• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492
P

PPB

Guest
Vậy ở Việt Nam mình thì dùng Templates ở đâu là chính xác hả bạn? Thấy ở trang chủ của SPB họ nói VN mình dùng Templates cung cấp bởi Gismeoteo là chính xác tuy nhiên ít thành phố wa :( Bạn biết Tamplates nào có Hải Phòng ko Share mình với :)

Bạn thử dùng Template dưới đây cho nguồn Weather.com, với mã cho Hải Phòng là VMXX0005. Bạn thử xem dự báo có chính xác không nhé.

PPB

Last edited by a moderator:

Oxy

Bạn thử dùng Template dưới đây cho nguồn Weather.com, với mã cho Hải Phòng là VMXX0005. Bạn thử xem dự báo có chính xác không nhé.

PPB

Cám ơn PPB nhiều, mình đã test với Tp. Hải Phòng thấy khá chính xác bạn ah. Với thành phố HN mình dùng Template mặc định của SPB những cũng ko được chính xác lắm. Bạn có biết Update data của thành phố HN ở đâu là chuẩn ko Share mình với? :p

P

PPB

Guest
Cám ơn PPB nhiều, mình đã test với Tp. Hải Phòng thấy khá chính xác bạn ah. Với thành phố HN mình dùng Template mặc định của SPB những cũng ko được chính xác lắm. Bạn có biết Update data của thành phố HN ở đâu là chuẩn ko Share mình với? :p

Nếu bạn thấy dự báo của Weather.com cho Hải Phòng chính xác thì bạn có thể dùng luôn Template đó để lấy dự báo cho Hà Nội, với city code là VMXX0006. Bạn thử xem nhé.

PPB

TTC

Ở đây có ai xài O2 mini up rom bản 1.13 mà chạy được các chương trình thời tiết tiết không. Từ khi mình up lên tới giờ không thể update dữ liệu được trong khi lên mạng vẫn bình thường.

ThaiKien

Super V.I.P
Ở đây có ai xài O2 mini up rom bản 1.13 mà chạy được các chương trình thời tiết tiết không. Từ khi mình up lên tới giờ không thể update dữ liệu được trong khi lên mạng vẫn bình thường.

Oh bạn phải nói là chương trình thời tiết nào chứ, mình dùng SPB vẫn thấy bình thường mà.

LuongQuang

Super V.I.P
Xưa dùng Mini, cũng up các loại bản Rom1.13, cũng dùng WP2.5 nhưng vẫn update và dùng bình thường, có lỗi gì đâu? :-??
Bạn cài WP vào đâu? Main hay Card? Cài lại và cài vào MainMemory nhé, xem có được không?

Chúc vui! :D :D :D

binhhdda

Có bác nào biết giúp với: mình dung weather panel để có hình vệ tinh ở ngoài màn hình today. Nhung k biết có xung đột với PM nào không mà cứ soft reset lại thì treo máy lại phải H.reset mới được?

TTC

Xưa dùng Mini, cũng up các loại bản Rom1.13, cũng dùng WP2.5 nhưng vẫn update và dùng bình thường, có lỗi gì đâu? :-??
Bạn cài WP vào đâu? Main hay Card? Cài lại và cài vào MainMemory nhé, xem có được không?

Chúc vui! :D :D :D

Mình cài nó vào memory như bài của bạn ở trang đầu, tuy nhiên mình gặp 2 vấn đề 1 là ko update được, nó báo ko tải được data xin kiểm tra lại kết nối, tuy nhiên mình thử lên mạng và upadate tin tức Spb sigh vẫn bình thường. 2 là sao mình chạy k rồi mà nó cứ bắt chạy đi chạy lại. Mình tải cái bản WP 2.5.1 ở trang 1 ko hề thấy file hướng dẫn cách k, mình tự làm thì gặp lỗi trên:(. Mà hồi trước bạn up bản rom 1.13 nào vậy của Qtek ah?

Có cách nào update thủ công ko? chứ mình cái WP và Spb đều gặp lỗi này:(

tuanlinh

Riêng soft WorldMate này thì khuyến cáo nên update qua Wifi là tốt nhất, đặc biệt nếu qua PC thì tuổi thọ rất ngắn đó. Các bạn lưu ý nhé! :D

Cho em hỏi nếu như sync với PC thông qua Bluetooth rồi update thông qua PC thì có sao ko bác ? có bị phát hiện ko nhỉ ?

Chứ nhà em ko có WIFI chẳng lẽ mỗi lần cần update chạy ra hàng cafe 1 lúc rồi về ... :D >>> hài quá !:D

LuongQuang

Super V.I.P
Nếu bạn update mà cứ liên quan đến PC thì hay bị hết hạn hơn! Qua ActiveSync thì cũng không ngoại lệ! :-??
Dùng phần mềm "chùa" thì nếu trong quá trình sử dụng có "hài" thì cũng bình thường thôi mà, nếu không muốn hài như vậy thì chắc phải bỏ ra gần $80 thì sẽ hết hài thôi! :D

koolpoint

PPB
Cho mình mã của Vũng tàu với, cảm ơn nhiều!

koolpoint

Weather Center 1.08

Ứng dụng update và theo dõi thời tiết trên PPC với 5.000 thành phố của hầu hết các quốc gia trên thế giới. Hỗ trợ WM 2003 trở lên.

Soft tại đây
Link die rồi hay sao đó. mình ko tải về được.

haihvn

Tôi đọc 1 hồi mà cuối cùng không hiểu dùng chương trình nào thì ổn định cả. Có ai tư vấn hộ với, cảm ơn nhiều.

ThaiKien

Super V.I.P
Tôi đọc 1 hồi mà cuối cùng không hiểu dùng chương trình nào thì ổn định cả. Có ai tư vấn hộ với, cảm ơn nhiều.

Weather Panel là một chương trình ổn định đó đấy bạn ạ, hơn nữa nó có cả bản đồ vệ tinh trông rất chuyên nghiệp.

river

Weather Panel là một chương trình ổn định đó đấy bạn ạ, hơn nữa nó có cả bản đồ vệ tinh trông rất chuyên nghiệp.

Link của Weather Panel ở trang 1 died rồi. Bác nào có post lại giùm em cái.
Thnks!

haihvn

Đã đăng ký theo hướng dẫn
- Copy de file WeatherPanel.dll vao thu muc trong PPC
- DK voi Regcode:"i love 4pda!".
Kasumoto
Thế mà vẫn không được là sao nhỉ, tôi đã cài vào máy hẳn hoi mà.
Giúp tí nhé.
Cảm ơn

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình đã cài PocketWeather v1.3.5 nhưng không thể nào update được hôm sau vẫn như hôm trước bác nào rành xin chỉ giúp với

Sao níc http://www.4shared.com/file/12136370...anel_v251.html không dow được nhỉ thấy hiện chữ download nhưng không tài nào dow được chẳng hiểu tại sao bác nào chỉ giúp với

Last edited by a moderator:

haihvn

Tôi đã cài được WeatherPanel nhưng không update được. Màn hình trắng trơn có mấy dòng chữ : WeatherPanel has no data for this city. Please connect to the internet to download update data.
Các bạn chỉ dẫn với.