• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC SOFT HỖ TRỢ CHỨC NĂNG GPRS

các bác có thể dùng SKTools, vào Tune Up>PhoneEdition, mục GPRS bubble để đưa cái disconnect button ra ngòai, còn có thể hiiển thị thời gian kết nối nữa!

thanhsu73

Spb GPRS Monitor v2.4.3

Soft nổi tiếng của Spb, chức năng quản lý mọi mặt (như thời gian kết nối, dung lượng download...) của GPRS, hiển thị today một số thông số today. Phần mềm được bình chọn liên tục trong các năm 2004 đến nay. Hỗ trợ WM 2002 trở lên. Dưới đây là file .CAB, bản full

Anh Linh chỉ dùm em cách cài đặt tính cước GPRS của mạng VIETTEL nha

nam303hp

Mình cũng để conect cả ngày mà ( chát yhoo) mà có mất mấy đâu,tính theo dung lượng down mà.

Ko phải tính dung lượng down đâu bạn ơi, tính tiền theo 2 cách, down về & tính tiền theo phút nữa bạn ạ. Làm gì có mạng nào cho phép bạn connect hoài mà ko mất tiền.
Tks & B,rgds.

permanent

Ko phải tính dung lượng down đâu bạn ơi, tính tiền theo 2 cách, down về & tính tiền theo phút nữa bạn ạ. Làm gì có mạng nào cho phép bạn connect hoài mà ko mất tiền.
Tks & B,rgds.
GPRS làm gì có chuyện tính tiền theo thời gian vậy bạn.Các mạng chỉ khuyến cáo bạn không nên để chế độ luôn luôn kết nối vì đôi khi những chương trình trên máy có chức năng tự động cập nhật lúc đó bạn sẻ tốn tiền mà không biết...Vì vậy những app và bài trong đây mục đích giúp cho ta có cách disconnect cho thuận tiện nhất...

Bazoka

Xin giới thiệu với các anh em một soft cũng có chức năng hỗ trợ GPRS, đó là phần mềm Running_Voice_GSM_3.5. Đây là bản retail nên không phải cr***. Ngoài ra phần mềm này còn có thể biến PPC thành PPC Phone nếu anh em nào đang dùng GSM/GPRS CompactFlash Card. Khi đã thành PPC Phone thì đến cả các tính năng của một chiếc mobilephone thông thường thì thằng này cũng đảm nhận cả. Anh em ngâm cứu rồi cho ý kiến. Nếu thấy hữu ích thì nhấn thank cho anh em một phát để sớm được thăng hạng.

Vì dung lượng của file quá lớn (2,6MB) so với quy định nên không thể upload lên đây được. Anh em này cần thì PM cho tui: vutienbinh1110@gmail.com. Tui sẽ gửi cho.

ThaiKien

Super V.I.P
Xin giới thiệu với các anh em một soft cũng có chức năng hỗ trợ GPRS, đó là phần mềm Running_Voice_GSM_3.5. Đây là bản retail nên không phải cr***. Ngoài ra phần mềm này còn có thể biến PPC thành PPC Phone nếu anh em nào đang dùng GSM/GPRS CompactFlash Card. Khi đã thành PPC Phone thì đến cả các tính năng của một chiếc mobilephone thông thường thì thằng này cũng đảm nhận cả. Anh em ngâm cứu rồi cho ý kiến. Nếu thấy hữu ích thì nhấn thank cho anh em một phát để sớm được thăng hạng.

Vì dung lượng của file quá lớn (2,6MB) so với quy định nên không thể upload lên đây được. Anh em này cần thì PM cho tui: vutienbinh1110@gmail.com. Tui sẽ gửi cho.

Bạn có thể up lên các host free như 4shared hay http://depositfiles.com/en/ để mọi người tiện download.

Bazoka

Tớ làm thử theo vậy không được, có phải nó chỉ hỗ trợ với GPRS?

Bạn có thể up lên các host free như 4shared hay http://depositfiles.com/en/ để mọi người tiện download.

Đa tạ mod đã chỉ dẫn cho newbie như em. Theo hướng dẫn của mod tui đã up lên trang đó rồi. Nhấn thank cho mod một phát.

Link down đây nè:

18S67705

Spb GPRS Monitor v2.4.3

Soft nổi tiếng của Spb, chức năng quản lý mọi mặt (như thời gian kết nối, dung lượng download...) của GPRS, hiển thị today một số thông số today. Phần mềm được bình chọn liên tục trong các năm 2004 đến nay. Hỗ trợ WM 2002 trở lên. Dưới đây là file .CAB, bản full

hic, không hiểu sao đây là bản full mà em cài một thời gian thì bị báo là hết hạn dùng thử... Có bác nào có bản .exe + k.e.y không cho em xin với. Em đang dùng O2 Neo, WM6.
Thanks !!!!

