồi copy đè file WeatherPanel.dll vào thư mục cài đặt trên PPC để lấy số đăng ký (đường dẫn: /Program Files/Marsware/Weatherpanel)
3- Cũng cài bằng file .EXE trên PC như trường hợp 2 nhưng đăng ký với code: i love 4pda! với mọi owner khác nhau.

Các bạn cứ thắc mắc là không cài được nhưng chẳng nói rõ là các bạn đang cài bản nào thì sao giúp được, cẩn thận lại "râu nọ cắm cằm bà kia" thì chắc chắn không được là đúng. Còn tớ đã thử và dùng cả 3 bản trên và đăng kí không gặp vấn đề gì như các bạn thắc mắc cả :-??

Chỉ lưu ý:
- Trước khi copy đè file CR .dll thì theo đúng đường dẫn kẻo nhầm vì nó luôn nằm trên Programs trong Main và là file ẩn.
- Trước khi copy đè thì bỏ chọn TodayPlugin của chương trình rồi mới copy đè file.

Vài lưu ý nhỏ và chúc các bạn thành công! :D

Tiện đây tớ cũng gửi lại file cài đặt bản 2.5.1 là bản theo trường hợp 3 đã nêu ở trên vì theo tớ cách này là nhanh nhất và đơn giản nhất vì không cần phải ghi số đăng ký nào cả mà là dùng chung số đăng ký.

Hallo bác Quang,
Em cài WP 2,51 như bác hướng dẫn một cách hoàn chỉnh nhưng khi chay thì nó thông báo không có Data cho Hamburg và báo máy không kết nối internet trong khi đó em vẫn để Sync và PC thì nối internet bình thừong và em có thử IE trên PPC nó có chạy sao lại báo như thế với WP.Bác đã gặp trường hợp này bao giờ chưa giúo em với, em cám ơn nhiều
Cám ơn

LuongQuang

Super V.I.P
Tớ vừa test thử Hamburg có sao đâu nhỉ, mọi việc vẫn OK, 1 phát ăn ngay mà! :D
Ảnh sau khi có kết quả đây:

Bạn lưu ý lúc Addnew thành phố bạn muốn thì vào chỗ "Search for" rồi ấn search chứ đừng vào chỗ "name" nhé! (đã bôi đên trên ảnh)

Bạn thử lại hoặc remove rồi cài lại xem, phải đảm bảo là PPC connect với Internet ngon nhé, ngoài ra không có gì đặc biệt hết vì tớ cũng add rất bình thường như các thành phố khác và 1 phát cũng được luôn mà! :-??

Chúc vui! :D :D :D

phuongsfc

Some Body help me!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!. Em đang dùng Weather Panel (down ở trang 1).Thời gian đầu, nó dùng khá tốt. Sau 1 tháng, không hiểu vì sao khi em Update qua Wifi hoặc GPRS thì nó không Update được Rada.

Hi!
Đúng rồi, tôi cũng tấy vậy! hình như bản đồ thời tiết (Radar) không cập nhật được. Của tôi set ngày 13 Feb. thì nó cũng chỉ đứng ở đó thôi chứ chẳng chịu thay đổi theo ngày.