• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ CẤP CỨU KHẨN CẤP CHO MỌI LOẠI MÁY DÒNG UIQ 3.0

CongVoi

Super V.I.P
Máy bạn cần giúp đỡ khẩn cấp mà bạn quá lo lắng, hay gặp một vấn đề nào đó chưa từng gặp, hãy vào đây để nhận được những lời góp ý và trả lời nhanh nhất.Sẽ giúp đỡ nhiệt tình vì bạn là thành viên UIQ PV

Last edited by a moderator:

vnpt1706

OK ! vấn đề này mở ra hay đấy .Mình xin mở hàng trước
Anh em giải quyết dùm mình cái vụ fonts của máy mình ,sau không đọc được các PM việt hóa ,và trong wold thỉnh thoảng bị ô vuông (Fonst thì đầy đủ,đã thử rất nhiều fonts nhưng không giải quyết được vấn đề) . Đã pót bài lên nhờ giúp đỡ nhưng cuối cùng cũng không giải quyết được
có men nào nói do máy mình up wf mới chưa tới (máy mình xài CDA mới nhất)
Trong máy có 2 ngôn ngữ là China và Enghlis.

tojaro

cả mình cũng có vấn để đấy,mình dùng M600i,phần báo thức bị điên,mỗi lần báo thức là bào liên tiếp cả chục lần,tắt xong là nó báo lại ngay luôn,mỗi lần dậy tắt là phải tắt liên tiếp nên bực mình lắm,mà thỉnh thoảng ko hẹn nó cũng báo thức bấy kì vậy đó
mình đã up wf mới nhưng vẫn ko giải quyết được

Son_Do

Well-Known Member
Anh em giải quyết dùm mình cái vụ fonts của máy mình ,sau không đọc được các PM việt hóa ,và trong wold thỉnh thoảng bị ô vuông (Fonst thì đầy đủ,đã thử rất nhiều fonts nhưng không giải quyết được vấn đề) . Đã pót bài lên nhờ giúp đỡ nhưng cuối cùng cũng không giải quyết được

Theo mình thì CDA của bạn không phải là GW, bạn đổi CDA sang GW là ổn thôi.

CongVoi

Super V.I.P

Bạn phải hiểu là chưa có Font Hán Việt chuẩn.Vì thế dùng đc chữ China thì mất Việt và ngược lại.Máy bạn đang có tiếng China vì thế cài các các PM VH bị ô vuông là chuyện không khó hiểu :|

Vitcon321

Vịt là người thứ 3 mở hàng .
Vịt mún hỏi về việc on Call setting>call waiting
Mỗi lần vịt "on" trong hần voice call thì Nó cứ hiện ra bản báo lỗi là :command error .
Có CongVoi+CaoHieu bik Cách khắc phục lỗi này thì giúp vịt với

CongVoi

Super V.I.P
cả mình cũng có vấn để đấy,mình dùng M600i,phần báo thức bị điên,mỗi lần báo thức là bào liên tiếp cả chục lần,tắt xong là nó báo lại ngay luôn,mỗi lần dậy tắt là phải tắt liên tiếp nên bực mình lắm,mà thỉnh thoảng ko hẹn nó cũng báo thức bấy kì vậy đó
mình đã up wf mới nhưng vẫn ko giải quyết được

Thế lúc nó hiện ra để tắt bạn chọn là : Snooze hay là Done vậy???

tojaro

mình chọn là done
nhưng bấm vào xong là nói báo tiếp ngay lập tức,mỗi lần tắt là bấm done liên tục cả chục lầnX-(

vnpt1706

Theo mình thì CDA của bạn không phải là GW, bạn đổi CDA sang GW là ổn thôi.

Bạn phải hiểu là chưa có Font Hán Việt chuẩn.Vì thế dùng đc chữ China thì mất Việt và ngược lại.Máy bạn đang có tiếng China vì thế cài các các PM VH bị ô vuông là chuyện không khó hiểu :|

vậy cách giải quyết ra sau? chỉ dùm mình tận tình luôn đi !