ThaiKien

Super V.I.P
hic, không hiểu sao đây là bản full mà em cài một thời gian thì bị báo là hết hạn dùng thử... Có bác nào có bản .exe + k.e.y không cho em xin với. Em đang dùng O2 Neo, WM6.
Thanks !!!!

Bạn có thể vào trang chủ tải về và đăng ký vơi code: 92873292

namte318

các bác cho em hỏi cái.
em dùng vina, hồi trước nối GPRS tốt lắm, và lại ... không mất tiền nữa ;;)
thế mà từ lúc hết tiền, nạp tiền mới thì lại không thể nối GPRS :-?
thử sim vina khác thì vẫn nối được nhưng tất nhiên là ... mất tiền.:(
Sao lại thế nhỉ :-?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
các bác cho em hỏi cái.

Bạn xem lại sim vina đó còn có kết nối GPRS nữa không? nếu vẫn còn kết nối thì chắc là sim đó lỗi hệ thống dùng sim khác được thì chứng tỏ máy của bạn vẫn kết nối bình thường, bạn nên xem lại nhé! Thân!!

18S67705

các bác cho em hỏi cái.

làm gì có chuyện kết nối GPRS mà không mất tiền, chắc sim chắc you dùng đang dịp khuyến mại thì mới vậy chứ. Như mình,thỉnh thoảng kết nối GPRS của mạng Viettel, dùng xong kiểm tra có thấy mất tiền đâu, hôm sau kiểm tra mới mất =)) ....

ancola66

Super V.I.P
các bác cho em hỏi cái.
He He He Vào GPRS mà không mất tiền thì mua điện thoại có WIFI làm gì nữa . Theo như bạn nói thì bạn dùng thuê bao trả trước. Vậy bạn lên gọi lên tổng đài xem họ có đóng của bạn không? Thỉnh thoảng thuê bao trả trứoc của Vina vẫn bị đóng GPRS đấy.

namte318

em vào portal của vinaphone thấy dịch vụ GPRS của mình vẫn được kích hoạt. Trên điện thoại chữ G vẫn có, chứng tỏ vẫn bắt được sóng GPRS. Nhưng khi truy cập Internet thì chữ G đó lại tắt mất.
Còn trước đây em không mất tiền thật mà. Nhà không có net nên toàn vào bằng đt, chỉ hơi tốn pin. đôi lúc em còn down được những file cỡ khoảng 1.5 mb cơ

Khuong

Em tìm mãi không ra nên mạo muội hỏi các bác, con IIs có hỗ trợ GPs không các bác.

ntky

Em dùng soft SpbGPRSMonitor nhưng không thấy button Disconnect ở chỗ nào cả, muốn Disconnect thì làm thế nào vậy mấy huynh? Con T-mobile Compact II khi kết nối GPRS được rồi nếu không muốn kết nối nữa thì click vào chữ G sẽ hiện ra cửa sổ và có chữ Disconnect,click vào Disconnect sẽ ngắt kết nối ngay nhưng không biết được dung lượng truy cập.

ntky

ko có phần mềm nào như thế đâu bạn, bởi vì tốc độ GPRS nhanh hay chậm là tùy thuộc vào mạng, mà đã là mạng di động thì ko có cách nào tăng tốc được! mà ý bạn nói ở đây là tăng tốc lướt web wa GPRS hay là tăng tốc gì? nếu là tăng tốc lướt web thì chỉ có cách tắt chế độ hiển thị hình ảnh để nó load về nhanh hơn thôi!
Anh hướng dẫn giúp em cách tắt chế độ hiển thị hình ảnh nhé.

TuanQuang

Em dùng soft SpbGPRSMonitor nhưng không thấy button Disconnect ở chỗ nào cả, muốn Disconnect thì làm thế nào vậy mấy huynh? Con T-mobile Compact II khi kết nối GPRS được rồi nếu không muốn kết nối nữa thì click vào chữ G sẽ hiện ra cửa sổ và có chữ Disconnect,click vào Disconnect sẽ ngắt kết nối ngay nhưng không biết được dung lượng truy cập.

dể ngắt kết nối GPRS thì bạn giữ chặt phím call off ( dập máy ) khoảng 3s nhé. hoặc dùng chế độ Flight mode nhé.