• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492

Nemmatlanh

Bạn làm như mình nhé.Sẽ được thôi.Mình cũng đang dùng WeatherPanel mà.Bạn đánh vào Search: Ho Chi Minh city nhé.Viết y hệt như mình hướng dẫn là được đó.Chúc vui!

Phoenix

Chương trình rất hay nhưng tiếc là thời tiết ở VN chỉ có mỗi HCM và HN. Em ở tỉnh lẻ nên chịu rồi.Vả lại có nhiều thứ không cần dùng đến quá

Nếu bạn chỉ quan tâm đến thời tiết thì nên dùng SpbWeather, cái này có nhiều tỉnh thành (mình đã xài thử rồi, hình như cũng được khoảng 30 tỉnh thành ở VN đấy, cũng tương đối đúng...)

DOP

@binhhdda : bác có thể lên trang trước coi cách cài lại ảnh vệ tinh
Nhân tiện ôn lại luôn ^^
mở setting > edit city của bác.Chọn button "Weather Images" > add new > chọn West Asia 2 > vào edit phần này. Trong option của weather image có ô URL, bác chú í thấy trong dòng URL : .../archive/mideastsat_720x486/... Bác thay chữ mideast thành asia : .../archive/asiasat_720x486/... Thế là xong. Bác thử update lại xem sao
Chúc vui

tanlinhub

Super V.I.P
Em dùng ctrinhf nay nó hỏi em phải co Compact Framewwork.

Đúng như thế luôn, bạn vào CÁC CÔNG CỤ CẦN THIẾT NHẤT CHO PPC và tải về NETCF phù hợp với hệ điều hành của mình để cài đặt nhé. Chúc thành công

do_long_khach

Bác Tanlinhhub cho hỏi thằng Weather Panel nó chỉ hiển thị độ F thôi à? Làm sao cho nó hiển thị độ C bây giờ???

tula2006

Bác Tanlinhhub cho hỏi thằng Weather Panel nó chỉ hiển thị độ F thôi à? Làm sao cho nó hiển thị độ C bây giờ???

Bác vào setting của WeatherPanel ở phần Units bác chọn Metric là nó sẽ chuyển sang độ C đó a
chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

tuanlinh

Các bác cho em hỏi làm thế nào để mấy phần mềm này có thể update thông tin thời tiết được nhỉ ? Ngoại trừ việc vào mạng Internet hoặc WIFI, còn nếu ko cắm vào Internet hay vào WIFI thì các chương trình này có tự update được thời tiết ko các bác ? <<< quan tâm lớn nhất của em khi dùng phần mềm này :D

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi làm thế nào để mấy phần mềm này có thể update thông tin thời tiết được nhỉ ? Ngoại trừ việc vào mạng Internet hoặc WIFI, còn nếu ko cắm vào Internet hay vào WIFI thì các chương trình này có tự update được thời tiết ko các bác ? <<< quan tâm lớn nhất của em khi dùng phần mềm này :D

Nếu bạn dùng WeatherPanel thì được chứ sao không?Bạn chỉ cần đăng kí GPRS và cài đặt Modem GPRS trên PPC ngon lành là được.Sau đó vào Soft chỉnh chế độ AutoUpdate,chọn khoảng 30 phút tự Update một lần là được ngay thôi mà.Nhưng mình sợ bạn không chịu được vì sẽ rất tốn tiền :))

tula2006

Tất cả phần mêm này đêu phải vào mạng thì mới update được thời tiết hang ngày bác a

hmcp3005

Mình đi tìm hoài code thời tiết của các TP nước ta không thấy, hôm nay đọc thread này mới biết là trong PocketWeather có đủ.

PhamQuang

Manager
Mobimate WorldMate2006 Professional Edition v4.5.100​

Phiên bản mới phần mềm cập nhật thời tiết, thời gian, thông tin tiền tệ, chuyến bay,... quen thuộc.
Đăng ký cũ vẫn có thể dùng tốt để Update thông tin hàng ngày.
Chưa rõ liệu dùng được bao lâu?
Hình ảnh minh hoạ Update cách đây 15 phút qua kết nối GPRS.

Lưu ý đăng ký cũ là:

E-mail: thang@hoang.com
Confirm: thang@hoang.com
Password: boss199
Code: No need
(using the activation code PRB-ZDHK-EGTO if you don't have the
e-mail and password)

Phiên bản Trial có thể tải theo Link sau:

http://www.box.net/public/8hs6o1ijad

Chúc vui vẻ !!!

NguyenQuang

Super V.I.P
Thằng này tôi đã cài cách đây khoảng 10 ngày, chạy được khoảng một tuần nhưng đến bay giờ thi không update được nữa, nó toàn báo lỗi kết nối. Tôi đã thử cả qua PC và cả qua GPRS , không biết có bác nào cũng bị như tôi không nhỉ

jamestommy

chuyện đó bình thường thôi, vì update thường xuyên nên nó phát hiện ra thôi.

Mình không update qua PC - mà qua wifi, không biết sao nhưng vẫn ok. Mấy lần trước update qua PC được vài lần thì tiêu luôn.

LuongQuang

Super V.I.P
Riêng soft WorldMate này thì khuyến cáo nên update qua Wifi là tốt nhất, đặc biệt nếu qua PC thì tuổi thọ rất ngắn đó. Các bạn lưu ý nhé! :D

kitaro

Phiên bản này nhìn mượt mà nhưng sao bản đồ lại không chuyển động nhỉ ?

axim51v

Em cài Weather Panel v2 theo hướng dẫn file Text có reg code "i love 4pda" không được các bác có thể cho em xin một bản chuẩn em cài cho nhanh.
Xin cám ơn các bac

LuongQuang

Super V.I.P
Em cài Weather Panel v2 theo hướng dẫn file Text có reg code "i love 4pda" không được các bác có thể cho em xin một bản chuẩn em cài cho nhanh.
Xin cám ơn các bac

Bản này là bản 2.5.1 (mới Fix). Bản này dùng cũng được đó chứ. Cách CR như sau:
- Cài đặt soft bình thường
- Xong copy đè file WeatherPanel.dll vào thư mục cài đặt soft trên PPC
- Đăng kí với Code: i love 4pda! là OK với bất kể Own nào!
Hình như bạn đăng kí nhưng thiếu dấu chấm than đó nên mới không được! :)
Bản này dùng và CR là dễ nhất vì không phải dùng MTK nào cả! :D

Thử lại nhé, chúc vui! :D :D :D :D

culkid

E xài O2i , đã làm và chép file .dll tuy nhiên đăng kí vẫn ko đc, nó báo là invalid code hòai (e đã ghi đủ cả dấu ! ) có ai cài rồi ko , chỉ e với ... Xie xie

tula2006

E xài O2i , đã làm và chép file .dll tuy nhiên đăng kí vẫn ko đc, nó báo là invalid code hòai (e đã ghi đủ cả dấu ! ) có ai cài rồi ko , chỉ e với ... Xie xie

bác để ý là các chữ phải cách nhau mới được nhé i(cách) love (cách)4pda! bác thử lại xem sao nhé hi hi
chúc vui!