CongVoi

Super V.I.P
vậy cách giải quyết ra sau? chỉ dùm mình tận tình luôn đi !

Thì đã nói rõ rồi đấy thôi.Bạn muốn dùng đc tiếng việt thì đổi CDA chuyển vùng đi.Chuyển xong rồi thì chạy lại máy.Chạy ok rồi thì bỏ Font tiếng Việt vào là sẽ ko bị các ô vuông kia nữa ( Nhưng lúc này tiếng china sẽ thành ô vuông).Vào đây đọc tìm hỉu cách đổi CDA: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27793

Caohieu88

vnpt1706

Thì đã nói rõ rồi đấy thôi.Bạn muốn dùng đc tiếng việt thì đổi CDA chuyển vùng đi.Chuyển xong rồi thì chạy lại máy.Chạy ok rồi thì bỏ Font tiếng Việt vào là sẽ ko bị các ô vuông kia nữa ( Nhưng lúc này tiếng china sẽ thành ô vuông).Vào đây đọc tìm hỉu cách đổi CDA: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=27793
cho mình xin cái file XS++ gì đấy để chạy (mình dow sau không được)

vnpt1706

Anh chuyển CDA sang GW2 và up lại Firmware bản mới nhất là sẽ khắc phục được ngay. Còn link bài chi tiết ở đây anh: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27789 , sau đó anh up Firmware cho đến khi nào lên đến R6E28 là được, hướng dẫn chi tiết Up Firm ở đây anh: http://pdaviet.net/showthread.php?t=27791

chuyển CDA nhưng khỏi up lại Firmware được không Caohieu88 .Thông tin CDA của máy mình là : CDA162007/1 R6E28

CongVoi

Super V.I.P
chuyển CDA nhưng khỏi up lại Firmware được không Caohieu88 .Thông tin CDA của máy mình là : CDA162007/1 R6E28

Chyển CDA rồi thì phải chạy lại máy mới có hiệu nghiệm chứ bạn!! Mình đã fix lại links kia rồi đấy(Bản mới nhất luôn).Tải lại đi nhé

eternal_vnn

CDA162007/1 là GW1 đúng không anh Công nhỉ?vụ này trước em bị rồi,gw1 có tiếng Tàu trong máy thì font nào vào cũng lỗi thôi,chuyển qua GW2 đảm bảo hết liền anh VNPT ạh.
chúc anh mau giải quyết đc vấn đề!

vnpt1706

hôm nay bận việc ,chắc có lẻ tối mai mình đổi CDA và up lại wf
cám ơn tấc cả anh em UIQ đã tận tình giúp đỡ ,mình sẽ báo kết quả sau!!

bkboy

may quá máy mình mới mua đã là Gw2, upfirmware xong chạy mượt mà, chẳng kị với mobi tí nào ^^

samachcm

em mới update con p990i thì nó ra như thế này xin các bác pro xem giùm em đây là phiên bản phần mềm mới hay củ.thank các bác nhiều.
phone:cxc:162037 R9GA001
bluetooth:CXC 162058 R5A01
organizer:CXC 162036 R6D23
CDA
CDA 162008/16 R6A03
CDA 162007/4 R6E28
thấy của mấy anh em khác la
organizer:cxc162037 R6E28
cda 162007/2 R6E28
kg biết của mình là mới hay củ

Caohieu88

em mới update con p990i thì nó ra như thế này xin các bác pro xem giùm em đây là phiên bản phần mềm mới hay củ.thank các bác nhiều.
phone:cxc:162037 R9GA001
bluetooth:CXC 162058 R5A01
organizer:CXC 162036 R6D23
CDA
CDA 162008/16 R6A03
CDA 162007/4 R6E28
thấy của mấy anh em khác la
organizer:cxc162037 R6E28
cda 162007/2 R6E28
kg biết của mình là mới hay củ

Bạn có chuyển CDA cho máy đúng ko, bạn Up firm thêm lần nữa để nó chuyển hoàn toàn CDA sang GW2 và CDA R6E28 nhé!