• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492
sao em copy link trên của anh:http://image.weather.com/images/sat/asiasat_720x486.jpg vào URL xong update lại nhưng ko thấy hình ảnh vệ tinh của VN.

Đã có một chuyên đề riêng của Weather Panel rồi, qua đó thảo luận bạn nhé, vấn đề mà bạn nói chỉ cần copy file radar đè vào là OK thôi!

binhhdda

bạn cứ kiểm tra kỹ đi nếu Update được thời tiết mà Rada không có tức là lệnh sai. bạn thứ trên PC thấy ngay mà. Ngày xưa minhg bị sai dấu cách mà tìm mỏi mắt luôn! :)

TLV

Active Member
Thời gian đầu, khi mới làm quen với các chương trình này, tôi cũng bị hiện tượng khi điền link thời tiết trên PPC, dù cẩn thận đến mấy cũng bị lỗi nào đó rất khó phát hiện. Để khắc phục tôi sử dụng SOTI POCKET CONTROLLER để có thể gõ link trên PC, dễ phát hiện lỗi, dễ sửa, và thường 1 phát update được luôn.

Bạn nào còn khó khăn, thử sử dụng SOTI POCKET CONTROLLER.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
The SOMPY Weather (version beta 2)
-The SOMPY Weather là một phần mềm dự báo thời tiết rất dễ dàng và đơn giản.Bạn có thể kiểm tra một dự báo thời tiết của bất kỳ thành phố nào trên thế giới với The SOMPY Weather.
-Phần mềm free, hỗ trợ mọi hệ điều hành.

phamhson

Cập nhật Weather Watch 1.0.7

Weather Watch 1.0.7

Phiên bản cập nhật fix vài lỗi nhỏ, thêm hình ảnh mây vệ tinh không kém gì Worldmate và vẫn free.

Tham khảo:
http://www.singerscreations.com/

Download:

Last edited by a moderator:

hhuy

Chú ý : Các bạn quan tâm đến phần lịch mặt trăng của WeatherPanel thì sang đây lấy file .dlltrial08 nhé :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274

Sau khi mình xxxx xong , mình chép tiếp file ""dlltrial08" thì có hiện tượng như sau :
Mặt trăng có thay đổi tỷ lệ biến chuyển .
Nhưng không update được data ??!!!
Vào phần About>Run Diagbostics thì báo Conection Test: Conected = Cache Conection : FALSE = conection Success = Auth : FaiL .

Không biết có bạn nào gặp trường hợp này chưa ? nếu có xin chỉ cách khắc phục dùm .
Đã kiểm tra Sync tốt , khi thay đổi lại file WP.dll củ thì update ok , nhưng mặt trăng không thay đổi .

Phai chăng mình có setup sai không ?

Kobold1609

Sau khi mình xxxx xong , mình chép tiếp file ""dlltrial08" thì có hiện tượng như sau :
Vào phần About>Run Diagbostics thì báo Conection Test: Conected = Cache Conection : FALSE = conection Success = Auth : FaiL .

Không biết có bạn nào gặp trường hợp này chưa ? nếu có xin chỉ cách khắc phục dùm .
Đã kiểm tra Sync tốt , khi thay đổi lại file WP.dll củ thì update ok , nhưng mặt trăng không thay đổi .

Có thể trong quá trình cài đặt của bạn mắc lỗi gì đó ,thiếu hoặc hỏng file gì đó.Bạn remove đi ,sau đó cài đặt lại xem sao nhé,mình thì vẫn update ổn cả mà .
Chúc vui !

ancola66

Super V.I.P

Không hề sai một tý nào vì đã lên được mặt trăng .Vấn đề Auth :Fail bạn sang đây có cách giải quyết nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274&page=14

Chúc bạn vui vẻ

khanhgt

Cái Weather Panel sau khi copy cái chỉnh mặt trăng của bạn Ancola thì có hiện tượng sau 1 thời gian sẽ không up date được thời tiết nữa , cứ ấn biểu tượng update nhưng nó cứ trơ trơ ra , phải gỡ đi cài lại thì mới dùng đc :( có ai bị như mình ko nhỉ ?

HeroHP

Cho tớ hỏi 1 câu hơi chuối tí (vì nhìn list 40 mấy trang thế này mà nản wá). Tớ muốn tìm 1 soft hiển thị thông tin thời tiết ở màn hình Today đơn giản + đồ họa đẹp chút để tích hợp vào Pocket Breeze thì soft nào là tốt và thích hợp nhất?

Thx alot!

Kobold1609

Cho tớ hỏi 1 câu hơi chuối tí (vì nhìn list 40 mấy trang thế này mà nản wá). Tớ muốn tìm 1 soft hiển thị thông tin thời tiết ở màn hình Today đơn giản + đồ họa đẹp chút để tích hợp vào Pocket Breeze thì soft nào là tốt và thích hợp nhất?

Thx alot!

Dùng SPB Weather nhé,khá ổn và tiện lợi ,bạn chịu khó tìm kiếm soft này và download về sử dụng nhé.
Chúc vui !

a3t

Đây SpbWeather của bạn đây, bản mới nhất được mua bản quyền đàng hoàng nhé

ambition

Đây SpbWeather của bạn đây, bản mới nhất được mua bản quyền đàng hoàng nhé
Tôi có sử dụng rồi, cái này hay lắm, nhẹ nhàng mà lại đẹp nữa, nhưng khổ nổi là mình ở Cần Thơ chương trình lại không có Can Tho, nên đành ngậm ngùi remove và sử dụng cái khác. Có ai chỉ mình cách add Cần Thơ cho SpbWeather này không?

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Weather To Go v4.2
Update: 15/09/2007

Size: 301 KB
Yêu cầu: Pocket PC 2002 / WM 2003 (SE) / 5.0 / 6.0
Đây là tiện ích nhỏ,miễn phí có tính năng trình bày các dự báo thời tiết trên PPC của bạn.Hãy quên đi bản tin thời tiết nhé :D!

nhoc1412

WEATHER PANEL 2.51 dùng trên card không ko dc (WM6) . tớ thử khá nhiều lần .có bác nào dùng dc ko cho tớ ít kinh nghiệm ^^

ancola66

Super V.I.P
WEATHER PANEL 2.51 dùng trên card không ko dc (WM6) . tớ thử khá nhiều lần .có bác nào dùng dc ko cho tớ ít kinh nghiệm ^^

Bạn phải nói rõ là cài không được (CR không được ) Hay cài được rồi nhưng không chạy. Thì mới có hướng giúp bạn được chứ